ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้าง M3 ใต้หวัน สั่น แก้ยังไงครับ  (อ่าน 2004 ครั้ง)

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
มันสั่นๆ เลยครับ เอามือโยกดู มันหลวมชัดเจนมาก
รื้อแผงประตู รื้อก้านกระจกข้าง พอว่ามีน๊อตยึดอยู่ 2 ตัว  ดูหลวมๆ มี gap
แต่น๊อต 2 ตัวนี้ไม่ได้อยู่ในลักษณะที่จะใช้ไขควง ไขได้

ลองพยายามจะรื้อแผ่นกระจกออกด้วยการงัด เพื่อจะไขน๊อตตัวเมียจากอีกฝํง แต่มันงัดไม่ออกครับ

ใครพอมีวิธีแก้เรื่องกระจก กอปปี้ ตัวนี้บ้างครับ
เห็นว่าเป็นทุกคัน

yo-e46

Re: กระจกมองข้าง M3 ใต้หวัน สั่น แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 16:50:15 »
แล้วแบบนี้มีเสียงลมเข้าด้วยไหมครับ?

nara

Re: กระจกมองข้าง M3 ใต้หวัน สั่น แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 17:06:43 »
น่าจะมีรูปมาให้ดูด้วยครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 17:41:49 »
สงสัยต้องยึดตาย บวกอัดซิลิโคน  :-*

ปล. ไปแอบดูของมาแล้ว ถ้าเอาสวย ok ถ้าใช้งาน ไม่แนะนำ / ต้องดัดแปลง
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 17:44:02 »
ที่จริงน่าจะทำให้มันสมบูรณ์ ก่อนมาวางขาย คงมีผู้สนใจมากหมาย  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 21:33:49 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:44:56 »
รอชมวิธีแก้อยู่ครับ  :-\

แต่ของผมจัดเดิม ๆ ไปก่อน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 12:51:50 »
วิธีแก้เสียงลมที่ชะงัดนักแล คือยากาวซิลิโคนรอบๆเลยไม่ต้องปรับกันเลย
ส่วนได้ที่มันหลวมเพราะมอเตอร์พับครับ มันให้ตัวได้ยิ่งไปเฉี่ยวชนกระแทกมายิ่งหลวมขึ้นชัดเจนครับ ผมเอาพวกบัตรพลาสติกมาตัดเข้ารูปทำเหมือนแผ่นซิมบางๆ ทากาวยัดเข้าไปตรงร่องจุดพับด้านล่างครับ ดีขึ้นพอตัวครับ สั่นน้อยลง ภาพไม่พร่ามัว

Tornaero

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 22:28:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วิธีแก้เสียงลมที่ชะงัดนักแล คือยากาวซิลิโคนรอบๆเลยไม่ต้องปรับกันเลย
ส่วนได้ที่มันหลวมเพราะมอเตอร์พับครับ มันให้ตัวได้ยิ่งไปเฉี่ยวชนกระแทกมายิ่งหลวมขึ้นชัดเจนครับ ผมเอาพวกบัตรพลาสติกมาตัดเข้ารูปทำเหมือนแผ่นซิมบางๆ ทากาวยัดเข้าไปตรงร่องจุดพับด้านล่างครับ ดีขึ้นพอตัวครับ สั่นน้อยลง ภาพไม่พร่ามัว

ไอเดียนี้ น่าสนครับ ต้องทำมั่งแล้ว

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 01:31:40 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รอชมวิธีแก้อยู่ครับ  :-\

แต่ของผมจัดเดิม ๆ ไปก่อน

กระจกมองข้างแต่งที่เห็นๆก็มี 2 แบบครับที่ตรงรุ่นเลย ก็คือ AC กับ Hagus ซึ่งพับไม่ได้ทั้งคู่ ถ้าอยากใส่สวยๆเลยก็คงเอาของ M3 มาแปลงใส่ครับ ไม่มีปัญหา  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]