ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยทำผ้าบุหลังคาใหม่บ้างครับ  (อ่าน 3612 ครั้ง)

kamphola

• คนคุ้นเคย
ใครเคยทำผ้าบุหลังคาใหม่บ้างครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 23:49:56 »
คือมีเรื่องสงสัยนิดนึงครับ ผ้าตรงเสา A มันจะมีตัวหนังสือ Airbag เขียนไว้ด้วย
เวลาที่เราไปบุผ้าหลังคาใหม่พร้อมเสา A B C  แล้วตัวหนังสือนี้ที่ร้านเขาจะทำยังไงให้ครับ
ปิดทับด้วยผ้าใหม่ไปเลย หรือลอกผ้าเก่าที่มีตัวหนังสือเก็บไว้แล้วค่อยเอามาปิดทับให้ครับ
คืออยากให้มันยังคงอยู่หน่ะครับ ผมว่ามันดูสวยดูมีราคาดี แต่ตัวเสาผ้ามันก็เริ่มร่อนออกมาแล้ว  O0

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ใครเคยทำผ้าบุหลังคาใหม่บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:07:14 »
ของผมช่างเค้าเลาะออกแล้วทากาวให้ใหม่ โดยใช้ผ้าเดิม(ที่มีคำว่า airbag ) ครับ

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครเคยทำผ้าบุหลังคาใหม่บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:09:46 »
หากเปลี่ยนผ้าใหม่ เค้าจะยิงเลเซอร์บนผ้าครับ พอดีวันนี้ผมไปร้านเบาะมาครับ

kamphola

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:14:13 »
อ้างถึง
ของผมช่างเค้าเลาะออกแล้วทากาวให้ใหม่ โดยใช้ผ้าเดิม(ที่มีคำว่า airbag ) ครับ

ของท่านนี้ร้านไหนครับ

อ้างถึง
หากเปลี่ยนผ้าใหม่ เค้าจะยิงเลเซอร์บนผ้าครับ พอดีวันนี้ผมไปร้านเบาะมาครับ

แล้วของท่านนี้ร้านไหนครับ

และทั้ง 2 ท่านพอจำราคาทำบุหลังคารวมหุ้มเสาได้ไหมครับ
พอดีผมอยู่ ตจว.ครับ อาจจะต้องเล็งเป้าให้เหมาะก่อน แล้วดิ่งไปเลย
คงไม่สามารถเปลี่ยนร้านได้
อย่างไรขอบคุณมากๆๆๆครับ

RLV_46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 10:34:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อ้างถึง

ของท่านนี้ร้านไหนครับ

อ้างถึง

แล้วของท่านนี้ร้านไหนครับ

และทั้ง 2 ท่านพอจำราคาทำบุหลังคารวมหุ้มเสาได้ไหมครับ
พอดีผมอยู่ ตจว.ครับ อาจจะต้องเล็งเป้าให้เหมาะก่อน แล้วดิ่งไปเลย
คงไม่สามารถเปลี่ยนร้านได้
อย่างไรขอบคุณมากๆๆๆครับ

4000 ครับ เมื่อวานผมไป วิชาญการช่าง
วันนี้ผมไป ช่างดินมาครับ

ช่วงนี้ผม กำลังจะทำภายในใหม่ครับ เลยตระเวณหาข้อมูลครับ :-[

kamphola

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 14:16:16 »
ครับผม...อย่างไรถ้าไม่ลืม มา Update ให้ทราบบ้างนะครับ ว่าไปทำร้านไหนมา
พอดีผมอยู่ ตจว. ไม่สามารถตระเวนเช็คคุณภาพและราคาได้เลย
ขอบคุณมากๆๆๆครับ

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 14:45:06 »
ตอนนี้ผมเอาเข็มกลัดเสียบติดไว้อยู่ครับ เพราะยังหย่อนไม่มาก เก็บตังทำอย่างอื่นก่อนฮะ O0
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

RLV_46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 18:05:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ครับผม...อย่างไรถ้าไม่ลืม มา Update ให้ทราบบ้างนะครับ ว่าไปทำร้านไหนมา
พอดีผมอยู่ ตจว. ไม่สามารถตระเวนเช็คคุณภาพและราคาได้เลย
ขอบคุณมากๆๆๆครับ

สองร้านนี้คุณภาพพอกันครับ ทำรถคลาสสิคทั้งคู่ ช่างดินจะถูกกว่าหน่อยครับ

ได้ครับ :-X

kamphola

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 00:35:39 »
มา Update ครับ พอดีได้มีโอกาสเข้า กทม. ก็ไปจัดมาเรียบร้อยแล้ว
ทำที่วิชัยการช่างครับ ราคา 4,000 บาท รวมเสา A B C ด้วย
ส่วนตัวหนังสือ AIRBAG ที่ผมถามไปเมื่่อตอนตั้งกระทู้ ทางร้านมีตัวปั๊มให้ครับ
เรียกว่าใกล้เคียงของเดิมมากๆ อาจจะไม่เหมือน 100% แต่ก็เรียกว่าใช้ได้เลยทีเดียว
พอดีผมกังวลจุดนี้มากเลยสังเกตุมากไปหน่อย แต่ถ้าคนอื่นมาดู ดูไม่ออกเลยว่าบุมาใหม่แน่ๆ
สรุปผลงาน ผมพอใจมากๆครับ งานดีสวยงามสมราคาและคำล่ำรือจริงๆ
ส่งรถ 9:30 น. ได้รถตอน 15:30 น.ของวันเดียวกัน
 :P