ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบแอร์ ไม่ยอมตัดการทำงานของคอมเพสเซอร์  (อ่าน 2469 ครั้ง)

Harn

• ขาประจำ
ระบบแอร์  ไม่ยอมตัดการทำงานของคอมเพสเซอร์  ให้เริ่มเช็ค ตรงไหน ต่อครับ มึนเลย    ???

ท่านไดพอมี wiring บ้างครับ   O0     :-X :-X :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ระบบแอร์ ไม่ยอมตัดการทำงานของคอมเพสเซอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:10:26 »
มันไม่มีการตัดไม่ใช่หรือครับ การลดอุณหภูมิ โดยใช้ฮีทเตอร์   ???
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

e46m43

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ระบบแอร์ ไม่ยอมตัดการทำงานของคอมเพสเซอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:15:13 »
คอมแอร์มันไม่ตัดอยู่แล้วมันทำงานตลอด เขาใช้น้ำร้อนจากฮีตเตอร์มาปรับความเย็น ของผมตัดฮีตเตอร์ออกแอร์เย็นอย่างเดียวเลยจะทนไม่ไหวแล้ว
จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 22:38:44 »
ตามนั้นครับ มันไม่ตัดครับนอกจากเราไปกดปิดคอมเองกับมือครับ  ทำงานตลอดเวลา ปรับอุณหภูมิโดยเอาฮีทเตอร์มาปรับครับ

แต่ของผมตัดฮีทเตอร์ออกไปแล้ว  เย็นโครตเลย แต่ดีกว่าไม่เย็น ฮาฮา

ตอนเย็นจัดๆก็เปิดพัดลมเบาสุดแล้วหันไปทางอื่น ก็จะพอดีเอง

แต่ถ้าหน้าหนาวจะไม่เอาไปขึ้นดอยเด็ดขาด

JP_DiMarzio

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:28:42 »
ถ้าเป็น yaris vios ต้องตัดครับ

แต่ e46 ไม่มีตัดครับบบบบ

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 04:30:11 »
 ;) ;) ;)  ขอบคุณครับ