ผู้เขียน หัวข้อ: Update>> E46 Style !!  (อ่าน 21916 ครั้ง)

bigparanoi

• ขาประจำ
Update>> E46 Style !!
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 22:32:20 »
ส่วนตัวชอบสำนักแต่ง Europrojektz เลยMixของแต่งในสไตล์ที่ตัวเองชอบให้ดูออกมาดุนิดๆ ลองชมดูครับว่าถูกใจกันมั๊ย เผื่อจะเป็นอีกแนวทางให้เพื่อนๆE46thailandครับ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 00:12:52 โดย bigparanoi »

bigparanoi

• ขาประจำ
ต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2012, 23:42:12 โดย bigparanoi »

bigparanoi

• ขาประจำ
 :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 00:14:38 โดย bigparanoi »

Pitch win

• บุคคลในตำนาน
  • คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
ผมก็ชอบครับ ยังงี้ต้องสาดสีใหม่ทั้งคันหรือเปล่าครับ งบเท่าไหร่ครับเนี๊ยะ จบแล้วคงดุน่าดูนะครับ

bigparanoi

• ขาประจำ
ต่อจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2012, 00:15:42 โดย bigparanoi »

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
งามจริงๆครับ  >:D

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
สวยมากครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

STI2011

• บุคคลทั่วไป
คันนี้ จัดเต็ม จริงๆ

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สวยแท้เหลา

ooooatooo

• http://www.clube46.com
เยะเข้!!!

งามจริงๆ ของเค้าแรง
 ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Thanakrit TM

• แฟนพันธุ์แท้
  • BLACK BM
งามแต้ๆ คับ
เด่วเก็บตังทำมั้ง :(

bigparanoi

• ขาประจำ
ขอบคุณมากครับ เพื่อนๆe46thailandอยากรู้ข้อมูลอะไร มาแชร์กันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2012, 23:55:07 โดย bigparanoi »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ชุดเบรคเปลี่ยนมาเท่าไรครับ พอดีผมมีโครงการที่จะเปลี่ยนเหมือนกัน เลยอยากจะขอสอบถามราคาและสถานที่ทำหน่อยนะครับ
 O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

bigparanoi

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ชุดเบรคเปลี่ยนมาเท่าไรครับ พอดีผมมีโครงการที่จะเปลี่ยนเหมือนกัน เลยอยากจะขอสอบถามราคาและสถานที่ทำหน่อยนะครับ
 O:-) O:-) O:-)
พอดีผมได้ปั๊มเบรคจากรุ่นพี่มาไม่แพงครับ หน้าหลัง40,000 ส่วนจานหน้าใช้Bremboแท้380mm. จานหลัง355mm.จานของซี่รี่7+ฮัปหน้า-หลังมิเนียมอัลลอย+ผ้าเบรคใหม่+สายเบรคถัก ซื้อที่ช่างเต๋า TT Racingย่านบางแค และให้เค้าติดตั้ง+ทำสีทั้งหมด ถ้ารวมค่าปั๊ม+จานหน้าหลัง+ฮัป+ติดตั้ง เบ็ดเส็จทำมาประมาณเกือบ9หมื่นครับ

ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ เล่นเบรค porche คาเยน หน้า6pot หลัง4pot หามือ2สภาพดีๆ มีขายอยู่4x,xxx ร้านBMW body partน่าจะมี ส่วนจานเบรคถ้าราคาไม่แพงลองดูของRunstop ผ้าเบรคซื้อของใหม่ แล้วหาอู่ดีๆติดตั้งครับ ผมไม่แน่ใจว่าrunstopรับติดตั้งด้วยมั๊ยถ้าไม่ได้ซื้อปั้๊มที่เค้า ต้องลองถามดูนะ แนวทางนี้ผมว่าได้เป็น6potแถมงบไม่น่าบานปลายด้วยครับ

Linkนี้   ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2012, 23:27:35 โดย bigparanoi »

jj_46

รบกวนขอข้อมูลของอู่ที่ทำหน่อยได้มั๊ยครับ แล้วใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

xawe

• ขาประจำ
งามจริงๆครับ

Pitch win

ผมดูกี่ครั้งก็ไมเบื่อครับ ผมอยากจะบ้างแต่รถผมใช้งานทุกวันเฮอ!!!

bigparanoi

• ขาประจำ
รบกวนขอข้อมูลของอู่ที่ทำหน่อยได้มั๊ยครับ แล้วใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
ทำที่อู่ Auto craft อยู่ซอยลาดพร้าว101 ตรงเข้าไปออกโพธิ์แก้ว รถผมใช้เวลาประมาณ1เดือน เบอร์โทรศัพท์อู่เด่วผมส่งทางPMไปให้ครับ   

Ryan_E46

อย่างสวยเลยครับ  ;)

Pitch win

ข้อแรกผมไปซื้อกระโ่ปรงหน้ากับไฟท้ายก่อนครับ ขอคำแนะด้วยครับ

bigparanoi

• ขาประจำ
ฝากระโปรงหน้า GTR เคฟล่าร์ BMWOption / r-style / TRC ลองเช็คดูว่าราคาพร้อมติดตั้งที่ไหนถูกกว่ากัน (BMWoption serviceเรื่องติดตั้งฝาหน้าเค้าไว้ใจได้เลยครับ)

ส่วนถ้าไม่เน้นเคฟล่าร์แนะนำStreet king เป็นฝาไฟเบอร์งานเค้าเนียนมากๆ ราคาหมื่นต้นๆ

หรืออีกทางเลือก อู่Autocraft เค้ารับแปลงฝาหน้าเดิมให้เป็นทรงGTR (ตัวอย่างรูปe46ที่พี่รุ่นผมทำมาด้านล่าง) ค่าแปลง+ทำสีน่าจะ1x,xxxต้นๆ ข้อดีคือได้ฝาเดิมที่เป็นเหล็กทนกว่าไฟเบอร์และปิดแนบสนิทกว่า

ไฟท้ายM3 ผมแนะนำ bmwoption เพราะราคาทุกที่ต่างกันนิดเดียว พี่บอยเค้าติดตั้งให้ด้วย เล่นเป็น Led Smoke look เหมือนที่ผมใส่อยู่จะดุกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 12:56:26 โดย bigparanoi »

Pitch win

โอ้โห!!! ขอคำนับ :-X :-X :-X รับไปก่อนเลยครับ

tee2222

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ล้อใช้รอง spacer เอารึป่าวครับ

bigparanoi

• ขาประจำ
รองSpacer คู่หน้า15mm. คู่หลังAdapter 25mm.ครับ

• BLACK BM
มือใหม่หัดแต่งคับ
กันชนหน้า m3 หรือเปล่าคับ
ถ้าใช้ อยากได้ลิ้นหน้าแบบนี้อะครับ
เป็นแบบไหน ชื่อเรียกอะไร แล้วทำที่ไหนคับ
บอกราคาด้วยก็ดีนะคับ O0
 ::) :-X

JesusQ

• ขาประจำ
  • E46 Only !!
ขอถามหน่อยนะครับ ใช้ยางยี้ห้อไรอะไรอ่ะคับ สเปคไหนเบอร์ไหน
ขอบคุณครับ ;)

JesusQ

• ขาประจำ
  • E46 Only !!
มือใหม่หัดแต่งคับ
กันชนหน้า m3 หรือเปล่าคับ
ถ้าใช้ อยากได้ลิ้นหน้าแบบนี้อะครับ
เป็นแบบไหน ชื่อเรียกอะไร แล้วทำที่ไหนคับ
บอกราคาด้วยก็ดีนะคับ O0
 ::) :-X
ขออนุญาตุตอบแทนครับ คงไม่ว่ากันเนอออ
กันชนหน้าไม่ใช่ M3 ครับ เป็นกันชนหน้า M3 CSL คับ
ลิ้นหน้าน่าจะเป็นของ Vorsteiner
ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ
ลองดูที่ร้าน bmwoption น่าจะมีหมดอ่าาครับ

พอดีเห็นคำถามเลยขอตอบแทนนะครับบบ
ถ้าผิดขออภัยด้วยนะครับ!!

jame

หล่อมากคับ

• BLACK BM
คุณ jesusQ แล้วลิ้นตัวนั้นสามารถใส่กับกันชน m3 ได้ไหมคับ แล้วสามารถทำได้ทีไหนคับ :-X

Atomjung

• ขาประจำ
 ;)สวยมากๆคับ ชอบแต่ใจไม่กล้าพอ