ผู้เขียน หัวข้อ: พี่สาย 4 ครับตกลงตอบผมได้หรือยังครับ จาก30000 ต้นๆๆๆ ทำก็ไม่หายแล้วเป็น 60000 กว่าได้งัยครับ  (อ่าน 10238 ครั้ง)

alek

• คนคุ้นเคย
ก่อนจะทำได้เอารถไปให้พี่เช็คก่อนแล้ว พี่บอกผม 30000 ต้นๆๆๆๆ แล้วพอเรารถไปทำ กลับกลายเป็น 60000กว่าได้อย่างไร ช่วยตอบด้วยนะครับ ทุกคนรอฟังอยู่ครับ ผมไม่ได้ชวนทะเราะนะครับ แต่ต้องการให้ทุกอย่างเคลียร์ครับ อย่าเงียบสิครับ เอาความจริงมาคุยกันครับ ถ้ามีเหตุผลทุกคนรับฟังครับ กรุณาอย่าเงียบมันไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ คนเราอยู่รวมในสังคมครับ ต้องมีเหตุผมสิครับ ว่ามันเป็น 60000กว่าๆๆๆๆ ได้งัยครับ ซ่อมแล้วไม่หายด้วยครับ ความรับผิดชอบอยู่ตรงไหน รับประกันก่อนทำหายแน่นอนครับ ความรับผิดชอบตรงนี้อยู่ตรงไหนครับ ช่ยยตอบด้วยครับ

ning2511

• ขาประจำ
เรื่องไรน้อนี่ สมาชิกงงขยายหน่อยครับ ใจเย็นๆ

alek

• คนคุ้นเคย
 รบกวนกรุณาเข้าไปอ่านในกระทู่นี้ได้เลยครับเรื่องจะอยู่ในนี้ครับ ตอนนี้รถเหยียบคันเร่งได้ประมาณ 130 ครับแล้วเครื่องก็สั่นตลอดครับ มีใคร่พอมีคำแนะนำได้บ้างครับ
เริ่มโดย alek « 1 2 »

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ดีใจครับ ที่มีคนกล้าเอามาพูด ยังมีอีกหลายคนครับ
ที่ไม่กล้าเอามาพูด ผมกำลังรอ รายที่ สอง สาม สี่อยู่ครับ

อย่างที่ผมพูดประจำ
แทบทุกอู่ ฟันพวกเราหัวแบะหมดแหละครับ

ยิ่งพวกเราให้ความเชื่อถือมากเท่าไร
ก็โดนมากเท่านั้น

อย่าคิดว่าอู่ไหนดี เพราะมีคนเชียร์เยอะครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ต้องหาคนกลางครับ เหตุผลต้องมีแน่ งานนี้ผมรู้สึกแปลกๆ ชอบกล  ???
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

เอาครับๆรออีกฝ่ายมาชี้แจงครับผมก็รอติดตามอยู่เหมือนกันครับ

mr.oldman

• อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
เคสนี้ ผมมีรายการใบเสร็จรับเงิน
ที่เจ้าของกระทู้นี้โทรมาปรึกษา

ปัญหาที่เข้าไปคือ เครื่องสั่น
เอาเข้าไป มีการประเมินราคาว่าสามหมื่นกว่าๆแล้วอาการหาย

แต่ซ่อมไปหกหมื่นกว่า แล้วไม่หาย

รถคุณสุเมธ มาชี้แจงครับว่าเป็นความจริงหรือไม่
เพราะอะไร

รอฟังครับ

jason

ผมเป็นคนแบบนี้ครับ ถ้างานจบ เท่าไหร่ ผมก็ O ครับ แต่ถ้าไม่จบ เครียดมั๊กๆๆๆๆ

mr.oldman

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เคสนี้ ผมมีรายการใบเสร็จรับเงิน
ที่เจ้าของกระทู้นี้โทรมาปรึกษา

ปัญหาที่เข้าไปคือ เครื่องสั่น
เอาเข้าไป มีการประเมินราคาว่าสามหมื่นกว่าๆแล้วอาการหาย

แต่ซ่อมไปหกหมื่นกว่า แล้วไม่หาย

รถคุณสุเมธ มาชี้แจงครับว่าเป็นความจริงหรือไม่
เพราะอะไร

อ่านไปอ่านมา ชักสงสัยว่า อาจจะไม่ใช่รายที่เมลล์ใบเสร็จมาให้ผมเสียแล้ว
เพราะน้องคนนั้น เป็นเครื่อง n42 แต่เคสคล้ายๆกัน
เครื่องสั่น เสียค่าซ่อมไปพอๆกัน แต่ไม่หาย

เดี๋ยวไปค้นเมลล์ดูก่อน ว่าใช่ไหม

ที่ bms มีกรณีอู่สปอนเซอร์อยู่บ่อยๆ
ที่นี่เพิ่งน่าจะเจอเป็นครั้งแรก
ลองดูครับ ใครผิดใครถูกเดี๋ยวก็รู้

รอฟังครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
กระทู้แรก ผมว่าโอเคนะครับ มีการชี้แจงกัน แต่มามีกระทู้ที่สองอีกนี่ ส่วนตัว ผมว่าไม่ค่อยเหมาะสมนะครับ ถ้าจะต่อว่ากันก็เอากันแค่หอมปากหอมคอก็พอครับ

ด้วยความเคารพนะครับ ลบกระทู้นี้ไปเถอะครับ เหลือแค่กระทู้เครื่องสั่นอย่างเดียว ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

alek

• คนคุ้นเคย
ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพราะผมต้องการเหตุผลครับ เห็นพี่เขาไม่ตอบผลก้อได้แต่รอ ผมขอความกระจ่างด้วย เพราะตอนนี้ไม่ใช่ผมเพียงคนเดี่ยวนะครับที่ โดนแบบนี้ครับ

Ryan_E46

ใจเย็นๆ ครับ รอพี่แกมาชี้แจงก่อนนะครับ
ผมเองก็มีข้อข้องใจเล็กน้อย แต่ถ้าคิดถึงสิ่งที่พี่แกทำให้อย่างอื่น ทั้งคำปรึกษาดีๆ และอื่นๆ อีกหลายอย่าง
ก็เลยพยายามไม่คิดอะไรมากครับ จะได้สบายใจครับ  :-X

alek

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ต้องหาคนกลางครับ เหตุผลต้องมีแน่ งานนี้ผมรู้สึกแปลกๆ ชอบกล  ???
ไม่แปลกหรอกครับ ผมโดนจริงๆครับ ผมรอให้พี่เขาตอบ ไม่ใช่นิ่งครับ ตอบแบบมีเหตุผลนะครับ ผมจะรอฟังครับ ขอบคุณครับ

alek

• คนคุ้นเคย
กระทู้แรก ผมว่าโอเคนะครับ มีการชี้แจงกัน แต่มามีกระทู้ที่สองอีกนี่ ส่วนตัว ผมว่าไม่ค่อยเหมาะสมนะครับ ถ้าจะต่อว่ากันก็เอากันแค่หอมปากหอมคอก็พอครับ

ด้วยความเคารพนะครับ ลบกระทู้นี้ไปเถอะครับ เหลือแค่กระทู้เครื่องสั่นอย่างเดียว ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ
กระทู้แรกผมรอให้พี่เขาตอบครับ แต่เห็นเขาไม่ตอบ หายเลยครับ ช่วยกรุณาตอบหน่อยเถอะครับ ทุกอย่างจะได้เคลียรครับ ทุกคนรอฟังครับ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ผมเชื่อว่าหลายคนคงรอคำตอบอยู่ครับ :-X  ถ้ากระทู้ไม่หายน่ะครับ

treety

• เก่งกันจริงๆ

JP_DiMarzio

;)

ผมก็เคยเกือบโดน แต่กินผมยากหน่อยล่ะกัน ผมเปิดตูดหนีเลย

mr.oldman

สำหรับผม ระหว่าง ผู้บริโภค กับผู้ประกอบการ

ผมเชื่อผู้บริโภค ฝ่ายที่เสียเงินครับ

ผมรู้ว่า อู่นี้ มีพวกเรา สนิทคุ้นเคยเยอะ

แต่ต้องแยกแยะนะครับ

ผมว่า อย่ามาออกตัวแทนเลย

ไม่มีได้ มีแต่เสีย

รอเจ้าตัวมาชี้แจงดีกว่า

กระทู้นี้ พวกเรามีแต่ได้ครับ

ไม่มีเสีย และผมก็เชื่อว่า

กระทู้นี้ ไม่หายแน่นอน

ผมเชื่ออย่างนั้นจริงๆ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมต้องขอบอกไว้ก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับใครนะครับ

ที่ผมมาออกความเห็น ว่าควรหยุดกระทู้นี้ไว้ เพราะไม่ได้ต้องการให้เกิดความแตกแยกกันครับ เวปกำลังไปด้วยดี เรื่องทั้งหมดที่ทั้งสองฝ่ายว่ามา เราคนนอกก็ได้แต่รับฟังไว้ แล้วก็พิจารณากันเอาเอง เท่านั้นละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

mr.oldman

รอให้คนที่ถูกพาดพิง าชี้แจงให้เคลีย
แล้วหยุด ก็ดีนะครับ
จะได้รู้ว่าใครถูกใครผิด

admin

• บุคคลทั่วไป
เว็บเราเป็นพื้นที่กลางครับและยินดี อยากเห็นเรื่องนี้จบลงด้วยดีนะครับ
ขอแค่ให้ใช้ภาษาที่สุภาพ ไม่ใส่ร้ายกัน ไม่ทำผิดกฎนะครับ

เรื่องนี้ขอให้ผู้ที่เกี่ยวของได้ออกมาชี้แจงก่อนนะครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
อันนี้มันเป็นเรื่องธรรมดานะถ้าเราใช้อะใหล่จากช่าง เขาก็จะบวกค่าอะไหล่เพิ่มเป็นทุกที่ทุกอู่ เราเองต้องมีความรู้บ้างถ้าไปบ้าจี้ตามให้เปลี่ยนอะไรซ่อมอะไรตามที่ช่างบอกก็ยาวละครับ ปรกติช่างเบิกอะไหล่จะได้ราคราที่ถูกกว่าซื้อปลีกอยู่แล้ว ถ้าอะใหล่เปลี่ยนมากก็ได้เงินมากเรื่องธรรมดา เขาไม่ได้กินแต่ค่าแรง แต่เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของความชื่อใจมากกว่าเพราะเราชื่อใจจึงคิดว่าใช้ทุกอย่างแต่พอไม่ใช่เลยเสียความรู้สึก มันเป็นเรื่องของการรู้และไม่รู้ ยังไงก็ให้ถือเป็นประสบการณ์ไปแล้วกันนะครับ ก่อนซ่อมลองศึกษาอาการให้ดีก่อนบางอย่างมันก็ไม่ได้เสียซะขนาดที่ช่างบอก ช่างเองก็ต้องหากิน มันอยู่ที่ว่าความเหมาะสมอยู่ตรงใหน เพราะฉนันเราเองต้องรู้ก่อนที่จะไปทำอย่าเดินดุ่มๆๆเข้าไปทำโดยไม่รู็อะไรเจอคนดีก็ดีไปเจอคนร้ายก็เจ็บตัว O:-)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

mr.oldman

chai1977

• คนคุ้นเคย
พี่เขาไม่ได้จบช่าง  เขาขายเครื่องมือวิเคราะห์ครับ  ผิดพลาดกันบ้างก็ธรรมดา ช่างที่แก่ประสบการณ์วิเคระห์ผิดก็มี  ช่าง่ที่ทำอู่ด้านหลังก็ลูกน้องช่าง  ท่านจะไปหวังอะไรมากมายครับ ผมเข้าไปช่วยแกรื้อก็รู้แล้วว่า เป็นอย่างไรถอดได้ใส่ไม่ได้ เยอรมันทำเกิน เครื่องมือถอดก็ไม่มี ไม่พร้อม วิ่งซื้อเครื่องมือ อะไหล่ไปรื้อไป เจออีกก็วิ่งไป ซื้อท่อมาโอริงไม่เอามา งง 
ผมไปเดียวไม่จบผมก็ไม่เข้าแล้วครับ นับถือในความตั้งใจครับ

yo-e46

พี่เขาไม่ได้จบช่าง  เขาขายเครื่องมือวิเคราะห์ครับ  ผิดพลาดกันบ้างก็ธรรมดา ช่างที่แก่ประสบการณ์วิเคระห์ผิดก็มี  ช่าง่ที่ทำอู่ด้านหลังก็ลูกน้องช่าง  ท่านจะไปหวังอะไรมากมายครับ ผมเข้าไปช่วยแกรื้อก็รู้แล้วว่า เป็นอย่างไรถอดได้ใส่ไม่ได้ เยอรมันทำเกิน เครื่องมือถอดก็ไม่มี ไม่พร้อม วิ่งซื้อเครื่องมือ อะไหล่ไปรื้อไป เจออีกก็วิ่งไป ซื้อท่อมาโอริงไม่เอามา งง 
ผมไปเดียวไม่จบผมก็ไม่เข้าแล้วครับ นับถือในความตั้งใจครับ
เออ...ขอโทษนะครับผมไม่ค่อยเข้าใจคำพุดของพี่ชัย อ่ะครับตกลงอู่นี้ดีหรือไม่ดีครับพี่ ที่ผมเข้าใจ คือ ช่างไม่เก่งแต่ตั้งใจหรือเปล่าครับพี่? ขอบคุณครับ

mr.oldman

;)

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ประเด็นร้อนมากครับเรื่องนี้ รอติดตามด้วยคน  ^-^
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

alek

• คนคุ้นเคย
อันนี้มันเป็นเรื่องธรรมดานะถ้าเราใช้อะใหล่จากช่าง เขาก็จะบวกค่าอะไหล่เพิ่มเป็นทุกที่ทุกอู่ เราเองต้องมีความรู้บ้างถ้าไปบ้าจี้ตามให้เปลี่ยนอะไรซ่อมอะไรตามที่ช่างบอกก็ยาวละครับ ปรกติช่างเบิกอะไหล่จะได้ราคราที่ถูกกว่าซื้อปลีกอยู่แล้ว ถ้าอะใหล่เปลี่ยนมากก็ได้เงินมากเรื่องธรรมดา เขาไม่ได้กินแต่ค่าแรง แต่เรื่องนี้มันเป็นเรื่องของความชื่อใจมากกว่าเพราะเราชื่อใจจึงคิดว่าใช้ทุกอย่างแต่พอไม่ใช่เลยเสียความรู้สึก มันเป็นเรื่องของการรู้และไม่รู้ ยังไงก็ให้ถือเป็นประสบการณ์ไปแล้วกันนะครับ ก่อนซ่อมลองศึกษาอาการให้ดีก่อนบางอย่างมันก็ไม่ได้เสียซะขนาดที่ช่างบอก ช่างเองก็ต้องหากิน มันอยู่ที่ว่าความเหมาะสมอยู่ตรงใหน เพราะฉนันเราเองต้องรู้ก่อนที่จะไปทำอย่าเดินดุ่มๆๆเข้าไปทำโดยไม่รู็อะไรเจอคนดีก็ดีไปเจอคนร้ายก็เจ็บตัว O:-)

ผมเข้าใจครับเรื่องบวกเป็นของธรรมดาครับ คนทุกคนต้องกินต้องค่าใช้ครับ ผมเข้้าใจ แต่การที่เขาบวกจนเกินไป(ก่อนทำหายแน่นอนรับประกัน) แล้วไม่บอกผมด้วย ก่อนจะทำ 30000 ต้นๆๆๆ แต่พอเอารถผมไปถอนชิ้นส่วนแล้ว จึงมาเพื่ม เพิ่มเล็กเพิ่มน้อยผมไม่ว่าหลอกครับ แต่ไม่ใช่บอกผม 30000ต้นๆๆๆๆ แล้วตอนไปเอารถอีกวันหนึ่งกลาย 60000 กว่าโดยไม่ต้องแจ้งผมหรือครับ ถ้าเป็นคุณ คุณรู้สึกอย่างไร คุณเอารถไปซ่อมเขาตีราคาให้คุณเท่านี้ แต่ตอนไปเอารถ กลับเพิ่มมาเท่าตัว โดยที่่เขาไม่ได้แจ้งให้ทราบ คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ การทำงานบวกบ้างมันเป็นเรื่องธรรมดา ใคร๋ๆก้อรับได้ ผมก็รับได้ครับ

alek

• คนคุ้นเคย
เว็บเราเป็นพื้นที่กลางครับและยินดี อยากเห็นเรื่องนี้จบลงด้วยดีนะครับ
ขอแค่ให้ใช้ภาษาที่สุภาพ ไม่ใส่ร้ายกัน ไม่ทำผิดกฎนะครับ

เรื่องนี้ขอให้ผู้ที่เกี่ยวของได้ออกมาชี้แจงก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ แอดมิน ตัวผมก็อยากจะได้คำตอบเร็วๆๆครับ มันจะได้จบครับ แต่ต้องขอสิ่งที่เป็นความจริงนะครับ ผมไม่ได้มาเพื่อชวนทะเลาะครับ แต่ผมคิดว่าสิ่งที่ผมทำอยู่น่าจะเป็นประโยนช์กับคนในเวปนี้นะครับ  แต่อาจจะไม่ดีสำหรับใคร่บ้างคน ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ (ผมรบกวนให้คนที่ผมอ้างถึงกรุณาออกมา โต้แย้งได้แล้วนะครับ ผมยินดีรับฟังครับ หากถ้าคุณว่าสิ่งที่ผมพูดไปมันไม่เป็นความจริง ผมก็ยินดีที่จะขอโทษ ผมเป็นลูกผู้ชายพอครับ