ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องแอร์หนอ่ยครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)

chai1977

• คนคุ้นเคย
ขอความรู้เรื่องแอร์หนอ่ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:51:29 »
e46 เราๆนี่ต้องเติมน้ำมันคอมแอร์ทุกระยะเท่าไรครับ แล้วต้องถ่ายน้ำมันคอมทิ้งเหมือนพวกน้ำมันเบรค เพาเวอร์รึป่าวครับ
ตัวน้ำมันคอมกับน้ำยาแอร์ตัวเดียวกันรึป่าวครับ ถ้าเกิดมันพร่องจะมีอาการหรือมีผลอะไรบ้างครับ กำลังรับมือกับหน้าร้อนที่กำลังจะมา เนิ่นๆ เผื่อช่วงหน้าร้อนคิวยาวแบบร้านแอร์บ้าน 
 กำลังหาร้านทำแอร์อยู่ครับ เห็นเพื่อนทำแอร์ที่ศูนย์โดนไปเจ็ดหมื่นแล้วหนาวกว่าแอร์อีก
ขอบคุณมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:53:37 โดย chai1977 »

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: ขอความรู้เรื่องแอร์หนอ่ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:37:19 »
น้ำมันคอม ไม่ต้องเติมไม่ต้องถ่าย (เติมเมื่อเปลี่ยนคอมหรือแวกคั่มน้ำยาเต็มระบบ)
น้ำยาแอรื ไม่ต้องเติม ไม่ต้องถ่าย (เติมเมื่อมีอาการแอร์ไม่เย็น ) ไม่มีอายุการใช้งาน ใช้ได้ยันคอมพัง

ทั้งสองอย่างช่างแอร์จะรู้ครับว่าต้องเติมเมื่อไหร่
สิ่งที่เราทำอย่างเดียวคือขับรถเปิดแอร์ ถ้าแอร์ไม่เย็นเมื่อไหร่ส่งให้ช่างแอร์เลยครับ
ส่วนร้านไหนดี ก็มีหลายร้านที่เพื่อนสมาชิกเชียร์ๆกันอยู่

crayonz

• ขาประจำ
Re: ขอความรู้เรื่องแอร์หนอ่ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 22:14:34 »
ระบบแอร์จะทำอะไรก็ต่อเมื่อมันรั่ว หรือ มีอะไรเสียต้องถอดออกครับ
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น