ผู้เขียน หัวข้อ: คนเข้าเว็ปเริ่ม น้อยลงแล้วเนอะ  (อ่าน 2110 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
Re: คนเข้าเว็ปเริ่ม น้อยลงแล้วเนอะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:47:13 »

ผมเป็นตัวอย่างหนึ่งของคนที่เข้าเว็บน้อยลง ผมลองไล่ๆดูก็ไม่ค่อยเห็นคุณชัคกี้
แต่ผมไม่อยากเดาว่าสาเหตุคืออะไร ผมเลยขอยกตัวอย่างตัวเองลองดูครับ
ผมเองมีภาระมากขึ้น ต้องรับผิดชอบหลายอย่างมากขึ้น ประกอบกับประเทศที่ผมทำงานอยู่(ลาวนี่แหละ)
อินเตอร์เน็ตเนี่ยประมาณได้ว่าหอยทากถ่วงด้วยห่วงมัดติดกับยางรถยนต์ ยังไงยังงั้น
เลยทำให้เข้ามาบ่อยไม่ได้ ส่วนประเด็นอื่นๆผมขอแยกตามนี้

1) เรื่องชวนๆกินเหล้าหรือนั่งร้านโน่นนี่ ผมมองว่าเป็นรูปแบบการใช้ชีวิต(life style)ของแต่ละคนครับ ไม่น่ามีผลอะไรกับการที่สมาชิกจะเบื่อหรือไม่เข้าเว็บ เพราะตอนที่ผมเข้าเว็บเยอะๆ ผมเป็นคนที่ไม่ดื่มผมก็ไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรม ยกเว้นบางกิจกรรมที่ไม่ต้องทานเหล้าอย่างไปแจกไอติมเด็ก อันนั้นไปได้ผมก็ไป ไปไม่ได้ผมก็ไม่ได้ไป แต่ผมก็ยังเข้าเว็บตามปรกติครับ
2) ผมว่าคงเพราะปัญหามันวนไปวนมา คนที่เจอปัญหา ก็เอาปัญหาของตัวเองมาค้นก็เจอคำตอบแล้ว เราเลยดูเหมือนว่าคนโพสต์น้อยลง
3) เรื่องการแสดงความคิดเห็นและกะเกณฑ์ให้คนอื่นเชื่อตามตน ผมขอมองเป็นเจตนาดีนะครับ แต่คนเรามีความเชื่อความชอบไม่เหมือนกัน ขนาดเดินไปยืนหน้าตู้ด้วยกันยังเอานิ้วชี้ใส่คนละเบอร์เลย ถ้าแต่ละคนทำความเข้าใจและปรับตัวตรงนี้ได้จะดีมากๆครับ

จากภาพนี้

ผมยังมองว่าไม่มีอะไรถูกไม่มีอะไรผิด เป็นเพียงนิสัยและความชอบส่วนตัวเท่านั้นเอง

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: คนเข้าเว็ปเริ่ม น้อยลงแล้วเนอะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:42:04 »
วนไปวนมาก็มีแค่นี้แหละ :)) :)) :)) ส่วนผมหลังจากนี้ก็จะขอคุยกับคนที่เราคุยรู้เรื่องพอ ใครที่คุยด้วยแล้ว เราไม่รู้เรื่องหรือคนคนนั้นไม่รับรู้เช่นกัน ก็ไม่คุยและไม่เก็บมารกหัวสมองอันน้อยนิดผมแล้วละ

ส่วนเรื่องกินเหล้าผมว่ามันคือเรื่องส่วนตัวของแต่ละท่านครับ ใครจะดื่มหรือชวนใครดื่มผมมองเป็นเรื่องปกติมากๆ คงไม่น่าจะเกี่ยวกับ webเท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่เรื่องพวกนี้เราจะไปคุยกันใน line อยู่แล้ว

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467