ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับพี่rutรบกวนอีกแล้ว  (อ่าน 1722 ครั้ง)

Somjate ngamsuwan

• คนคุ้นเคย
สงสัยครับพี่rutรบกวนอีกแล้ว
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 17:05:21 »
ไฟหน้าครับมันไม่ปรับออโต้เหมือนก่อนตอนเปิดไฟครั้งแรกปกติมันจะกะดกขึ้นลงสังเกตุได้แต่ตอนนี้ไม่กะดกแล้วครับไม่รู้เป็นอะไรเช็คขั้วแล้วก็ปกติครับ แต่มีที่ทำมาตามด้านล่างเลยครับ
1.เปลี่ยนหลอดไฟหน้า
2.ตั้งความสูงต่ำไฟหน้าไหม่(ตรงที่เป็นที่หมุนตรงด้านบน)ไม่รู้มีวิธีตั้งหรือเปล่าครับ
3.ทำไดหลายรอบถอดแบตเข้าๆออกๆครับ(จะมีผลกะทบไหมครับ)
ที่ทำมีแค่นี้แหละครับถ้ามีอะไรพอแนะนำช่วยหน่อยครับพี่ O0

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: สงสัยครับพี่rutรบกวนอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 20:54:46 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไฟหน้าครับมันไม่ปรับออโต้เหมือนก่อนตอนเปิดไฟครั้งแรกปกติมันจะกะดกขึ้นลงสังเกตุได้แต่ตอนนี้ไม่กะดกแล้วครับไม่รู้เป็นอะไรเช็คขั้วแล้วก็ปกติครับ แต่มีที่ทำมาตามด้านล่างเลยครับ
1.เปลี่ยนหลอดไฟหน้า
2.ตั้งความสูงต่ำไฟหน้าไหม่(ตรงที่เป็นที่หมุนตรงด้านบน)ไม่รู้มีวิธีตั้งหรือเปล่าครับ
3.ทำไดหลายรอบถอดแบตเข้าๆออกๆครับ(จะมีผลกะทบไหมครับ)
ที่ทำมีแค่นี้แหละครับถ้ามีอะไรพอแนะนำช่วยหน่อยครับพี่ O0

ลองเปิดฝากระโปงหน้า แล้วลองเปิดไฟและฟังเสียตอนเปิดไฟด้วยนะครับว่ามีเสียงมอเตอร์ทำงาน หรือว่าไม่ทำงาน ถ้ามีเสียงมอเตอร์ทำงานแล้วไฟไม่ปรับขึ้นลง แสดงว่าตัวขาอาจจะหลุดหรือว่าหักครับ ส่วนถ้าเปิดไฟแล้วไม่มีเสียงมอเตอร์ทำงาน แสดงว่ามอเตอร์อาจเสียหรือสายไฟขาดหรือชำรุดเสียหายนะครับ ลองเช็คตามนี้ดูครับ^__^

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

nonglek

• ขาประจำ
Re: สงสัยครับพี่rutรบกวนอีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 21:15:48 »
เวลาเราเปิดมันจะยกขึ้มมาหน่อยนึงถูกเปล่าครับ  มันมีประโยชน์อะไรครับ  :-\ :-\

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 21:19:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เวลาเราเปิดมันจะยกขึ้มมาหน่อยนึงถูกเปล่าครับ  มันมีประโยชน์อะไรครับ  :-\ :-\

มันเหมือนเช็คระบบว่าพร้อมทำงานอะไรประมาณนั้นนะครับ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 05:28:55 »
ถ้าเป็นรุ่น SE ระบบไฟหน้าเปิด-ปิด อัตโนมัติ เวลาท้ายหนัก ระบบจะปรับตั้งไว้หน้าให้ต่ำลงโดยอัตโนมัติครับ >:D

ถ้ารุ่นธรรมดา อัตโนมือ ครับ  O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Ryan_E46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:07:16 »
ถ้าเป็นรุ่น SE ระบบไฟหน้าเปิด-ปิด อัตโนมัติ เวลาท้ายหนัก ระบบจะปรับตั้งไว้หน้าให้ต่ำลงโดยอัตโนมัติครับ >:D
ถ้ารุ่นธรรมดา อัตโนมือ ครับ  O0
งั้นของผมคงอัตโนมือแน่ๆ เลยครับ เพราะมันมีให้หมุนปรับระดับไฟหน้าได้ในรถอ่ะครับ  O0

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:02:49 »
งั้นของผมคงอัตโนมือแน่ๆ เลยครับ เพราะมันมีให้หมุนปรับระดับไฟหน้าได้ในรถอ่ะครับ  O0
ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ :))
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 16:30:53 »
ถ้ามอเตอร์ไม่ทำงานแล้วมันมีฟิวส์หรือเปล่าครับถ้ามีมันอยู่ตรงไหนครับผมกลัวตอนที่ถอดแบตเข้าออกบ่อยๆอะครับ

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 15:48:58 »
เช็คแล้วครับตอนสตาทร์เครื่องมันทำงานครับปรับขึ้นลงปกติแต่ตอนเปิดไฟหน้ามันไม่ทำแล้วครับและพอไม่สตาทร์เครื่องลองเปิดไฟดูปรากฏว่ามันก็ทำงานครับมันผิดปกติหรือเปล่าครับแต่ก่อนเปิดไฟทีไรมันก็ปรับขึ้นลงทุกครั้งพี่ๆครับช่วยสรุปให้หน่อยครับว่ามันผิดปกติหรือเปล่าและจะต้องแก้ไขยังไงครับ :-\

green tea

• E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 20:50:17 »
ทุกครั้งที่เราที่บิดกุญแจ มันจะกระคกขึ้นลงเอง โดยไม่ว่าจะเปิดหรือปิดไฟหน้าน๊ะครับ  ตอนที่พี่เปิดไฟหน้าแล้วดูว่ามันไม่กระดก เป็นเพราะพี่สตาร์ทรถก่อนแล้วเปิดไฟหน้าหรือเปล่าจึงไม่เห็นตอนมันกระดก (จริงๆมันกระดกไปแล้ว)  ทดสอบง่ายๆ เปิดไฟหน้าทิ้งไว้แล้วบิดกุญแจจะเห็นมันกระดกขึ้นลง ผมชอบใช้วิธีนี้ เพราะคนเห็นไฟเราชึ้นลงเอง เค้ามองทุกราย 555 >:D >:D

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 08:59:13 »
เพิ่มเติมครับ..ลองเปิดไฟในโหมดอัตโนมัติ (หากมี) เปิดกุญแจสตาร์ทรถ ไฟจะปรับขึ้นลง หากไม่เสียและรถต้องอยู่ในที่สลัวๆ ใกล้มืด
หากไม่มีระบบอัตโนมัติ ต้องเปิดไฟก่อนบิดกุญแจสตาร์ท............

green tea

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 21:14:23 »
วันนี้ลองัดูของด้านขวาไม่กระดกด้านซ้ายกระดก สงสัยงานเข้าซะแล้ว O0

rz_samurai

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 22:50:00 »
ลองเช็คลูกหมากปีกนกนิสสสนึงครับว่าหักหรือเปล่าเพราะของผมหัก แต่ตอนเปิดตอนแรกมันก็ขยับขึ้นลงเหมือนการปรับโฟกัสกล้องแหละครับแต่มันก็จะต่ำข้างคนขับอยู่ดี

green tea

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 00:49:32 »
ของผมเพิ่งเป็นหลังเอารถเข้า0 เซ็งเลยเป็นข้างคนขับนิ่งไม่กระดิกเลย ส่วนซ้ายมือปกติครับ
 O0 O0