ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นเซอร์ถอยหลัง เขาใช้กาวร้อนติดกันได้ยังงัย  (อ่าน 1846 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
เนื่องจากผมได้เปลี่ยนกันชนหน้าและหลังใหม่ จากร้านชื่อดังถนนจรัลสนิทวงศ์ มาเมื่อสามเดือนก่อน ก็อย่างที่หลายท่านกล่าวว่าผลงานการติดตั้งไม่ค่อยดี ของผมทำสีกันชนยังไม่เหมือนตัวรถก็ไม่ว่าอะไรเพราะรถสีดำ แต่สังเกตุดีๆ จะเห็นว่ารถจะสี Two Tone เมื่อเดือนที่แล้วตอนล้างรถสีกันชนหน้าก็ลอกออกมาเลยต้องใช้สติ๊กเกอร์สีดำปิดหลอกไว้ก่อน วันนี้รื้่อกันชนหลังเพื่อจะถอดเอา PDC ที่เสียสองตัวท้ายออกมาดูเพื่อจะสั่งอะไหล่ได้ถูกว่าเป็นแบบไหน ก็เกิดปัญหางัดไม่ออกเพราะพี่แกเล่นติดกาวร้อนไว้ซะแน่น งัดออกมาขาดสองท่อน เป็นอันว่าเสียสมบูรณ์แบบไปเลย ขอบ่นบ้างอีกคนครับ  C:-) C:-) C:-)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ตัวนี้ที่ผมรื้อเมื่อบ่ายใช่เปล่าวครับ อิอิ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

วีรวิชญ์

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัวนี้ที่ผมรื้อเมื่อบ่ายใช่เปล่าวครับ อิอิ

แม่นแล้ว.. :'( :'( :'(

jae

• บุคคลทั่วไป
ของญี่ปุ่นมือสองเคยเห็นขายทั้งชุดพร้อมเซนเซอร์ 4 ตัว 3 พันบาทนะครับ คิดว่าไปตามเซียงกงน่าจะยังเหลืออีกเยอะครับ

ถ้าเซนเซอร์เสียอย่างเดียว เอารุ่นไหนมาใส่ก็ได้ครับ  ผมเพิ่งเช็คไป ขอให้หน้าตาตรงปลายด้านนอกเหมือนกันเป็นใช้ได้ ปลั๊กเหมือนกันอยู่แล้ว ซีรี่ย์ 3 5 7 X3 X5 ได้หมด

ของใหม่เซนเซอร์ 4 ตัว ประมาณ4500 บาท กล่องควบคุมต้องดูรุ่นก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 21:21:31 โดย jae »

วีรวิชญ์

วีรวิชญ์

วันนี้ตัดใจเอาเซ็นเซอร์ของจีนใส่เข้าไปปุ่มเข้ากันพอดีเดินสายใหม่ทั้งชุดรวมค่าแรง 1,500 บาท แต่ต้องดึงปลั๊กสายเดิมออกจากกล่องเดิมด้วยเพราะมันจะมีเสียงซ้อนกัน ส่วนคุณภาพก็ต้องดูกันไป ขอบคุณคุณแจที่แนะนำและให้คำปรึกษาครับ

:-X :-X :-X

ukrit

• ขาประจำ
กาวร้อนติดไม่อยู่คับ เคยติดแล้วแตกร่อนออกมาเองได้ ต้องซิลิโคนแบบหลอดที่ติดกระจกหรือสีดำๆก็ได้ยัดหนาๆ จบครับ