ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดต่อท่อน้ำร้อนเข้า-ออกหม้อต้มกันยังไง  (อ่าน 2224 ครั้ง)

jsonn

• แฟนพันธุ์แท้
วานผู้ที่ติดตั้งแก๊สแล้วหรือผู้ที่ยังไม่ติดช่วยดูและวิเคราะห์หน่อยครับว่าช่างตัดต่อท่อน้ำยังไงแล้วเจอปัญหาอะไรรึป่าว ของผมมีปัญหาว่าอุณหภูมเครื่องเย็นกว่าปกติ รู้สึกว่าจาตัดต่อกันผิดๆหลายคน จาได้รีบแก้ไขก่อนจะบานปลาย ขอบคุณครับ

yuratchrian

Re: ตัดต่อท่อน้ำร้อนเข้า-ออกหม้อต้มกันยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 15:34:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วานผู้ที่ติดตั้งแก๊สแล้วหรือผู้ที่ยังไม่ติดช่วยดูและวิเคราะห์หน่อยครับว่าช่างตัดต่อท่อน้ำยังไงแล้วเจอปัญหาอะไรรึป่าว ของผมมีปัญหาว่าอุณหภูมเครื่องเย็นกว่าปกติ รู้สึกว่าจาตัดต่อกันผิดๆหลายคน จาได้รีบแก้ไขก่อนจะบานปลาย ขอบคุณครับ
ใช่แล้วครับ ผมก็น่าจะผิดเหมือนกัน เดี๋ยวว่างๆค่อยทำใหม่
ตัดและต่ออนุกรมที่สายเส้นเดียวจะง่ายที่สุด แต่จะเป็นสายไหมดี ???
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

charoenchai_1

Re: ตัดต่อท่อน้ำร้อนเข้า-ออกหม้อต้มกันยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 20:58:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใช่แล้วครับ ผมก็น่าจะผิดเหมือนกัน เดี๋ยวว่างๆค่อยทำใหม่
ตัดและต่ออนุกรมที่สายเส้นเดียวจะง่ายที่สุด แต่จะเป็นสายไหมดี ???
อยากรู้เช่นกันครับรู้สึกผมจะต่อผิด เดียวต้องแก้ใหม่อีกนิดนึงครับ

jsonn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 20:42:07 »
ของผมตอนติดแก๊สได้เปลี่ยนพัดลมฟรีปั๊มใหม่ไปด้วย หลังติด วิ่งยังไงก้อได้แค่ 74-77 ก้อกังวลต่างๆนาๆ
สุดท้ายลองเอาฟรีพัดลมตัวเก่ามาใส่แทนของใหม่ ตอนนี้ก้อกลับมาปกติแล้วครับ แต่ผมก้อยังสรุปไม่ได้ว่าตัดต่อท่อน้ำยังไง ถึงจะดีกว่ากัน