ผู้เขียน หัวข้อ: e 46 ของผมรู้สึกว่าผ่านกลื่นอะไรก็ได้กลิ่นนั้นครับ เพื่อน ๆเป็นกันมั๊ยครับ หรือเป็นของผมคนเดียว  (อ่าน 1894 ครั้ง)

moo bangplee

• แฟนพันธุ์แท้
สงสัยมานานแล้วครับ เวลาผมขับผ่านกองขยะก็ได้กลิ่นครับ  ชัดเจนว่ามีกลิ่นภ่ยนอกรถเข้ามาภายในรถให้เราสัมผัสตลอดเวลาครับ

เป็นมานานแล้ว หาคำตอบให้ทีครับ ขอบพระคุณมากครับ :-X  :-X   :-X

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สงสัยมานานแล้วครับ เวลาผมขับผ่านกองขยะก็ได้กลิ่นครับ  ชัดเจนว่ามีกลิ่นภ่ยนอกรถเข้ามาภายในรถให้เราสัมผัสตลอดเวลาครับ

เป็นมานานแล้ว หาคำตอบให้ทีครับ ขอบพระคุณมากครับ :-X  :-X   :-X

E46 จะมีปุ่มกดนะครับว่าจะเอาอากาศภายนอกเข้ามา หรือว่าจะเอาอากาศภายในอย่างเดียว จะมีปุ่มให้กดนะครับพี่. ลองดูครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

X-talize

เปิดฝากระโปรงรถขึ้น แล้วเปิดแผ่นกรองอากาศแอร์ใต้แผงจิ้งหรีดออกมาดูว่าขาดไปหรือยัง ปกติเดิมติดรถจะเป็นกรองคาร์บอนครับเปลี่ยนตามสภาพแต่ให้ดีก็ปีละครั้ง :-*
ถ้าสภาพดีก็มองลงไปดูในช่องที่แผ่นนี้ปิดอยู่ จะเจอมอเตอร์แอร์และมีแผ่นแฟลบเปอร์ สำหรับเปิดปิดอากาศที่จะเข้าตัวรถ ให้ลองเปิดแอร์แล้วกดปุ่มเลือกอากาศวนเข้าออกตัวรถดู ถ้าแผ่นปิดเปิดได้ปกติ ก็ต้องลองดูประเก็นแผ่นแฟลบเปอร์ที่ว่านี่เสื่อมไปรึยัง O0
ถ้ายังดีอยู่ทุกอย่างก็น่าจะลืมปิดลมที่เข้าตัวรถ หรือรถรั่วที่ใดที่หนึ่งละครับ >:D
เฉาก๊วย

yo-e46

ลองทำตามเซียน  rut ในขั้นแรกก่อนนะครับ แล้วถ้ายังไม่หายทำตามคำแนะนำเซียน x ต่อเลยครับ เจ๋งทั้งคู่ครับ ผมไม่ต้องแนะนำอะไรแล้วครับ