ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เวลาเบรคพวงมาลัยสั่น กุกๆ กับไฟ airbag โชว์ตอนสตาร์ทเครื่อง  (อ่าน 1629 ครั้ง)

vanbree

• คนคุ้นเคย
ขออนุญาตสอบถามครับ.. สองข้อนะครับ

1. เวลาเบรคพวงมาลัยสั่น กุกๆ แต่ไม่ได้เป็นทุกผิวถนนนะครับ ถนนบางเส้นเบรคแล้วสั่น บางเส้นไม่เป็น
เลยสงสัยมีสาเหตุมาจากอะไรครับ

2. เวลาสตาร์ทรถ ไม่ได้ใส่ safety belt, ไฟ airbag กับ safety belt จะขึ้นโชว์ครับ พวกสตาร์ทติดแปปนึง 1-2 วิ ไฟ airbag จะหายก่อน แล้วตามมาด้วยไฟ safety belt ครับ
อย่างนี้นี่เป็นอาการปกติเปล่าครับ กังวลว่าระบบ airbag มีปัญหาหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
โดยปรกติ บิดกุญแจก่อนสตาร์ท ไฟทั้งหมดจะโชว์ที่หน้าปัด แว๊บนึงแล้วถึงดับ พอสตาร์ทติดแล้ว ปิดประตูสนิท คาดเบลล์แล้ว ไปทุกอย่างดับหมด (ถ้าเป็นอย่างนี้ถือว่าปรกติครับ)

ถ้า เครื่องติดแล้ว รถวิ่งไปแล้ว ยังมีไฟอะไรบางอย่างไม่ดับสิ จะไม่ปรกติครับ

vanbree

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โดยปรกติ บิดกุญแจก่อนสตาร์ท ไฟทั้งหมดจะโชว์ที่หน้าปัด แว๊บนึงแล้วถึงดับ พอสตาร์ทติดแล้ว ปิดประตูสนิท คาดเบลล์แล้ว ไปทุกอย่างดับหมด (ถ้าเป็นอย่างนี้ถือว่าปรกติครับ)

ถ้า เครื่องติดแล้ว รถวิ่งไปแล้ว ยังมีไฟอะไรบางอย่างไม่ดับสิ จะไม่ปรกติครับ

ขอบคุณครับพี่ ของผมเบลล์ยังไม่ได้คาด ไฟมันก็ดับไปเองน่ครับ แต่ดับทีหลังสุด

คนขายเนื้อ

• บุคคลในตำนาน
  • มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ขอบคุณครับพี่ ของผมเบลล์ยังไม่ได้คาด ไฟมันก็ดับไปเองน่ครับ แต่ดับทีหลังสุด
ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ ผมว่าปกติน่ะครับ  ส่วนเรือ่งเบรคแล้วสั้นให้ไล่เช็คช่วงล่างก่อนครับถ้าแน่นหมดก็จานเบรคครับ