ผู้เขียน หัวข้อ: กันขโมยร้องเอง  (อ่าน 4713 ครั้ง)

M0S

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
กันขโมยร้องเอง
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 14:18:43 »
    สวัสดีพี่ๆ น้าๆ ทุกท่านนะครับ ผมเพิ่งได้รถ bmw e46 323i ปี2002 น่าจะเป็นรุ่น se นะครับ ???
คือ ผมมีปัญหาอยู่ว่า รถมีอาการ กันขโมยร้องเอง หลังจากกดล็อกรถ ถ้าจะให้หยุดร้องต้องกดปลดล็อกให้ประตูคนขับคลายล็อกถึงจะหยุดครับ
หลังจากนั้นมาก็ลองหาอาการภายในกลุ่มว่าเกิดจากอะไรก็ไปเจอสวิทซ์ใต้ฝากระโปรง พอลองทำตามที่พี่ๆน้าๆแนะนำก็ไม่หายครับ จนมาเป็นอีกรอบนึงคือไฟไม่พอครับ สตาร์ทเครื่องไม่ได้ไฟไม่พอ พอไปดูขั้วหลวมครับ หลังจากขันให้แน่น อาการร้องเองหายครับ หายร้องได้เกือบๆอาทิตย์ แอบดีใจนิดๆครับ :-[ แต่ตอนนี้กลับมาเป็นอีกแล้ว ::cry4:: อาการนี้เกี่ยวกับแบตเตอร์รี่ใกล้เสียมั้ยครับ เพราะเคยขั้วหลวมแล้วร้อง แต่สตาร์ได้ไม่เหมือนแบตเสียนะครับ ส่วนเซ็นเซอร์ใต้ฝากระโปรงไม่น่าจะเกี่ยวเพราะลองทำแล้วรถไม่ร้องครับ ขอคำแนะนำด้วครับ ตอนนี้กำลังจะไปเปลี่ยนแบตครับ ถ้าไม่หายก็ว่าจะลองไปถอดสายลำโพงกันขโมยออกก่อนครับ เสียงดังมากๆ :-X จิตตกเลยครับเจอแบบนี้  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2018, 22:47:20 โดย M0S »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: กันขโมยร้องเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 15:16:05 »
รอฟังด้วยคนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 22:04:03 »
ของผมเคยเป็นครับ อยู่ดีๆก้ร้องเอง เช็คเจอ sensor ใต้กระโปรงหน้าเสียพลาสติกตัวตัดวงจรของsensorมันซุดทำให้มันตัดสัญญานไม่ขาด ต่อก็ต่อไม่สนิท(คล้ายๆไฟติดๆดับๆ) ผมถอดสายออกเลยอาการก็หายไปเลย  ตอนที่แบตรถผมเสีย สตาร์ทรถไม่ติด ก็ไม่มีอาการสัญญาณกันขโมยร้องเองนะครับ อย่างไงก่อนเปลี่ยนแบตก็รองให้ร้านเช็คแบตก่อนนะครับ ถ้ายังสตาร์ทรถติดแบตอาจจะไม่ได้เสีย
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

M0S

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2018, 22:52:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมเคยเป็นครับ อยู่ดีๆก้ร้องเอง เช็คเจอ sensor ใต้กระโปรงหน้าเสียพลาสติกตัวตัดวงจรของsensorมันซุดทำให้มันตัดสัญญานไม่ขาด ต่อก็ต่อไม่สนิท(คล้ายๆไฟติดๆดับๆ) ผมถอดสายออกเลยอาการก็หายไปเลย  ตอนที่แบตรถผมเสีย สตาร์ทรถไม่ติด ก็ไม่มีอาการสัญญาณกันขโมยร้องเองนะครับ อย่างไงก่อนเปลี่ยนแบตก็รองให้ร้านเช็คแบตก่อนนะครับ ถ้ายังสตาร์ทรถติดแบตอาจจะไม่ได้เสีย
ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้ว่าจะลองเอาแบตของรถที่บ้านมาลองเปลี่ยนก่อนครับ ถ้าหายค่อยซื้อแบตใหม่ แต่ถ้าไม่หาย คงต้องลื้อถอดสายลำโพงออกก่อน แล้วค่อยไปเข้าอู่เช็คอีกทีครับ