ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคับ ตอนเครื่องเย็นเปลี่ยนเป็นแก็สแล้วดับ  (อ่าน 1664 ครั้ง)

Black e46

• แฟนพันธุ์แท้
รบกวนพี่ๆหน่อยคับ
ติดLPG เครื่อง M52 หัวฉีด
ตอนเครื่องเย็นเปลี่ยนเป็นแก็สแล้วดับ กระตุกไม่มีแรง เหมือนแก็สไม่ร้อน
บางครั้งวิ่งเป็น10ๆโล ก็ยังเป็นอยู่
ช่างแก็สจูนใหม่ก็ไม่หาย
ลองเปลี่ยนคอล์ยไป6หัว อาการยังเหมือนเดิม
อาการคือถ้าจอดอยู่แล้วเปลี่ยนเป็นแก็สก็จะดับเลย แต่ถ้าขับอยู่เปลี่ยนเป็นแก็สก็จะกระตุกๆไม่มีแรง
ใช้น้ำมันก็ปกติคับ
ช่างแก็สบอกไม่น่าเกี่ยวกับระบบแก็ส
รบกวนพี่ๆหน่อยคับ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
ต้องวิเคราะห์ควบคู่กันไปครับ ทั้งระบบเครื่องยนต์ในช่วงการใช้น้ำมันและแก๊สครับ
ดูหน้างานดีกว่าครับ เพราะระบบแก๊สละเอียดอ่อนไม่แพ้น้ำมัน+ปัจจัยอื่นๆ ที่สามารถทำให้ดับได้ก็มีอีกเช่นกัน
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mdlove

• มิตซูกาแล๊นซ์ a161 toyota 3s และ bmw e46 ปี 02 M43
  • ขาประจำ
  • หลงรัก BMW
อยู่กับคนติดตั้งแล้วจูนแล้วครับ ว่าประสบการณ์มาขนาดไหน หาร้านที่แก้ไขให้จบครับ
มิตซูกาแล๊นซ์ a161 toyota 3s และ bmw e46 ปี 02 M43
เมฆ เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด / MEK ENTERTAINMENT

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ตอนที่เครื่องกระตุกไม่มีแรง จอดเปิดฝากระโปรงดูหม้อต้ม ดูว่าเย็นเป็นน้ำแข็งหรือเปล่า ถ้าเย็นเป็นน้ำแข็ง ช่างตัดต่อน้ำเข้าหม้อต้มผิดที่ครับ

นอกนั้นก็ไม่มีอะไร. ถ้าช่างแก๊สยังยืนยันว่าเป็นที่เครื่อง เปลี่ยนอู่แก๊สดูก่อนครับ. (ย้ำไม่ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ เปลี่ยนช่างครับ)

Black e46

• แฟนพันธุ์แท้
ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากคับ ที่ให้คำแนะนำ
เมื่อวานไปอฺู่ BM ใช้คอมเช็คดูฟ้อง Camshaft Sensor
เลยเปลี่ยนไป
เมื่อเช้าลองดูเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก๊สใช้ได้ปกติแล้วคับ
แต่เครื่องเหมือนเดินไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่(น้ำมัน) ลองเปลี่ยนแอร์แมสดูก็เหมือนเดิม
เช็ค vacuum ดูก็ไม่รั่ว
ช่างบอกอาจเป็นที่หัวฉีดน้ำมันรั่ว เดี๋ยวลองเช็คดูอีกทีคับ

SAN2015

• คนคุ้นเคย
เอาใจช่วยครับ ผม M52TU + แก๊ส เหมือนกัน  :cheerup: