ผู้เขียน หัวข้อ: +++ EML ไฟโชว์ เป็นๆหาย ๆ +++  (อ่าน 19870 ครั้ง)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
+++ EML ไฟโชว์ เป็นๆหาย ๆ +++
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 22:28:28 »
สอบถามหน่อยครับ EML ไฟโชว์ เป็นๆ หายๆ  แต่ถ้าไฟโชว์ เครื่องจะไม่มีกำลัง  พอจะเข้าอู่อาการดันหาย  ก็เลยให้อู่ เอาคอมพิวเตอร์จับ ไม่พบความผิคปกติ

แต่ขับไปซักวัน สองวัน อาการเป็นอีกละ แล้วก็เป็นๆ หายๆ อยู่อย่างเนีย..

มีใครเจออาการ EML บ้างครับ...เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 15:39:12 โดย STI2011 »

nongEXAT

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
Re: +++ EML ไฟโชว์ เป็นๆหาย ๆ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:58:35 »
กล่องอาจไกล้กับเยอรมันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
Re: +++ EML ไฟโชว์ เป็นๆหาย ๆ +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:38:34 »
ถ้าEMLโชว์ GT1 น่าจะจับเจอนะครับ อาการที่ว่าเคยเจอครับตัวลิ้นปีกผีเสื้อมีปัญหาเร่งไม่ขึ้นค้างที่ 2000 รอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

STI2011

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 22:03:56 »
อ้างจาก: "nongEXAT"
กล่องอาจไกล้กับเยอรมันแล้วครับ

กล่อง พึงเปลี่ยน ไม่ถึง 2 ปีเลยครับ...

LoveBoat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 13:05:49 »
ลิ้นปีกผีเสื้อมีปัญหาเร่งไม่ขึ้นค้างที่ 2000 รอบ อาการเดียวดันครับ เข้าศุนยืเปลี่ยนหายครับ ประมานแปดพันมั้ง รับประกันสองปี

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 16:44:58 »
ข้อมูลจาก BMS

eml โชว์น่าจะมาจากการที่น้ำไปโดนลิ้นปีกผัเสื้อจน sensor มันอาจเพี้ยน รอให้มันแห้งสนิทก่อนก็ได้คับซักสองวัน ถ้าไม่หายไปจับคอมดูว่าตัวไหนรวน

Share

pak (Paulo E39)

---------------------------------------------------------------

เมื่อเช้าลองใช้น้ำยาครอบจักรวาลฉีดไล่ความชื้นทุกจุดทิ้งไว้ 10 นาที่ลอง Start ใหม่ปรากฎว่าไฟ EML ดับทุกอย่างปกติหมด นึกว่าได้เสียตางค์อีกแล้ว

Share

lek-5055 (lek-5055)

-----------------------------------------------------------------

ลองไล่ถอดปลั๊กทีละตัวแล้วฉีดโซแนก หรือน้ำยาไล่ความชื้นฉีดดูก่อนนะครับ และก็ดูพวกท่อทางเดินอากาศ (ท่อแวคคั่ม) ว่าหลุดบ้างไหม

แต่อาการที่ว่า เวลาเข้าเกียร์ D หรือเวลาขับ แล้วปล่อยไหล รอบขึ้นสูงไหมครับ ถ้าขึ้นสูงด้วย แสดงว่าเป็นที่ตัวควบคุมรอบเดินเบาครับ แต่ถ้าไม่ใช่นี่ต้องค่อยๆ ไล่ดูครับ คาดว่าน่าจะอยู่ในบริเวณลิ้นปีกผีเสื้อ หรือ แอร์แมส น่ะครับ

ยังไงรอท่านอื่นอีกทีด้วยนะครับ

Share

เอ้ (patty_ea)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

STI2011

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 16:03:46 »
ตอนนี้ ก็ เอา โซแนก ฉีด ไปเกือบ ทุกจุดแล้ว

อาการก็ เหมือนจะหายครับ แต่นานๆ เป็นครั้ง

STI2011

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:22:25 »
ไอ้เป็น ๆ หายๆ เนี้ยผมเกลียดจริงๆ พอเป็นขึ้นมา  กะจะเข้าศูนย์ ขับไปก่อนถึงศูนย์ ดันหาย ก็เลยไม่ได้เข้าศูนย์

มาเป็นพักหลังอาการเริ่มเป็นบ๋อย วันเว้นวัน

แต่มีอยู่ วันหนึ่ง สตาร์ไม่ติด ก็เลยต้องเรียกรถยกมา ยกไป อู่นอก

ช่างก็จัดการ เปลี่ยนหัวเทียนให้ 4 หัว หมดไป 1250 บาท พร้อมทั้งเอา กล่องมาทำความสะอาด

อาการที่เป็นมาหาย... ดีใจเป็นบ้าเลย ค่าซ่อมถูกฉิบหายเลย

ผ่านไป หนึ่งสัปดาห์ มันมาอีกแล้ว ไฟโชว์ขึ้นเหมือนเดิม

ก็เลยเข้าอู่เดิม... ไปถึงอู่...น้องที่อู่บอก  คอมที่ลิงค์ GT 1 เสีย เช็คให้ไม่ได้

ไหง...มันซวยอย่างนี้วะ...

ก็เลยบอกช่างช่วย ทำความสะอาด ....อะไรที่มันกี่ยวข้องกับไอ้อาการนี้ ถอดมาให้หมด... เย็นจะมาเอารถ

ขับไปได้ ไม่ถึงอาทิตย์ มันก็ขึ้นมาอีกแล้ว...เริ่มเซ็งอีกแล้ว

ก็เลยตัดสินใจ ขับมันไปเรื่อยๆ อยากให้มันเป็น หนักๆ เลย...จะได้รู้ อะไรมันเสีย

ช่วงที่มันเป็น รถจะเร่งไม่ขึ้น...ขับได้ไม่เกิน 90 บางวันขับได้ 40

แต่มีอยู่วันหนึ่ง..ขับได้แต่ ช้ามาก ต้องหลบให้ ป้าแก่ๆ ขี่จักยานแซงไป...

เหยียบคันเร่งมิด...แต่รถวิ่งไม่ออก...

แล้ววันรุ่งขึ้นก็ สตาร์ไม่ติด.....

ตานี้รู็้แนวละ....รถยกไม่ได้แอ๋มตัง ตรูแน่...

ไปซื้อ บล็อคหัวเทียน มาเปลี่ยน เบอร์ 16 บล็อกยาว ๆ

จัดการ ถอดหัวเทียน ออก เอามาขัด แล้วก็ใส่เข้าไปใหม่....

แล้วก็สตาร์ด........เงียบเครื่องไม่ติด...

เอาแล้ว งานเข้าอีกแล้ว ต้องเรียกรถยกอีกแล้ว หรือเนี้ย

หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยนมา 2 เดือน เอาไงดี...

ตัดสินใจ ไปซื้อหัวเทียนใหม่..4 หัว 1000 บาท

จักการเปลี่ยน อีกครั้งหนึ่ง...

แล้วรถก็ติดมาอีกครั้งหนึ่ง...แต่ไฟโชว์..EML ยังติดเหมือนเดิม

ตัดสินใจ ขับเข้าศูนย์  BMW  ไปถึงบ่าย ต้องเอารถทิ้งไว้ที่ศูนย์ 1 วัน

รุ่งขึ้น บ่ายๆ ศูนย์โทรมา ให้ไปเอารถ เปลี่ยน มอเตอร์วาล์ ไปหนึ่งตัว หมดไป 13000 บาท สบายใจ

อาการนี้ คงไม่ขึ้นมากวนใจอีก

ก็เลยให้แฟนไปรับ....ขับกลับมา จะถึงบ้าน เหลือ 1กม.ไฟ  EML ขึ้นมาอีก  

ไหน...ขึ้นมาได้ไงวะ...นี้ศูนย์ซ่อม BMW นะ..

ก็เลยต้องเอาไป จอดทิ้งไว้..ที่ศูนย์อีกรอบ

นี้ก็ผ่านมาหลายวันละ...ยังไม่มี เสียงเรียก จากศูนย์ ให้ไปรับรถกลับเลย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 13:20:38 »
ศูนย์ไม่ได้ดู แอร์แมส+ลิ้นปีกผีเสื้อ หรือครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 13:31:59 »
ไปศูนย์ชลบุรีมาล่ะสิ อิๆ

ผมไปมาบ่อย แต่ก็จบทุกรายการนะ กรณีของคุณ STI2011 น่าจะต้องตามดูกันยาวๆ แต่เชื่อว่าศูนย์น่าจะแก้ไขให้ได้ เพียงแต่ว่าอาจจะเปลี่ยนอะไรๆ เยอะหน่อย เอาใจช่วยครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่าอะไรเสียเหมือนกัน

คิดถึงช่างที่โคราช โคตรเก่ง ผมซ่อมที่นั่นวิเคราะห์อาการให้หมด กลับมาชลบุรียังฝากบอกผมว่า ต้องมาเปลี่ยนเซนเซอร์เพลาข้อเหวี่ยงนะ ไม่งั้นรถอาจจะดับกลางทางเวลาเครื่องร้อนๆ เดี๋ยวจะเสียเงินยกอีก เหอะๆ  :D

มาถึงชลบุรีเอาเข้าศูนย์ จำชื่อเซนเซอร์เพลาข้อเหวี่ยงไม่ได้ เลยบอกช่างว่าจะเปลี่ยนเซนเซอร์ตัวที่ถ้ามันเสียจะทำให้รถดับเมื่อเครื่องร้อน ช่างศูนย์ชลบุรีบอกตัวไหนหว่า ไม่รู้เลย อิอิ (สุดท้ายต้องโทรไปถามช่างโคราช ช่างโคราชพูดแนวแรงๆ ว่า "แค่นี้มันไม่รู้ได้ไงฟร่ะ") :D
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

chaky

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:11:17 »
ผม chaky น้องใหม่ครับผม....

รถผมเครื่อง n46 ปี 2004 ไฟยกครับผม
ผมเองก็เคยเจออาการแบบนี้ คือไฟเตือน eml โชว์ แสดงว่ามีอาการผิดปรกติเกี่ยวกับ ชุด value tronics ครับ
หากไฟเตือนขึ้น เครื่องยนต์จะจำกัด ความเร็วของรถเเละเกียร์ไม่ให้เกินเกียร์ 2 จึงทำได้แต่ค่อยๆขับ ช้าๆ
ข้างทางไปจนกว่าจะถึงอู่ซ่อมครับผม .....  แต่ผมมีวิธีแก้ไขแบบฉุกเฉินครับ คือ ให้ดับเครื่องยนต์ แล้วสตาร์ทใหม่
รอสัก 5 วินาที แล้วก็ kick down คันเร่งไปเลยครับ เร่งให้รอบเครื่องยนต์ขึ้นไปประมาณ  3,500-4,000 รอบ
จะรู้สึกเหมือนกับว่า อาการที่เร่งเครื่องไม่ขึ้น จะหายไปครับ ทีนี้ลองกระทืบคันเร่งแล้วปล่อย มันก็จะเร่งเครื่องได้
เหมือนปกติ แต่ว่า ไปเตือน eml ยังติดอยู่เหมือนเดิมครับ....

วิธีนี้ใช้สำหรับฉุกเฉินเท่านั้นนะครับ เพราะว่า ไฟเตือนขึ้นยังไงก็ต้องรีบซ่อมให้หายโดยด่วนอยูแล้ว....

เกริ่นซะนาน เข้าเรื่องล่ะนะครับ
รถผมไฟเตือนเคยขึ้น แล้วก็ดับ พอดับเรื่องสตาร์ทใหม่ก็ติดอีก....
เกิดอาการที่ว่านี้ตอนใกล้ระยะต้องถ่ายน้ำมันเครื่องครับ คือประมาณ 8,000 กม. (คือผมจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกๆ 10,000 กม.ครับ)
รถของผม ประเก็นอ่างน้ำมันเครื่องรั่วด้วยครับ หยดที่พื้นวันละ สองสามหยดทุกวัน อาจจะทำให้ระดับน้ำมันเครื่องต่ำเลยเข้าไปหล่อเลี้ยงระบบต่างๆได้ไม่ทั่วถึง
เเละ value tronic ตัวนี้ก็อยู่ด้านบนสุดของเครื่องยนต์ครับ อยู่บนเพลาลูกเบี้ยวครับ ผมคิดว่า เวลาสตาร์ทเครื่องยนต์
กล่อง ecu จะเช็คระบบต่างๆ แล้วพบว่า ชุด value tronic ไม่สามารถทำงานได้ตามปกติเพราะขาดน้ำมันหล่อลื่นครับ...
ไฟเตือน eml เลยติดขึ้นมาครับ
หลังจากนั้น ผมก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง อาการต่างๆที่เล่ามาข้างบน หายหมดเลยครับ ยังไม่ต้องเปลี่ยน value tronic ด้วยครับ
นึกว่าจะต้องเสียเงินเปลี่ยนซะแล้ว ตัวละตั้งหมื่นสองแหนะครับ ตอนนี้เลยหมั่นตรวจสอบระดับน้ำมันเครื่องอยู่บ่อยๆครับ ส่วนประเก็นอ่างน้ำมันเครื่องก็ยังไม่ได้
ไปทำซะทีครับ ไม่ว่างเลย เห็นว่า ต้องยกเครื่องแล้วทำ วันนึงเต็มๆเลยครับ

ก็ขอเเชร์ประสพการณ์เท่านี้ก่อนนะครับ ยังไงฝากพี่ๆ อ่านเเล้วช่วยคอมเม้นท์ด้วยนะครับ หากข้อมูลของผม ผิดพลาดประการใด ขออภัยล่วงหน้าก่อนเลยครับ
รูป value tronic หรือ แอ๊คทูเอเตอร์ คือ อุปกรณ์เบอร์ 9 ครับ ตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
[attachment=0:3lb9moaw]237.png[/attachment:3lb9moaw]

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

jobzerer

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:18:58 »
ช่างโคราชที่บอก ชื่อช่างแหลมที่ศูนย์ BMW เชิดชัยรึเปล่าครับ

STI2011

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 19:20:36 »
เปลี่ยน กล่องมาแล้วครับ หมดไป สองหมื่นกว่า

ขับได้อาทิตย์ กว่า  วันนี้ ขึ้นมาโชว์อีกแล้ว

รอบ 3 จะเปลี่ยนอะไรให้ผมอีก.....

นี้ขนาดซ่อมศูนย์ bmw  นะ

OaTt

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 13:02:03 »
อ้างจาก: "STI2011"
เปลี่ยน กล่องมาแล้วครับ หมดไป สองหมื่นกว่า

ขับได้อาทิตย์ กว่า  วันนี้ ขึ้นมาโชว์อีกแล้ว

รอบ 3 จะเปลี่ยนอะไรให้ผมอีก.....

นี้ขนาดซ่อมศูนย์ bmw  นะ

เปลี่ยน 0 ซ่อมเถอะครับ  3 รอบแล้วเนี่ย ว่าแต่เอาไปซ่อม 0 ไหนหรอครับ ?

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 14:51:20 »
ศูนย์เขาจะซ่อมแบบนั้นแหละครับ จะมีสเต๊ปให้เริ่มไล่ไป (ไล่ไปด้วยขายอะไหล่ไปด้วย) จะว่าดีก็ดี บางทีก็ทีเดียวหาย บางทีก็หลายรอบหน่อยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chaky

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 16:25:46 »
ได้ลองเช็คที่ตัว value Tronics รึยังครับผม....  น่าจะหายนะครับ ของผมตอนนี้ ไฟเตือนหายไปตั้งหลายเดือนเเล้วครับผม..... ถ้าเบิกห้าง ก็ตัวละประมาณ หมื่นหนี่งพันครับผม ตัวนี้ไม่มีอะไรเทียมครับ ต้อง  0 อย่างเดียวครับ
 :hi

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

STI2011

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 17:14:35 »
อ้างจาก: "chaky"
ได้ลองเช็คที่ตัว value Tronics รึยังครับผม....  น่าจะหายนะครับ ของผมตอนนี้ ไฟเตือนหายไปตั้งหลายเดือนเเล้วครับผม..... ถ้าเบิกห้าง ก็ตัวละประมาณ หมื่นหนี่งพันครับผม ตัวนี้ไม่มีอะไรเทียมครับ ต้อง  0 อย่างเดียวครับ
 :hi

value Tronics เปลี่ยนไปแล้วครับ  ......เหมือนเดิมครับ ยังขึ้นมาโชว์์ เป็นๆหายๆ

Hero001

• สมาชิกสมัครใหม่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 17:42:58 »
ใจเย็นๆคับ ซ่อมได้แน่นอนเคยเจอมาเหมือนกันแต่นานแร้วเลยลืมอ่ะว่าเปลี่ยนไรไป เดี๋ยวขอไปค้นดูใบเส็จก่อนคับแต่ลางๆว่าเป็นเซนเซอร์ไรซักตัวนี่แหละคับ เวลาเป็นวิ่งไม่ออกเลยต้องดับเครื่องซักพักแล้วไปต่อได้  :swt

pank

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 01:12:58 »
เชคหัวเทียน กับ คอยล์รึยังครับ
ของผม 6 สูบ EML เคยขึั้นๆ หายๆ
สำลัก เร่งไม่ขึ้น วิ่งได้ไม่เกิน 60  

สุดท้าย แค่หัวเทียนหลวม 1 หัว (ไขไม่แน่น ถอดได้แบบไม่ต้องออกแรง)
เอาใจช่วยครับ

ruj

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:54:10 »
ของผม N42 EML เคยขึั้นๆ หายๆ
เข้าเครื่องจับ ช่างบอกต้องเปลื่ยนมอเตอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ
กลับมาบ้านลองถอด ชุดลิ้นปีกผีเสื้อ ล้างทำความสะอาด
ล้างทำความสะอาดขั้วปลั๊กไฟต่างๆ และทำให้แห้ง
ลองใส่ วิ่งดูปรากฎว่า EML หายแหะ ลองดูนะครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 10:18:15 »
อ้างจาก: "ruj"
เข้าเครื่องจับ ช่างบอกต้องเปลื่ยนมอเตอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ
กลับมาบ้านลองถอด ชุดลิ้นปีกผีเสื้อ ล้างทำความสะอาด
ล้างทำความสะอาดขั้วปลั๊กไฟต่างๆ และทำให้แห้ง
ลองใส่ วิ่งดูปรากฎว่า EML หายแหะ ลองดูนะครับ

ถอดยังไง มันอยู่ตรงไหนครับ ช่วยแนะนำที เผื่อทำเองมั่ง  :o_o
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:14:33 »
BM หล่อแต่จุกจิ๊ก จุกจิก.....เป็นอะไรนิดๆหน่อยๆโชว์แต่ไฟ แก้ก็ยาก ของผม ติดเครื่อง 10วิไฟน้ำมันเครื่องโชว์ 5วิแล้วก็จะดับ บางวันขับๆไปไฟรูปแบตโชว์แบบแป๊บๆมองแทบไม่ทันแบบนี้ปรกติป่าว....แต่ของเพื่อนไม่เป็นครับ

ruj

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 16:42:40 »
อ้างจาก: yimbangsaen
อ้างจาก: ruj

ถอดยังไง มันอยู่ตรงไหนครับ ช่วยแนะนำที เผื่อทำเองมั่ง  <!-- s:o_o -->:o_o<!-- s:o_o -->

ลองดูนะครับ..
ถอดชุดกรองอากาศ ถึง MAF ตามนี้เลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จากรูปหมายเลข 6 ถอดท่อยางนั้น ออกก็เจอ ชุดลิ้นปีกผีเสื้อ

ล้างทำความสะอาดลิ้นปีกผีเสื้อตามวิธีหมอนี่ ไวดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2013, 08:07:11 โดย ruj »

STI2011

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 11:22:46 »
อ้างจาก: "ruj"

ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ล้างไปแล้วเหมือนกัน ก่อนจะไปเข้าศูยน์อีก

ให้ศูนย์ นอกล้างให้.....  

เดียวไปแกะอีกที ล้างเองดีกว่า...

KcKc

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 19:41:34 »
ฝนตกรถจอดไว้นานๆ
วันนี้เจอ EML จัดการด้วย CRC ลิ้นปีกผีเสื้อ  แอร์แมส ขั้วปลั๊กไฟ
ติดเครื่องแล้วกดคันเร่งแรง  3-4ครั้ง   ดับและติดเครื่องใหม่ EML หายคับ