ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยซนจนได้เรื่อง ตอนนี้วิทยุเหมือนไม่ได้ต่อสายอากาศครับ  (อ่าน 1576 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมแงะเครื่อง Business CD ออกมาซ่อมปุ่มเปิดปิด รวมถึง DIY สาย aux. input
ถอดๆติดตั้งอยู่ 3-4 รอบแล้ว ล่าสุดพบว่าวิทยุสแกนหาคลื่นไม่เจอเลยครับ
อาการเหมือนไม่ได้ต่อสายอากาศไว้ ซึ่งเช็คแล้วก็เสียบลงไปจนดังกรึ๊บ

ต้องไปเช็คตรงไหนอีกครับ ตอนนี้อยากฟังวิทยุแล้ว อีตอนวิทยุฟังได้ดันอยากฟัง MP3  O0

ยิ้มบางแสน

ตอนที่ผมถอดออกมาซ่อมแล้วใส่กลับที่เดิม มันก็ไม่ได้มีสายอะไรต่อเป็นพิเศษนะครับพี่ เสียบปลั๊กเดิมๆ เข้าไปเลย วิทยุก็ปกติดี ทั้งก่อนและหลังถอด O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ooooatooo

• http://www.clube46.com
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมแงะเครื่อง Business CD ออกมาซ่อมปุ่มเปิดปิด รวมถึง DIY สาย aux. input
ถอดๆติดตั้งอยู่ 3-4 รอบแล้ว ล่าสุดพบว่าวิทยุสแกนหาคลื่นไม่เจอเลยครับ
อาการเหมือนไม่ได้ต่อสายอากาศไว้ ซึ่งเช็คแล้วก็เสียบลงไปจนดังกรึ๊บ

ต้องไปเช็คตรงไหนอีกครับ ตอนนี้อยากฟังวิทยุแล้ว อีตอนวิทยุฟังได้ดันอยากฟัง MP3  O0

เอ่อ ตามระยะถอดเสียบบ่อยๆสายอาจขาดในได้นะครับ เพราะสายอากาศไม่สได้ออกแบบมาให้ถอดเสียบบ่อยๆครับ เปลี่ยนจุกได้ลองตัดต่อดูครับไม่กี่สิบบาท เดราะผมขาดมาแล้วแถวๆขั้วเลย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
เมื่อกี้ลองถอดเสียบดูใหม่อีกที สัญญานหายเหมือนเดิม  O0

สงสัยต้องได้แกะสายอากาศดูแล้วครับ