ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จังครับว่ากล่อง GM5 หน้าที่มันควบคุมอะไรบ้าง...?  (อ่าน 2446 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
นอกจากระบบเซ็ทฟังชั่นการทำงานของรีโมท,เซ็นทรัลล็อค และเซ็นเซอร์อะไรบ้าง และเราจะรู้ได้อย่างไรว่ารีเลย์มันเสียหรือเปล่า..... :-X

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
ตามนี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตามนี้ครับ

ขอบคุณครับ ของผมก็เริ่มเสียแล้ว แต่มันเสียแค่เมมโมรี่ไม่จำด้านขวานะครับ เลยยังไม่ได้ทำเลย เพราะทุกอย่างยังใช้งานได้หมด รอให้มันไปจริงๆก่อน ต้องได้ไปหาที่นี่แน่นอนครับ ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

วีรวิชญ์

ขอบคุณครับ แต่กล่อง GM5 ของผมมันไม่เสียแต่โปรแกรมรีโมทไม่ได้เพราะเจ้าของเดิมเปลี่ยนมาเป็นของ z8 และเซ็นเซอร์ถอยหลังก็ไม่ทำงานทั้งๆที่ ตัวเซ็นเซอร์ทั้งสี่ตัวเช็คแล้วมันก็ไม่เสีย ตอนใช้เกียร์ถอยมันก็ดังให้ 3-5 วิ แล้วก็เงียบ บางท่านก็บอกว่ามันเกี่ยวกับกล่อง GM5 คุณบอยที่รับโปรแกรมบอกว่าควรใช้กล่องใหม่ตรงรุ่นถึงจะโปรแกรมได้ เช็ค 0 ราคาเป็นหมื่น เห็น eBay ลงขายไว้ 80 เหรียญ แต่ได้ติดต่อขอยืมพี่ปลัดไว้แล้วเพื่อจะเอามาลองดูก่อน.....
                อีกเรื่องเพิ่งทราบว่าเรือนไมล์ที่มันเสียแล้วติดต่อซื้อมาจากน้องในเวปก็ใช้ได้ แต่พอลองกดเข้าเมนู OBC มันก็ไม่ตรงกัน หลักๆ ก็คือ Vin,Mileage,Service Interval. รวมทั้งมีจุดกลมๆ หลังตัวเลขบอกจำนวนกิโลเมตรสะสม (Manipulation dot) แสดงว่าจะต้องไปหามือโปรมาทำการ Coding ให้รู้จักกันเสียก่อน ซึ่งคุณบอยที่รับโปรแกรมรีโมทก็ไม่ได้รับทำ อ่านเวปของเรามีเพื่อนสมาชิกเคยไปให้ อ.นิพนธ์ coding มา ก็ว่าจะลองดูเหมือนกัน หากมีเพื่อนสมาชิกท่านใดอ่านกระทู้นี้แล้วมีข้อแนะนำหรือหาคนแก้ปัญหานี้ได้อีกก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับ หรือจะ PM แนะนำช่างมาก็ได้ครับ.....!

O0 O0 O0 :-X :-X

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
 coding ใหม่ ช่างเผือก pp$auto ลาดพร้าว 101 ก็ทำได้ครับ

วีรวิชญ์

coding ใหม่ ช่างเผือก pp$auto ลาดพร้าว 101 ก็ทำได้ครับ

ขอบคุณครับ  :-X