ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ข้อดีข้อเสีย ถ้าจะใส่ตัวค้ำโช๊คหน้า ครับ  (อ่าน 1745 ครั้ง)

Saiya4

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รถผม เครื่อง N42 ล้อ18 โช๊คเดิมๆไม่โหลดครับ อยากทราบว่าถ้าใส่ตัวค้ำโช๊คหน้าจะมีผลดีหรือผลเสียอย่างไรครับ
จะใส่ดีหรือไม่จำเป็นต้องใส่ครับ

detrit

• คนคุ้นเคย
ข้อดี ก่อน นะครับ
1).มันจะเฟิร์มขึ้น ถ้าโช๊คเดิม ดีอยู่แล้ว
2).แอบเท่ เวลาเปิดฝาโปรง ด้วย

ข้อเสียบ้าง
1).เผลอขับเร็วขึ้น อันตราย ต่อตนเอง และเพื่อนร่วมทาง
2).หากโดนชนด้านข้างหน้า จากข้างใดข้างหนึ่ง
ส่งผลเสียไปถึงอีกข้าง อย่างแน่นอน
3).เปลี่ยนหัวเทียน ที มี น็อต ให้ถอดมากขึ้น

ขอให้เลือกใช้ อันที่แข็งแรงมาตราฐาน
ก็จะปลอดภัย และคุ้มค่าแน่ครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ข้อดี ผมไม่รู้นะครับผมใส่เอาหล่อๆ

แต่ข้อเสีย ของคนอื่นจะเป็นไหมผมไม่ทราบนะครับ แต่ของผมเป็นแบบนี้ครับ เบ้าที่ตัวมันจะฉีกได้ ถ้าใส่ค้ำโช้ค ความรู้สึกส่วนตัวผมแนะนำให้เบิกแผ่นรองเบ้าโช้คมาใช้ด้วย เบิกห้าง ราคาไม่เกินพัน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

earththy77

• แฟนพันธุ์แท้
  • M54B30+CSL
คหสต.  ::handsome::
1. สวย
2. กระชับมากขึ้นเวลาเข้าโค้ง หรือ เปลี่ยน lane เร็วๆครับ (5%)
3. กระด้างขึ้นเล็กน้อย