ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ3ดวง จอมกวนใจของใครหลายคน  (อ่าน 2402 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไฟ3ดวง จอมกวนใจของใครหลายคน
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:00:20 »
พอจะทราบกันบ้างแล้วว่า เจ้าอาการไฟติด3ดวงพร้อมกันคืออาการของระบบ asc dsc หรือระบบควบคุมการเบรค การทรงตัว ล้อฟรี ต่างๆๆนาๆๆ มันเริมจะมีปัญหาถ้ากล่องควบคุมเสียโดนเป็นหมื่นแน่ๆๆ แต่บางที่ก็เส้นผมบังภูเขา อย่างของผมเคยมีอาการเหมือนกันแต่พอลองใช้ น้ำยาล้างล้างวงจรอิเลคโทนิคชีดไล่ความชื้นที่ ตัวกล่องควบคุม เซ็นเซอร์ ล้อทั้ง4ล้อ สรุปอาการหายครับ  มาช่วง2-3วันนี้ฝนตกทุกวันรถเปียกตลอด เจ้าอาการดังกล่าวเริ่มมาอีกแล้วครับ จอดรถได้ฉีดที่ตำแหน่งเดิมที่เคยทำ อาการหายครับ ผมสังเกตถ้ารถต้องเปียกหลายวันหรือเจอความชื้นตลอด เจ้าอาการดังกล่าวจะมา ก้มไปดูใต้ท้องรถ เยิ้มไปด้วยน้ำโคลน มันคงรวนเพราะสาเหตุนี้  ก็เป็นทางเลือกไว้วิเคราะห์อีกทางครับถ้าเกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิก  ถ้ารถใช้งานถุกวันระบบควบคุมนี้จะไม่ค่อยเสียเหมือนรถจอดนานๆๆไม่ได้ขับ   ลองดูนะครับฝนเริ่มจะมาอีกแล้ว  ขอบคุณครับ O0 :P
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Re: ไฟ3ดวง จอมกวนใจของใครหลายคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:41:33 »
ขอบคุณมากๆ สำหรับแนวทางปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคต....
"ตัวกล่องควบคุม เซ็นเซอร์ ล้อทั้ง4ล้อ" มันอยู่ใต้ฝากระโปรงใกล้ๆ เบ้าโช๊คใช่ป่าว หรือพ่นไปตรงใต้ล้อ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

Re: ไฟ3ดวง จอมกวนใจของใครหลายคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:48:55 »
กล่องควบคุมใกล้เบ้าโชคครับ   เซนเซอร์ใต้ล้อใกล้ชุดเบรคฉีดไปเลยมากๆก็ได้ไม่เสียหายเพราะมันจะระเหยไปเองพร้อมกันนำความชื้นไปด้วยครับ  ถ้าสังเกตจะเห็นคราบสกปรกใหลตามออกมา ครับ O0 :P

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 15:21:58 »
น้ำยาฉีดยี่ห้ออะไรเหรอครับ ขอบคุณครับ
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

num2012

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 15:28:30 »
ได้ทุกยี่ห้อเลยราคาประมาณ 110บาท ดูข้างกระป๋องจะมีรูปใช้กับวงจรไฟฟ้าได้  หรือที่เรียกกันว่า            (คอนแทคคลีนนิ่ง) มีขายทั่วไป คุณภาพพอๆกัน สามรถใช้กับแอแมสได้ด้วย  :D :P

PAE_ZA

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 16:58:09 »
ผมให้ช่างเช็คดูเป็นที่ล้อหลังขวา ซื้อสายเซ็นเซอร์ที่เซียงกงราคา800บาท มาเปลี่ยน

อาการไฟโชว์ติดๆดับๆ หลังล้างรถหรือว่าหลังฝนตก ที่ว่าหายไปแล้วครับ :-* :-* :-*