ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของหลังคาแก้วค่ะ  (อ่าน 7379 ครั้ง)

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
เรื่องของหลังคาแก้วค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 23:04:45 »
 :-[ ขออนุญาติค่ะ  ไม่ทราบว่าพี่ๆหรือผู้มีจิตศรัทธา ขออนุญาติรบกวน
ผู้ที่มีประสบการณ์ มีความรู้ในการ ตัด ติด แปะ สติ๊กเกอร์ บนหลังคารถ

คือ อยากขอข้อมูล เรื่องการติดสติ๊กเกอร์ บนหลังคารถค่ะ
ทั้งการเลือกชนิดฟิล์ม อยากได้ฟิล์มหลังคาแก้วค่ะ ที่มีคุณภาพดีอะค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องเลือกยี่ห้อไหน ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

และต้องมีวัสดุ อุปกรณ์อะไรบ้างค่ะ หรือมีฟิล์มสำเร็จรูปรึป่าว
หรือพี่ๆท่่านใด มีเวลาว่าง สะดวก และเคยมีประสบการณ์ในการติดฟิล์มใจดีติดให้
ก็รบกวนด้วยนะค่ะ เนื่องด้วยอยากจะประหยัดและพอเพียงอะค่ะ  >:D
เพราะมีอีกหลายโปรเจคที่ต้องแก้ไข และมีรายจ่ายที่รออยู่เบื้องหน้าค่ะ อิอิ O0
ยังไงก็อ่่านผ่านๆ หรือมีที่ แหล่งแนะนำราคาย่อมเยาว์ เป็นกันเอง รบกวนด้วยค่ะ  :-X
ขอบคุณค่ะ

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: เรื่องของหลังคาแก้วค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:40:27 »
สงสัยมาถามผิดที่นะครับ  จริงๆแล้วถ้าจะให้ดีต้องพ่นสีครับ  พวกสติกเกอร์มันมีอายุการใช้งาน ความแกร่งก็น้อยกว่าเนื้อสีจริง
และ ต้องรับได้กับรอยคัตเตอร์ที่เกิดขึ้น  และขยันปัดฝุ่นบนหลังคา ที่เห็นชัดเจนเพิ่มขึ้น

ร้านนี้เห็นว่าเงาดี ตามโฆษณา 

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

หมายเหตุ : ค่าทำสี ก็พอๆกัน กับ สติกเกอร์เกรดสูง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:55:03 »
ขอบคุณพี่กฤษดามากๆค่ะ เป็นอีกทางเลือกที่ดีมากๆค้ะ แต่ถ้าพ่นสีก็เสียดายสีเดิมหากทำมาแล้วไม่ถูกใจก็ลอกออกได้อะค่ะพี่
ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะค่ะ :-X

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 19:47:26 »
ได้ยินมาว่าติดสติ๊กเกอร์ บางครั้งพอลอกออกแล้วสีเดิมมันจะหลุดมาด้วยนะครับ
ตามนี้เลยครับ ผู้มีประสบการณ์จริงครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

นำมาให้ประกอบการพิจารณาครับ  :-*

jokmitl

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 17:11:31 »
เป็นไงครับ ติดไปยังครับ ร้านไหนครับ เผื่อไปติดบ้าง ;)

nuiba

• DeliGolf
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 18:14:39 »
เคยติดครับ พอลอกปุ๊บสีก็หลุดตามมาเลย ดีที่เป็นชิ้นเล็กๆ
หลังคาแก้วต้องหุ้มดำเงา เป็นรอยง่ายมากๆครับ

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 05:35:59 »
สวัสดีค่ะ
ไปติดมาแล้วค่ะ พอดีคุณอาท่านนึงแนะนำให้ไปทำอะค่า
แต่เค้าจะเป็นร้านเล็กๆนะค่ะ เพราะถ้ามีงานแข่งเค้าก็จะทำสติ๊กเกอร์ ฟิล์มให้กับทีม SINGHA ค่ะ
เลยไม่ค่อยได้เปิดหน้าร้าน คาดว่าเค้าคงทำงานคนเดียวและมีผู้ช่วยคือลูกสาวอีก1คนค่ะ
คือจริงๆตอนแรกก็หวั่นๆค่ะ ว่าติดแล้วจะลอกมั้ย มีดจะกรีดสีรถเราทำให้งานงอกรึป่าว
คิดอยู่นานพอสมควรค่ะ อิอิ แต่คิดไปคิดมาก็ลืมไปว่าพอดีมีเพื่อนเปิดร้านร้าน wrap แห่งหนึ่งค่ะ
และรถเค้าก็ wrap ทั้งคัน มา2ครั้งแล้วและเห็นไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เลยตัดสินใจค่ะ
ไปทำกับคนอื่น 55 ป่าวหรอกค่ะ เพราะเช็คตาม วัสดุ อุปกรณ์ ฝีมือและราคามาตัดสินใจค่ะ >:D 
เลยตัดสินใจเข้าไปทำมาจนถึงวันนี้ คาดว่า น่าจะเกิน 2เดือนละค่ะ
โชคดีที่เค้าลดราคาให้เยอะทีเดียว เปนเหตุผลที่ทำกะพี่เค้าและก็รู้สึกว่าติดมาแล้วมันดูไม่โล้นจนเกินไปค่ะ

ส่วนเรื่องลอกหรือไม่นั้น อยู่ที่หลายองค์ประกอบมากกว่าค่ะ
บางทีวัสดุเหมือนกันแต่คนละล๊อต ฝีมือและการใช้น้ำยาและการเป่าไล่ลมมั้งค่ะ
ที่สำคัญราคาย่อมเยาว์เลยง่ายในการตัดสินใจค่า  :D
ขอบคุณค่ะ

kok_233:)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:02:17 »
ขอชมรูปด้วยน่ะครับ...เพื่อเป็นแนวทางครับ :-X :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 08:36:08 »
ขอดูแนวตะเข็บด้วยครับ กับตรงครีบฉลาม  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jokmitl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 14:33:12 »
สวัสดีค่ะ
ไปติดมาแล้วค่ะ พอดีคุณอาท่านนึงแนะนำให้ไปทำอะค่า
แต่เค้าจะเป็นร้านเล็กๆนะค่ะ เพราะถ้ามีงานแข่งเค้าก็จะทำสติ๊กเกอร์ ฟิล์มให้กับทีม SINGHA ค่ะ
เลยไม่ค่อยได้เปิดหน้าร้าน คาดว่าเค้าคงทำงานคนเดียวและมีผู้ช่วยคือลูกสาวอีก1คนค่ะ
คือจริงๆตอนแรกก็หวั่นๆค่ะ ว่าติดแล้วจะลอกมั้ย มีดจะกรีดสีรถเราทำให้งานงอกรึป่าว
คิดอยู่นานพอสมควรค่ะ อิอิ แต่คิดไปคิดมาก็ลืมไปว่าพอดีมีเพื่อนเปิดร้านร้าน wrap แห่งหนึ่งค่ะ
และรถเค้าก็ wrap ทั้งคัน มา2ครั้งแล้วและเห็นไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เลยตัดสินใจค่ะ
ไปทำกับคนอื่น 55 ป่าวหรอกค่ะ เพราะเช็คตาม วัสดุ อุปกรณ์ ฝีมือและราคามาตัดสินใจค่ะ >:D 
เลยตัดสินใจเข้าไปทำมาจนถึงวันนี้ คาดว่า น่าจะเกิน 2เดือนละค่ะ
โชคดีที่เค้าลดราคาให้เยอะทีเดียว เปนเหตุผลที่ทำกะพี่เค้าและก็รู้สึกว่าติดมาแล้วมันดูไม่โล้นจนเกินไปค่ะ

ส่วนเรื่องลอกหรือไม่นั้น อยู่ที่หลายองค์ประกอบมากกว่าค่ะ
บางทีวัสดุเหมือนกันแต่คนละล๊อต ฝีมือและการใช้น้ำยาและการเป่าไล่ลมมั้งค่ะ
ที่สำคัญราคาย่อมเยาว์เลยง่ายในการตัดสินใจค่า  :D
ขอบคุณค่ะ
อยากเห็นๆ ลงรูปให้ชมหน่อยครับ 8)