ผู้เขียน หัวข้อ: ความเชื่อเรื่องแม่ย่านาง...!  (อ่าน 4763 ครั้ง)

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
Re: ความเชื่อเรื่องแม่ย่านาง...!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 07:34:54 »
 ;) ;)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ความเชื่อเรื่องแม่ย่านาง...!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 07:44:17 »
ดีครับ สำหรับผมถ้ามีหันมายิ้มให้ด้วย คงจะไม่ไหวละครับ

แต่เรื่องแม่ย่านางรถ อันนี้ ผมเชื่อนะครับ ผมถึงไม่ค่อยชอบที่เวลาดูงานรถ แล้วเห็นพริตตี้มาทำท่าทางแปลกๆแถวหน้ารถ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 07:57:09 »
เอ่อพี่อั๋นครับ....  :o :o :o

Aorha

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:25:56 »
แม่ย่านางรูปร่างจะอรชรไปตามรถครับ e46 ของเราจัดเป็นรถที่ค่อนข้างจะสวยมาก ดังนั้นแม่ย่านางจึงค่อนข้างที่จะสวยมากเลยทีเดียว
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:18:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ดีครับ สำหรับผมถ้ามีหันมายิ้มให้ด้วย คงจะไม่ไหวละครับ

แต่เรื่องแม่ย่านางรถ อันนี้ ผมเชื่อนะครับ ผมถึงไม่ค่อยชอบที่เวลาดูงานรถ แล้วเห็นพริตตี้มาทำท่าทางแปลกๆแถวหน้ารถ

ใช่ครับ เราจะดูรถ พวกนี้ชอบยืนบังรถ น่าจะยืนห่างๆ หน่อย  :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

oon_resist

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:23:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ใช่ครับ เราจะดูรถ พวกนี้ชอบยืนบังรถ น่าจะยืนห่างๆ หน่อย  :))

ไอพวกเอารถมาให้พริตตี้ล้างอีกเห็นแล้วรับไม่ได้ครับ  O0 O0 O0

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:35:14 »

ไอพวกเอารถมาให้พริตตี้ล้างอีกเห็นแล้วรับไม่ได้ครับ  O0 O0 O0

;)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 10:15:56 »
 ;) ;)

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 11:47:25 »
แม่ย่านางรูปร่างจะอรชรไปตามรถครับ e46 ของเราจัดเป็นรถที่ค่อนข้างจะสวยมาก ดังนั้นแม่ย่านางจึงค่อนข้างที่จะสวยมากเลยทีเดียว
งี้ถ้าเป็น รถถังล่ะครับ....

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:01:28 »
ขับรถกลางคืน มองแต่กระจกข้าง กระจกมองหลังไม่ค่อยอยากดูครับ กลัวเห็น.......ชัดดดดดเลยยยยยยย O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:19:31 »

ถ้างั้น 458 italia คงเป็น นางฟ้า จำแลงมา  ^-^
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

boychelsea

• ขาประจำ
  • อย่าเจ็บ อย่าจน นะครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:19:34 »
เวลาขับรถไปยามวิการณ์คนเดียว  คงจะไม่ง่วงแน่นอน"""""เสียว"""""

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:36:00 »
เปลี่ยนรถดีกว่าครับ อันตรายต่อการควบคุม ความระแวง ( ผลทางจิตใจ )  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:01:32 »
แม่ย่านาง ให้โชค แบบนี้ ขอบ่อย ๆ ครับ  >:D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:41:48 »
 O:-)   O:-)   อ่านแล้วขนลุกเลยยย

tum 3181

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 20:34:44 »
เมื่อได้โชค หรือได้กำไรดีๆจากการค้าลองแบ่งไปทำบุญดูครับ แล้วกรวดน้ำอฐิษฐานอุทิศส่วนบุญว่วนกุศลให้แม่ย่านางท่าน ท่านจะได้ยิ่งเอ็นดูคุ้มครอง ให้โชคให้ลาภ ให้ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ O:-)

nonglek

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 20:54:39 »
เอาแล้วพี่อัน ถึงว่าทำมัยไม่เสียไผ่ผม คนอื่นแจกกันเป็นว่าเล่น มี พี่อัน กับ แฟนพี่ ได้อยู่สองคน

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 21:05:52 »
เมื่อได้โชค หรือได้กำไรดีๆจากการค้าลองแบ่งไปทำบุญดูครับ แล้วกรวดน้ำอฐิษฐานอุทิศส่วนบุญว่วนกุศลให้แม่ย่านางท่าน ท่านจะได้ยิ่งเอ็นดูคุ้มครอง ให้โชคให้ลาภ ให้ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ O:-)

ปฏิบัติแล้วครับ ขอบคุณครับ :-X

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 21:06:55 »
เอาแล้วพี่อัน ถึงว่าทำมัยไม่เสียไผ่ผม คนอื่นแจกกันเป็นว่าเล่น มี พี่อัน กับ แฟนพี่ ได้อยู่สองคน

สงสัยอยู่เหมือนกัน..5555 ;)

asune46

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 21:11:54 »

ต้องเอาไปลองทำแล้วครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 21:52:27 โดย asune46 »

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 21:39:08 »
ท่านที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ โปรดทราบท่านที่ไม่เชื่อหรือทำเป็นของเล่นหรือคนหัวสมัยใหม่ กรุณาใช้คำพูดหรือคำเขียนที่สุภาพด้วยครับ กรุณาอย่าเอาท่านมาเล่นเลยครับ ผมอีกคนที่เจอ ผมถือว่าผมโชคดีสุดๆเลยที่มีท่านคอยดูแล ตอนจะไปใหนก็ยกมือไหว้บอกกล่าวอะไรที่ดีเป็นมงคลเดินทางสะดวกทุกครั้งไป ผมก็คนขับรถเร็วคนหนึ่ง ทุกครั้งจะมีอะไรมาเตือนก่อนทุกครั้ง เพราะฉะนั้น ไม่เชื่ออย่าลบหลู่หรือมั่ว ครับ

asune46

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 21:53:16 »
ท่านที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ โปรดทราบท่านที่ไม่เชื่อหรือทำเป็นของเล่นหรือคนหัวสมัยใหม่ กรุณาใช้คำพูดหรือคำเขียนที่สุภาพด้วยครับ กรุณาอย่าเอาท่านมาเล่นเลยครับ ผมอีกคนที่เจอ ผมถือว่าผมโชคดีสุดๆเลยที่มีท่านคอยดูแล ตอนจะไปใหนก็ยกมือไหว้บอกกล่าวอะไรที่ดีเป็นมงคลเดินทางสะดวกทุกครั้งไป ผมก็คนขับรถเร็วคนหนึ่ง ทุกครั้งจะมีอะไรมาเตือนก่อนทุกครั้ง เพราะฉะนั้น ไม่เชื่ออย่าลบหลู่หรือมั่ว ครับ

จริงๆครับพี่ ขึ้นรถผมไหว้ก่อนทุกครั้ง
และเกิดอะไรขึ้น ท่านก็คอยคุ้มครองตลอดจริงๆ :-X

tum 3181

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 22:10:01 »
และที่ลืมไม่ได้คือ เจ้ากรรมนายเวร เทวดารักษาตัว ญาติที่ล่วงลับ ผู้มีพระคุณทั้งต่อตัวเองและต่อประเทศชาติ อุทิศบุญกุศลถึงท่านเหล่านั้นด้วยครับ รับรองมีอต่เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ แม้ไม่มีเวลากรวดน้ำ แค่ตั้งจิตสงบๆอฐิษฐานถึงท่านเหล่านั้นก็ได้ครับ :-X

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 22:23:44 »
ฮิตนะกระทู้นี้  :D
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 22:23:56 »
และที่ลืมไม่ได้คือ เจ้ากรรมนายเวร เทวดารักษาตัว ญาติที่ล่วงลับ ผู้มีพระคุณทั้งต่อตัวเองและต่อประเทศชาติ อุทิศบุญกุศลถึงท่านเหล่านั้นด้วยครับ รับรองมีอต่เจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ แม้ไม่มีเวลากรวดน้ำ แค่ตั้งจิตสงบๆอฐิษฐานถึงท่านเหล่านั้นก็ได้ครับ :-X
ถูกต้องแล้วครับ ;) :-X