ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ รถผมไฟมันไม่ค่อยชาร์ตเข้าแบตตารี่เลย มีตรงไหนที่ควรดูครับ  (อ่าน 1153 ครั้ง)

9parakorn

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สอบถามหน่อยครับ รถผมไฟมันไม่ค่อยชาร์ตเข้าแบตตารี่เลย มีตรงไหนที่ควรดูหรือ ตรวจสอบครับ
batt สภาพยังดีครับ ให้ทางร้านbatt เค้าตรวจสภาพแล้ว
e46 330i ครับ
วันก่อนให้ทางร้านแบตเค้าชาร์ตให้ แล้วก็ขับทางยาวๆ บางนาไปสุวรรณภูมิ
ไปกลับประมาณ 26km แล้วก็จอดบเาน วันรุ่งขึ้นก็ start ไม่ติดอีกแล้ว  ::cry4::

tinity

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สอบถามหน่อยครับ รถผมไฟมันไม่ค่อยชาร์ตเข้าแบตตารี่เลย มีตรงไหนที่ควรดูหรือ ตรวจสอบครับ
batt สภาพยังดีครับ ให้ทางร้านbatt เค้าตรวจสภาพแล้ว
e46 330i ครับ
วันก่อนให้ทางร้านแบตเค้าชาร์ตให้ แล้วก็ขับทางยาวๆ บางนาไปสุวรรณภูมิ
ไปกลับประมาณ 26km แล้วก็จอดบเาน วันรุ่งขึ้นก็ start ไม่ติดอีกแล้ว  ::cry4::
ใดชาร์ตละครับเช็คยังว่ามันขาร์ตปกติป่ะ :หึหึ: :cheerup:

9parakorn

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
มีวิธีตรวจสอบเองหรือเปล่าครับ

smcn333

• SMCN333
  • สมาชิกอุปถัมภ์
  • ขาประจำ
  • what ever works
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เท่าที่ผมเคยทำนะครับ ใช้มิเตอร์วัดไฟมาแตะที่ขั้วบวก ลบ ของหม้อแบท ตอนดับเครื่องจะอยู่ประมาณ 11.2-12โวลต์ครับ ตอนติดเครื่องจะอยู่ประมาณ14โวลต์ครับ

ผิดพลาดยังไงช่วยกันแก้ไขนะครับ  ""ชูสองนิ้ว::

tinity

• ขาประจำ
ดูตามลิงค์นี้เลยครับดูเมนู9ครับ :cheerup: