ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาฝนหยุดตกใหม่ๆหรืออากาศชื้นๆกระจกเป็นฝ้าครับ  (อ่าน 1325 ครั้ง)

namo

• บุคคลในตำนาน
ทั้งด้านหน้าด้านข้างเป็นเหมือนกัน ยิ่งจอดติดเครื่องยิ่งเยอะ มีไอร้อนจากห้องเครื่องมาปะทะที่กระจกจับเป็นฝ้าเป็นไอน้ำที่กระจก
พอรถออกวิ่งจะค่อยๆดีขึ้น     แอร้ก้อเย็นปกติความร้อนเครื่องหม้อน้ำก้อปกติ มีใครเป็นบ้างครับ จะแก้อย่างไรครับ
เวลาขับอันตรายมากเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ

spiritzas

อาการแปลกๆแบบนี้..สงสัยต้องไปให้พี่รุทเช็คให้แล้วล่ะครับ

อาจจะเป็นการปะทะของฝนกับความร้อนของฝากระโปรงจนทำให้เกิดเป็นไอรึปล่าวครับ  ???
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

namo

น่าจะใช่ครับ ความร้อนปะทะกับความชื้นอากาศเย็นๆกระจกด้านนอกฝ้ามาทันทีเลย
จะแก้ยังงัยครับนี่

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
อากาศภายใน ถายนอกต่างกันครับ / ลดความเย็นให้เหมาะสมนะครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
Re: เวลาฝนหยุดตกใหม่ๆหรืออากาศชื้นๆกระจกเป็นฝ้าครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:02:38 »
ฮีตเตอร์ อาจจะตันครับ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
Re: เวลาฝนหยุดตกใหม่ๆหรืออากาศชื้นๆกระจกเป็นฝ้าครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:12:36 »
กด 3 แถวทางซ้ายอันกลาง ให้มันเป่าเฉพาะ 4 ช่องผู้โดยสารก็ช่วยได้ครับ

namo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 18:58:02 »
กดเป่าตรงกลางอย่างเดียวแล้ว ก้อยังเป็นครับ ปิดแอร์วิ่งให้ข้างในร้อนกว่ากระจกด้านนอกก้อยังเป็น
มันมีไอร้อนจากห้องเครื่องมาปะทะกระจกเจออากาศเย็นฝ้ามาเลย   ตอนอากาศปกติไม่เป็นครับ
สงสัยต้องเช็ค อีตเตอร์   วาล์วรอีตเตอร์าคาเท่าไหร่ ต้องเปลี่ยนมอเตอร์อีตเตอร์ด้วยป่าวครับ แพงมั้ยครับ