ผู้เขียน หัวข้อ: kess v2 ลงไฟล์ไม่ได้ลองดูที่สายสัญญาณดูก่อน  (อ่าน 1111 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมใช้ kess v2 ที่ขายตามเนทมาไว้สำหรับลงไฟล์จูน 512 kb อยู่นะครับ

พอดีเราอาการให้ทางเมืองนอกที่เขาทำโปรแกรมรถผมอยู่ ว่าอาการมันเป็นแบบนี้ พร้อมส่งคลิป ดาต้าลอค ตอนเครื่องทำงานไปให้เขาดูเลยว่าจะปรับวาโนสดูใหม่ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะปรับอะไรมาให้บ้างนะครับ พอดีรอบนี้เขาไม่ได้คิดเงินอะไร

แต่ตอนที่จะลงไฟล์ ปกติเครื่องมันจะต้องบอกเรื่อง ไฟแบต รถเราเหลือเท่าไร ไฟพอทำไหมอยู่ตลอด แต่รอบนี้กลับไม่แจ้งอะไรขึ้นมาเลย จะกดลงไฟล์ก็ทำไม่ได้เด้งออกตลอด

เลยลองถาม วิว สมาชิกเก่าทีตอนนี้เขาเป็นจูนเนอร์อาชีพไปละ ก็ว่าสายน่าจะเสียตรงไหนสักที่นึงไม่สายของ kess ก็ของตัวรถ ตอนแรกคิดว่ากล่อง kess เสียเลยจะหาโปรแกรมอื่นมาใช้แทน วิว เขาก็รีโมทมาทำให้ในเครื่องผม เครื่องผมก็ดันเก่าอีก โหลดอะไรเพิ่มไม่ได้เลย เลยไปลองดูเรื่องสายกันก่อนเอาสายของ วิว เขามาลอง ปรากฎว่าพอได้สายใหม่ก็ลงไฟล์ได้เป็นปกติครับ

ท่านใดใช้กล่องตัวนี้อยู่ ถ้าลงไม่ได้ลองเช็คเรื่องสายพวกนี้ดูก่อนครับ

รอบนี้ต้องขอขอบคุณ will midnight ecu tuning ไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ ที่ช่วยหาสาเหตุให้จนเจอ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN