ผู้เขียน หัวข้อ: Moonroof แบบนี้ ถ้าสั่งมาใส่มันจะดีมั๊ย?  (อ่าน 1291 ครั้ง)

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
พอดีนั่งเปิดเล่นๆ เห็นผ่านแว๊บๆ แค่อยากรู้ความแตกต่างครับว่ามันต่างจากเลาะตะเข็บหลังคายังไง

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: Moonroof แบบนี้ ถ้าสั่งมาใส่มันจะดีมั๊ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 11:41:24 »
ต่างตรงที่คานหลังคาเราจะถูกตัดออก เพื่อที่จะเอาตัวนี้ใส่เข้าไป ผลกะทบคือความทนทานของหลังคามันจะน้อยลงครับ

ไม่เหมือนกับที่มาแบบมีทั้งหลังคา อันนั้นโคงสร้างเขาทำมารองรับแล้ว เลยมีความคงทนกว่าครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: Moonroof แบบนี้ ถ้าสั่งมาใส่มันจะดีมั๊ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 11:48:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ต่างตรงที่คานหลังคาเราจะถูกตัดออก เพื่อที่จะเอาตัวนี้ใส่เข้าไป ผลกะทบคือความทนทานของหลังคามันจะน้อยลงครับ

ไม่เหมือนกับที่มาแบบมีทั้งหลังคา อันนั้นโคงสร้างเขาทำมารองรับแล้ว เลยมีความคงทนกว่าครับ
แม้นแล้วจ้า เห็นทำกันว่าจบๆๆ ก็เลาะตะเข็บนะแหละ :-*
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:19:52 »
ถ้าใส่แล้ว ต้องแจ้งขนส่งรึเปล่า ???
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 15:58:40 »
ถ้าเอามาใส่

ทำใจเรื่องน้ำเข้าครับ

ซีลก็ไม่มีมาให้ ต้องแปลงโน่นยัดนี่ลงไป
รางน้ำก็ไม่ได้เิดินไว้ น้ำเข้าที่เหมือนบ้านสังกะสีหลังคารั่ว

ถ้าช่างที่ติดตั้งว่ารับประกันให้ได้ เอาเลยครับ

treety

• เก่งกันจริงๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:28:32 »
ซื้อแบบ ทั้งหลังคาคุ้มกว่าครับ. เพราะผ้าหลังคา ตัวปิดบังแดด ก็มีมาให้ครบๆ ส่วนทางน้ำทิ้ง สามารถทำทางออกได้4ทางเพื่อระบายน้ำ แต่ทางระบายน้ำมีไว้แค่เผื่อน้ำซึมเข้ายางขอบ moonroof ครับ

poo_poo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 17:55:40 »
ถามเล่นๆแต่คิดจริงๆนะครับ เอามาเจาะใสตัวนี้ แล้วขับเป็นอีกอารมณ์จะได้ไหมครับแต่ท่อน้ำทิ้งต้องต่อไปทิ้งข้างนอกเลยที่ขอบเสาหลังครับไม่งั้นไม่มีทางลง

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ :-X

ปล.คุณooooatoooเจอที่ไหนครับ