ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊คยี่ห้ออะไรดีครับ E46 N42  (อ่าน 1706 ครั้ง)

Chawannut

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
โช๊คยี่ห้ออะไรดีครับ E46 N42
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:17:05 »
โช๊คยี่ห้ออะไรดีครับ E46 N42

แล้วอาการของโช๊คที่เสียมันเป็นอย่างไรครับ

Foto_323

• แฟนพันธุ์แท้
    • www.wishphotomania.com
Re: โช๊คยี่ห้ออะไรดีครับ E46 N42
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 18:46:15 »
ค้นมาฝากครับ ลองเลือกศึกษาดูครับ ค้นคำว่า โช๊ค ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
Re: โช๊คยี่ห้ออะไรดีครับ E46 N42
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 22:01:09 »
เดิมติดรถเป็น SACHS ครับ จริงๆ แล้วแต่งบประมาณนะครับ มีตั้งแต่ชุดหลักพันถึงหลักหมื่นเลยครับ

สังเกตุว่ามีน้ำมันซึมตามแกนอาจเสียครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 17:53:03 »
อาการโช้คเสียจริงๆมีหลายแบบ ไม่ว่า

รั่ว อันนี้ง่าย จะเห็นน้ำมันไหลออกมาตามกระบอก เวลาขับไม่นิ่ง ยวบยาบ

วาล์วตาย เวลาขับจะมีเสียงกุกๆกักๆ กับ มีอาการแฉลบเวลาเจอลอนถนน วิธีเช็ค ต้องขย่มดูแล้วนิ้วแตะแกนโช้ค จะรู้สึกสะท้านขึ้นมาบนนิ้วครับ

แกนคด คลอน อันนี้ขับแล้วดูปกติดี เพราะโช้คทำงานได้พอสมควร แต่ก็จะมีเสียงดังกึกกักบ้างตามจังหวะ เอามือโยกจับที่แกนโช้คจะรู้สึกได้ครับ

ส่วนยี่ห้อ N42 เล่นแบบพี่กฤษดาก็ได้ครับของ Sachs sport set เห็นพี่กฤษดาใช้อยู่ก็เห็นว่าโอเคดีครับ ราคาไม่แรงดีด้วยครับมาครบทั้งโช้คสปริง

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:25:04 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อาการโช้คเสียจริงๆมีหลายแบบ ไม่ว่า

รั่ว อันนี้ง่าย จะเห็นน้ำมันไหลออกมาตามกระบอก เวลาขับไม่นิ่ง ยวบยาบ

วาล์วตาย เวลาขับจะมีเสียงกุกๆกักๆ กับ มีอาการแฉลบเวลาเจอลอนถนน วิธีเช็ค ต้องขย่มดูแล้วนิ้วแตะแกนโช้ค จะรู้สึกสะท้านขึ้นมาบนนิ้วครับ

แกนคด คลอน อันนี้ขับแล้วดูปกติดี เพราะโช้คทำงานได้พอสมควร แต่ก็จะมีเสียงดังกึกกักบ้างตามจังหวะ เอามือโยกจับที่แกนโช้คจะรู้สึกได้ครับ

ส่วนยี่ห้อ N42 เล่นแบบพี่กฤษดาก็ได้ครับของ Sachs sport set เห็นพี่กฤษดาใช้อยู่ก็เห็นว่าโอเคดีครับ ราคาไม่แรงดีด้วยครับมาครบทั้งโช้คสปริง

ที่สำคัญ ตรงรุ่น 4 สูบ เวลาซื้อดูดีๆนะครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 20:26:39 »
ลองดูนะครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 20:28:34 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 23:33:34 »
ใช้ตามพี่กฤษดาก็ดีนะครับ แต่เช็คด้วยว่าเบ้าโช็คเดิมทรุดไปเยอะหรือเปล่า เพราะใส่รุ่นนี้รถจะลง 1 นิ้ว ถ้าเบ้าโช๊คทรุดไปแล้วเดี๋ยวท้องลาย  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]