ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอู่ซ่อมแถวโลตัส ศรีนครินทร์ ครับ  (อ่าน 4447 ครั้ง)

weerawat_s

• ขาประจำ
พอดีรถมีน้ำรั่วไหลโจ๊กเลยตรงบริเวณหลังเครื่อง หรือช่่วงแถว ๆ เกียร์นี่แหล่ะครับ ไม่แน่ใจ รอเครื่องเย็น เติมน้ำแล้วไหลอีก เลยจอดทิ้งไว้ จึงอยากทราบว่่าพอจะมีใครรู้จักอู่ดี ๆ แถวนี้บ้างป่ะครับ

อู่ประจำผมอยู่แถวลาดพร้าว แต่ถ้าเป็นไม่เยอะก็เสียดายค่าลากอ่ะครับ  :-X
อยากหล่อ ต้องยอมเจ็บ !!!!

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามเรื่องอู่ซ่อมแถวโลตัส ศรีนครินทร์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 20:23:53 »
อู่พี่โกสิท ศรีนครินทร์หลังเทสคาร์ครับ อู่นี้ซ่อมจบทุกปัญหาครับผมรับประกัน ปิดห้าทุ่มนะครับยังเข้าไปได้อยู่

weerawat_s

• ขาประจำ
Re: สอบถามเรื่องอู่ซ่อมแถวโลตัส ศรีนครินทร์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 20:37:47 »
มีเบอร์ติดต่อป่ะคับ ตอนนี้จอดนิ่งอยู่ที่โลตัส  :'(

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 20:51:52 »
คันนี้ซ่อมฝาสูบมาหรือยังครับ....เหมือนคันที่มีปัณหาเรื่องฝาสูบใช่หรือเปล่าวครับ ผมนึกว่าซ่อมไปแล้วเสียอีก

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 21:01:55 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีเบอร์ติดต่อป่ะคับ ตอนนี้จอดนิ่งอยู่ที่โลตัส  :'(
0817355700 พี่โกสิท ครับลองโทรดูให้เค้าขับรถมาช่วยก็ได้ครับ

weerawat_s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 21:02:54 »
คับผม ฝาสูบเรียบร้อยมาแล้ว เพิ่งออกจากอู่มาเมื่อวาน วันนี้อู่ปิด จะเปิดอีกทีก็วันอังคารอ่ะคับ เพราะช่างแกกลับบ้านเกิด  :'(

yo-e46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 21:14:31 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คับผม ฝาสูบเรียบร้อยมาแล้ว เพิ่งออกจากอู่มาเมื่อวาน วันนี้อู่ปิด จะเปิดอีกทีก็วันอังคารอ่ะคับ เพราะช่างแกกลับบ้านเกิด  :'(
ตายเลยติดวันหยุดซะด้วย แถวนั้นน่าไว้ใจก็มีอยู่อู่เดียวซะด้วย แล้วจะทำยังไงต่อไปอ่ะครับ ผมว่าค่อยๆคลานกลับบ้านดีกว่าครับ ขอให้เดินทางโดยปลอดภัย และหายไวๆนะครับผม

weerawat_s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 21:20:08 »
พี่โยครับ ผมหมายถึงอู่ที่ผมวางเครื่องมาเค้าปิด แต่อู่พี่โกสิท ผมคุยกับแกแล้ว นัดกันพรุ่งนี้เช้าจะลากไปหาแกครับ วันนี้ช่างกลับบ้านนอนหมดแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและเบอร์ติดต่อครับ  O0

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 21:42:29 »
จอดอยู่โลตัสศรีนครินทร์เลยเหรอครับ แถบๆเดียวกัน เพิ่งเข้ามาอ่าน ช้าไปไม่ทัน แหะๆ (เผื่อไปจอดเป็นกำลังใจ)

O0

yo-e46

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 22:20:17 »
พี่โยครับ ผมหมายถึงอู่ที่ผมวางเครื่องมาเค้าปิด แต่อู่พี่โกสิท ผมคุยกับแกแล้ว นัดกันพรุ่งนี้เช้าจะลากไปหาแกครับ วันนี้ช่างกลับบ้านนอนหมดแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและเบอร์ติดต่อครับ  O0
อ่อครับผม ขอให้หายไวๆครับ ค่าแรงแกแพงหน่อยนะครับ แต่ต่อลองแกได้ครับ

weerawat_s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 00:53:43 »
เห้อ... ช่วงนี้ผมโดนไปเยอะครับ ยังหวั่น ๆ เกียร์ กับ ช่วงล่างอยู่ เห็นช่างบอกว่า เฟืองท้ายมันหอนที่ความเร็ว 40 km/h   ::)

ooooatooo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:03:00 »
ถ่ายของเหลวครับ ของเหลวรถนะครับ ไม่ใช่ของเหลวคน

ล้างสมอง + เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย น่าจะโอเคแล้วครับ เพราะเฟืองท้ายหอนมันไม่พังง่ายๆครับ

weerawat_s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:24:46 »
คุณ ooooatooo อยู่แถวไหนอ่ะครับ แล้วปกติประจำอยู่ที่อู่ไหนครับ  :)

ooooatooo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:41:37 »
ศรีนครินทร์ครับ ส่วนมากซ่อมกันกับรุ่นพี่ครับ อู่ที่ทำมีหลายอู่ครับ แล้วแต่ว่าไปซ่อมอะไรบ้าง ช่วงล่างต่างหาก เครื่ืองต่างหาก ไฟ แอร์ต่างหาก แล้วแต่อาการครับ
ถ้าจำไม่ผิด pm เบอร์ไปแล้วครับ โทรมาชวนไปกินเหล้าได้ เอ๊ย โทรมาลองถามได้ครับ แบบประหยัดงบจัดกันไปครับ

weerawat_s

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 02:24:56 »
รบกวน pm มาอีกรอบละกันคับ ใจจิงผมอยากหาอู่แถว ๆ นี้เช็คดูก่อน เพราะเสียดายค่ารถสไลด์ที่จะไปอู่พี่โกสิท คิดว่าน่าจะท่ออะไรหลุดสักอย่างนี่แหล่ะคับ แต่ก็ไม่กล้าคลานไป เพราะเพิ่งโดนเรื่องฝาสูบมาหมาด ๆ  :'(