ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ค่อยสบายใจเรื่องระบบ Deadlock ของกุญแจจครับ  (อ่าน 4204 ครั้ง)

PELORUS7

• สมาชิกสมัครใหม่
จาก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ในเวป BMS ทำให้ผมเริ่มกลัวครับ
ปัจจุบัน ขับ 330 รุ่นตายก เคยเกิดเหตุการ ที่ว่า กดเปิดล็อค 1 ครั้งได้ แต่กด ครั้งที่2เพื่อเปิดอีก3บานไม่ติด เข้าไปกดปุ่มจากในรถก็ไม่ได้
ต้องออกมา ล็อดแล้วเปิดใหม่ 2-3 ครั้งจึงเปิดบานอื่นได้ ไม่ทราบว่า ปัญหานี่เกี่ยวกับกระทู้ที่ว่าหรือไม่ ผมเริ่มกลัวๆละ ฟิล์มมืดมากด้วย

อีกเรื่องนะครับ ตำแหน่งติดตั้งหม้อต้มแก๊ส ในที่ว่างหน้าซ้าย(มองจากในรถออก) ติดได้ใช่มั้ครับ เหมือนคล้ายมีกล่อง ECU อยู่หม้อต้มมันค่อนข้างร้อนน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

xawe

• ขาประจำ
Re: ไม่ค่อยสบายใจเรื่องระบบ Deadlock ของกุญแจจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 17:42:59 »
ผมพกกุญแจสำรองไว้ในกระเป๋าตลอดครับและแอบเอาปะแจบ๊อกเบอร์24ติดไว้ใต้แบาะตลอดครับ ปลอดภัยมานานแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ไม่ค่อยสบายใจเรื่องระบบ Deadlock ของกุญแจจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 14:24:19 »
ฉุกเฉิน E46 ถอดหัวเกียร์ หุ้มผ้าทุบเลย....... สงสัยต้องซื้อประแจเลื่อนใส่ไว้ช่องเก็บของหน้า แถมไว้ป้องกันตัวก็ได้  :D

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 16:31:47 »
แล้ว ถ้า จะทุบ จะทุบกระจกบานไหน ดีครับ  ถูกๆ

แล้วมีวิธีอื่น หรือไม่ครับ ที่ไม่ทุบกระจก แล้วออกจากรถได้

jae

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 21:08:02 »
E46 ถ้ามีกุญแจอยู่ในรถด้วย น่าจะบิดกุญแจ แล้วเปิดกระจกไฟฟ้าให้เลื่อนลงได้ครับ  แล้วก็เอากุญแจไปไขประตูด้านนอกได้ครับ ผมก็ไม่ได้ลองซะด้วยสิ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 01:50:59 »
ผมลองแล้ว นั่งอยู่ในรถ กดรีโมทย์ล็อค เปิดไม่ออกจริงๆด้วยทำยังไงก็ไม่ออก กดเปิดกระจกสัญญาณกันขโมยร้องอีก
แต่พอเอากุญแจเสียบแล้วสตาร์ท ทุกอย่างปลดล็อคให้หมด (นี่คือกุญแจยังปกติอีโมไม่เสีย แล้วถ้ากุญแจอีโมเสียล่ะ คงต้องทุบอย่างเดียวจริงๆ)

jae

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:48:57 »
อ้างจาก: "kosit_w"
ผมลองแล้ว นั่งอยู่ในรถ กดรีโมทย์ล็อค เปิดไม่ออกจริงๆด้วยทำยังไงก็ไม่ออก กดเปิดกระจกสัญญาณกันขโมยร้องอีก
แต่พอเอากุญแจเสียบแล้วสตาร์ท ทุกอย่างปลดล็อคให้หมด (นี่คือกุญแจยังปกติอีโมไม่เสีย แล้วถ้ากุญแจอีโมเสียล่ะ คงต้องทุบอย่างเดียวจริงๆ)

กดเปิดกระจกแล้วกระจกเปิดรึเปล่าครับ ?

ถ้ากระจกเปิดได้ โดยไม่ต้องสตาร์ท ก็ไม่น่าห่วงครับ เพราะออกจากรถได้แน่ ๆ ถึง Immobilizer จะเสีย ระบบไฟฟ้้ายังทำงานครับ ผมเคยใช้กุญแจดอกเปล่าไขเปิดฟังวิทยุได้ แต่สตาร์ทรถไม่ได้

เรื่องเสียงกันขโมยค่อยปิดทีหลังออกมาจากรถก่อนดีกว่า

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:01:21 »
ทำไมรถผมพอถอดกุญแจออก เปิดประตูแล้วกดลอค ผมก็เปิดประตูจากข้างในปกติ มันก็เปิดได้อะครับ สงสัยไม่มีระบบแบบตัวท๊อป 55

kosit_w

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 16:59:07 »
กดกระจกลง แล้วกันขโมยมันร้องแต่กระจกไม่ลง ประตูก็ไม่เปิด เหมือนประมาณว่ามันจะล๊อกโจรไว้ข้างใน ยังไงยังงั้น

kosit_w

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 17:08:23 »
ทำไมรถผมพอถอดกุญแจออก เปิดประตูแล้วกดลอค ผมก็เปิดประตูจากข้างในปกติ มันก็เปิดได้อะครับ สงสัยไม่มีระบบแบบตัวท๊อป 55

ตอบ....ถ้าแค่ถอดกุญแจออก แล้วเปิดประตูน่ะเปิดได้ครับ ที่พูดถึงคือ ทำตัวเหมือนไม่ได้อยู่ในรถ แล้วกดรีโมทย์ที่กุญแจให้รถมันล๊อค ทีนี้แหละทำยังไงก็เปิดไม่ได้ วิธีเดียวที่เปิดได้คือ ต้องกดปลดล็อคจากรีโมทย์กุญแจ (ถ้าใครคิดจะลองนะ หาโล่งที่ ที่ไม่ค่อยมีคนอยู่ ถ้ากันขโมยร้องขึ้นมา มันดังแสบแก้วหูมาก)

STI2011

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:03:49 »

ตอบ....ถ้าแค่ถอดกุญแจออก แล้วเปิดประตูน่ะเปิดได้ครับ ที่พูดถึงคือ ทำตัวเหมือนไม่ได้อยู่ในรถ แล้วกดรีโมทย์ที่กุญแจให้รถมันล๊อค ทีนี้แหละทำยังไงก็เปิดไม่ได้ วิธีเดียวที่เปิดได้คือ ต้องกดปลดล็อคจากรีโมทย์กุญแจ (ถ้าใครคิดจะลองนะ หาโล่งที่ ที่ไม่ค่อยมีคนอยู่ ถ้ากันขโมยร้องขึ้นมา มันดังแสบแก้วหูมาก)

ของผม ไม่ได้รุ่นท๊อป นะ เข้า ไปนั้งข้างในแล้ว ถือกุญแจไว้ในมือแล้ว กดล็อค

กด กระจกก็ไม่ลง ปลดล็อคในรถก็ไม่ได้ ทำยังไงก็ออกจากรถไม่ได้ ต้องใช้กุญแจ ปลดล็อคอย่างเดียว

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 16:02:36 »
อ้างจาก: "STI2011"

ของผม ไม่ได้รุ่นท๊อป นะ เข้า ไปนั้งข้างในแล้ว ถือกุญแจไว้ในมือแล้ว กดล็อค

กด กระจกก็ไม่ลง ปลดล็อคในรถก็ไม่ได้ ทำยังไงก็ออกจากรถไม่ได้ ต้องใช้กุญแจ ปลดล็อคอย่างเดียว

เอาใหม่ครับ ผมไม่รุ้ผมเข้าใจถูกมั้ย
- ผมนั่งอยู่ในรถ ไม่ได้สตาทเครื่อง ไม่ได้เสียบกุญแจที่เบ้ากุญแจ กดล็อคด้วยกุญแจรีโมท
- จากนั้นผมก็เปิดประตูปกติ ออกมาจากรถโดยไม่ใช้รีโมท

ใช่แบบนี้มั้ยครับ

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 16:21:13 »
เริ่มสงสัยล่ะ ที่แต่ละคันไม่เหมือนกันในการล๊อค น่าจะเกิดจากการ Program กล่อง GM5 ที่แตกต่างกันหรือเปล่าว

กระทู้เรื่อง GM5 ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน