ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปิดตายท่ออากาศเข้าห้องโดยสาร เพราะปิดไม่สนิท กลิ่นเข้ารถ  (อ่าน 2370 ครั้ง)

Justic

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไม่ทราบท่อนี้อยู่ตรงใหนครับ มีใครเคยปิดมันบ้าง

pik2223

• แฟนพันธุ์แท้
รอฟังด้วยคนเป็นเหมือนกัน

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
อายุรถขนาดนี้ก็น่าจะเป็นกันเกือบทุกคัน...มีใครเปลี่ยนแล้วหรือแก้ไขกันแบบใหนบ้าง...บอกอู่...ราคาด้วยยิ่งดีเลยครับ
รอฟังอยู่เหมือนกัน...ชักเริ่มมีกลิ่นเข้ารถบ้างแล้ว
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ช่างที่ศูนย์แกะชุดกรองอากาศแอร์ออกทั้งชุดแล้วลองเปิดปิดให้ดูแต่ผมก็ยังไม่สั่งให้ปิดตาย

ปัญหาเรื่องกลิ่นเหมือนกันครับ

yuratchrian

ผมรู้สึกว่ามีคนเคยทำนะ แต่จำไม่ได้แล้วว่าใคร รู้สึกว่าเขาจะเอาอะไรอุดช่องลม 2 รูนั่นละมั้งครับ O0
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Justic

• *
วันนี้ มีโอกาสเปลี่ยนกันชนหลัง ได้เห็นช่องอากาศข้างๆ แบต ผมเอกระดาษกาวปิดมันเลย เดี๋ยวจะมาบอกนะครับว่าเป็นไง มันมีสองช่อง ด้านซ้ายขวา

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้ มีโอกาสเปลี่ยนกันชนหลัง ได้เห็นช่องอากาศข้างๆ แบต ผมเอกระดาษกาวปิดมันเลย เดี๋ยวจะมาบอกนะครับว่าเป็นไง มันมีสองช่อง ด้านซ้ายขวา

คนละส่วนกันแล้วมั้งครับ  ที่เค้าว่านี่มันตู้แอร์ครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
มันเป็นช่องกลมๆ และมีลิ้นเปิดปิดครับ

X-talize

อยู่ใต้แผงจิ้งหรีด ต้องเปิดฝากระโปรงหน้าก่อน จะเห็นช่องวางกรองอากาศแอร์ เปิดออกใต้แผ่นกรองจะมีบานปิดเปิดเอาอากาศข้างนอกเข้ารถ ส่วนมากแผ่นดังกล่าวจะใช้แผ่นซิลตรงขอบๆ และเป็นยางหรือฟองน้ำประมาณนี้ มันเปื่อยตามเวลาเหมือนกรวยลำโพงน่ะครับ ต้องดึงสลิงที่ต่อกับมอเตอร์สำหรับดึงตอนปิดเปิดออกก่อนแล้วค่อยเอาซิลิโคนทาตามขอบ ปิดตายไม่ให้ลมนอกเข้าเลยครับ แต่ถ้าจะใช้เหมือยเดิมก็ต้องเปลี่ยนขอบยาง ตามนั้น :-*
เฉาก๊วย

Justic

• *

คนละส่วนกันแล้วมั้งครับ  ที่เค้าว่านี่มันตู้แอร์ครับ

ผมก็ไ่ท่ทราบครับ แต่กลิ่นของ ห้องไต้ฝากระโปงท้ายก็กลิ่นคล้ายที่มันลอดเข้ามาในรถ

ตามความคิดผมว่า อาจจะมีสิทธิที่กลิ่นควันและน้ำมันอาจเข้ามาทางฝากระโปงหลัง ทั้งยางขอบฝากระโปรงอาจจจะหมดสภาพไปแล้ว แต่แน่นอนครับ ช่องระบายอากาศ สองช่อง ตรงแบต ทั้งซ้ายขวา ยางมันหมดสภาพแล้วจริงๆครับ 

MBM

• ขาประจำ
ใด้ความรู้ใหม่อีกแล้วครับ เดี่ยวลองทำดูครับ

naphat

• *
เข้าเหมืินกันคับ