ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เบอร์เก่า  (อ่าน 1776 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
อยากได้เบอร์เก่า
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 15:33:56 »
ตอนเป็นวัยรุ่น ใช้เบอร์ 01-7909259 ระบบ AIS หลังจากวันนั้นถึงวันนี้ก็ 13 ปีแล้ว มานั่งนึกไปนึกมา มันเป็นเบอร์ความหลังที่เราเคยโทรจีบแฟน หลังแต่งงานก็เลยอยากได้มันกลับมาใช้อีก เราจะทำยังไงได้บ้างครับ ผมลองโทรไป 081-7909259 ปรากฏว่าติดมีคนรับ แต่ไม่กล้าคุยกลัวเขาหาว่าผมบ้า....

พี่ เพื่อนๆ น้องๆ มีอะไรดีๆ แนะนำมั่งครับ อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: อยากได้เบอร์เก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 15:41:53 »
เป็นผมขอซื้อเบอร์กลับมาเลยครับ แต่ถ้ามีคนมาขอซื้อเบอร์ผมแบบนี้ จะขายซักแสนนึงนะครับ555

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 16:06:04 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เป็นผมขอซื้อเบอร์กลับมาเลยครับ แต่ถ้ามีคนมาขอซื้อเบอร์ผมแบบนี้ จะขายซักแสนนึงนะครับ555

เดี๋ยวจับจรเข้เป็นตัวประกันซะเลย เรียก 3 แสน ไม่งั้นโดนทำลาบ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 16:42:43 »
ลงให้พี่ที่ทำงานที่เป็นผู้หญิงโทรถามละ เป็นเบอร์จดทะเบียน อยู่สุรินทร์ บ้านเกิดผมเลย แต่เขายังไม่ตัดสินใจขาย เหอะๆ

giga

• แฟนพันธุ์แท้
  • The Ultimate Driving Machine
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 17:18:04 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนเป็นวัยรุ่น ใช้เบอร์ 01-7909259 ระบบ AIS หลังจากวันนั้นถึงวันนี้ก็ 13 ปีแล้ว มานั่งนึกไปนึกมา มันเป็นเบอร์ความหลังที่เราเคยโทรจีบแฟน หลังแต่งงานก็เลยอยากได้มันกลับมาใช้อีก เราจะทำยังไงได้บ้างครับ ผมลองโทรไป 081-7909259 ปรากฏว่าติดมีคนรับ แต่ไม่กล้าคุยกลัวเขาหาว่าผมบ้า....

พี่ เพื่อนๆ น้องๆ มีอะไรดีๆ แนะนำมั่งครับ อิอิ

แสดงว่าคุณยิ้มเริ่มแก่แล้วครับ ถึงมารำลึกอดีต
 ;D ;D

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 18:46:10 »

แสดงว่าคุณยิ้มเริ่มแก่แล้วครับ ถึงมารำลึกอดีต
 ;D ;D
ไม่น่าตัดหน้าผมเลย ผมกำลังจะบอกคุณยิ้มกำลังรำลึกอดีต วันวานยังหวานอยู่รึป่าว
 >:D >:D >:D

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 19:18:28 »
อยากได้จริง ต้องพยายาม เหมือนจีบสาว ถ้าเขาเห็นความตั้งใจจริงของคุณยิ้มเขาต้องยอม
คุณยิ้มจะทำได้หนึ่งอย่างที่เป็นประโยชน์....!!!! :)) :)) :))

นพดล

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 20:31:03 »
ไม่ได้คืนไม่เป็นไรครับ ขอแต่เรากับแฟนรักกันเหมือนเดิมก็พอ... :-[

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 23:05:55 »
มันอยู่ที่ราคาครับ ถ้าราคาดีมีใครบ้างจะไม่ปล่อย
ถ้าสมมุติ เบอร์ที่ผมใช้ประจำมาหลายปี แล้วมีคนโทรมาบอกว่าเค้าเคยใช้เบอร์นี้ ขอซื้อคืน 2หมื่นผมไม่ขายนะผมจะบอกว่าผมไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน แต่ถ้า 5หมื่น ผมให้ทันทีเลย

แต่ที่น่าเจ็บใจกว่านั้น เจ้าของเก่าไม่ดคยโทรมาเลย มีแต่เจ้าหนี้ของเจ้าของเก่าโทรมาไม่เลิก หลายปีผ่านไปยังโทรมา ผมเลยบอกว่า มันตายไปแล้ว อีกสามสี่เดือนโทรมาอีกแระ ตูละเบื่อ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 23:10:29 »
มันอยู่ที่ราคาครับ ถ้าราคาดีมีใครบ้างจะไม่ปล่อย
ถ้าสมมุติ เบอร์ที่ผมใช้ประจำมาหลายปี แล้วมีคนโทรมาบอกว่าเค้าเคยใช้เบอร์นี้ ขอซื้อคืน 2หมื่นผมไม่ขายนะผมจะบอกว่าผมไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน แต่ถ้า 5หมื่น ผมให้ทันทีเลย

แต่ที่น่าเจ็บใจกว่านั้น เจ้าของเก่าไม่ดคยโทรมาเลย มีแต่เจ้าหนี้ของเจ้าของเก่าโทรมาไม่เลิก หลายปีผ่านไปยังโทรมา ผมเลยบอกว่า มันตายไปแล้ว อีกสามสี่เดือนโทรมาอีกแระ ตูละเบื่อ
ผมเคยโดนเจ้าหนี้ของเจ้าของเบอร์คนก่อนโทรมาทวงเงินด้วยครับ นอกระบบด้วย 3แสนครับแถมลูกปืนให้ด้วย ต้องคุยเคลียร์กันพักนึง เล่นซะเครียดเหมือนกันครับ
 O0 O0 O0

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 23:25:10 »
ลงให้พี่ที่ทำงานที่เป็นผู้หญิงโทรถามละ เป็นเบอร์จดทะเบียน อยู่สุรินทร์ บ้านเกิดผมเลย แต่เขายังไม่ตัดสินใจขาย เหอะๆ
จีบเลยครับได้ทั้งเบอร์เก่าและแฟนใหม่ ;D ;D ;D

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:29:55 »
แนะนำมองไปอนาคตดีกว่าครับ เช่น แฟนใหม่ เบอร์ใหม่ แผลใหม่  :)) :)) :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 12:32:05 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:31:50 »
แบบ ปม.1

แบบยื่นคำร้องขอเปลี่ยนภรรยา
เขียนที่.....................................................

วันที่………..เดือน........................พ.ศ.....................

เรื่อง ขอเปลี่ยนภรรยาคนใหม่แทนคนเก่า
เรียน นายทะเบียน………………………...

เนื่องด้วยข้าพเจ้า นาย………………………………………… บ้านเลขที่…… ..…..ถนน…………………….…………
ตำบล/แขวง………………………………. อำเภอ/เขต………………………..…………..จังหวัด…………………………………..
มีภรรยาชื่อ นาง…………………………… ซึ่งปัจจุบัน ภรรยาของข้าพเจ้าได้เกิดอาการผิดปกติอย่างมาก ตามอาการ ดังต่อไปนี้ (โปรดกาเครื่องหมาย หน้าข้อที่ตรงกับอาการของภรรยา)
(   ) 1. ไม่อยู่ในโอวาทของสามี
(   ) 2. ชอบทำตัวเป็นนักสืบ และช่างสำรวจ
(   ) 3. จู้จี้ ขี้บ่น โวยวายไม่เป็นเวลา แม้ยามค่ำคืน
(   ) 4. อ้วนพี อุดมไปด้วยไขมันที่หน้าท้องและที่อื่นๆ
(   ) 5. ผอมแห้ง แรงน้อย โดนนิด โดนหน่อย บอกหมดแรง
(   ) 6. ก้าวกายหน้าที่การงานและเรื่องส่วนตัว
(   ) 7. เชื่อหมอดูและชาวบ้านอย่างไร้เหตุผล
(   ) 8. ทำตัวเป็นผู้นำ ชอบจูงจมูกสามี แลกำหนดชะตาชีวิตสามี
(   ) 9. แก่ง่าย ตายช้า หน้าเ***่ยวย่น หมดสมรรถภาพ สิวฝ้าเต็มใบหน้า
(   ) 10. นำสามีไปประจาน ทั้งในที่สาธารณะและสถานอาบอบนวด
(   ) 11. ชอบเก๊กต่อหน้าเพื่อนฝูงเป็นนิจ ไม่ไว้หน้าสามี
(   ) 12. ดื่มยาดอง มั่วสุมหวย และตีโง่เป็นอาจิณ

นับว่าเป็นการทำร้ายจิตใจของข้าพเจ้าอย่างรุนแรงและไร้เหตุผล จนมิอาจทนต่อไปได้ จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา อนุญาตให้ข้าพเจ้าเปลี่ยนภรรยาใหม่ เพื่อสุขภาพจิตที่ดี และยังเป็นการเสริมสร้างกำลังใจในการทำงานให้ได้ผลมากยิ่งขึ้น อันจะเป็นผลดีต่อประเทศชาติและสังคมอีกด้วย

ลงชื่อ………………………………………………….ผู้ยื่นคำร้อง

(……………………………………………………)           

***************************************************
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:48:11 »
เป็นใบคำร้องที่อาจจะโดนแนบใบ ปพ.3 ปพ.4 กลับมาด้วย อิอิ