ผู้เขียน หัวข้อ: E46 ปรึกษาอยากติดแก๊ส AC ครับ  (อ่าน 6452 ครั้ง)

superbank

• ขาประจำ
E46 ปรึกษาอยากติดแก๊ส AC ครับ
« เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 08:15:33 »
อยู่แถวบางกะปิ อยากติดแก๊ส AC อยากรบกวนขอคำแนะนำร้านที่จะไม่โดนฟันหัวแตกครับ

อยากติดรุ่นดีที่สุดครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้ควรเล่นรุ่นไหนดีที่ติดแล้วจบ

อ่านๆ หาข้อมูลดูเห็นบางท่านบอกให้เพิ่มหม้อต้มใช้เป็น KTM แล้วเลือกหัวฉีดดีๆ

อยากรบกวนเพื่อนๆ แนะนำให้หน่อยครับว่าถ้าไปติดควรเลือกจัดชุดแบบไหนยังไงบ้างครับ

แล้วราคาควรจะประมาณสักเท่าไหร่ที่เหมาะสม ขอบคุณมากครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: E46 ปรึกษาอยากติดแก๊ส AC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:09:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่แถวบางกะปิ อยากติดแก๊ส AC อยากรบกวนขอคำแนะนำร้านที่จะไม่โดนฟันหัวแตกครับ

อยากติดรุ่นดีที่สุดครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้ควรเล่นรุ่นไหนดีที่ติดแล้วจบ

อ่านๆ หาข้อมูลดูเห็นบางท่านบอกให้เพิ่มหม้อต้มใช้เป็น KTM แล้วเลือกหัวฉีดดีๆ

อยากรบกวนเพื่อนๆ แนะนำให้หน่อยครับว่าถ้าไปติดควรเลือกจัดชุดแบบไหนยังไงบ้างครับ

แล้วราคาควรจะประมาณสักเท่าไหร่ที่เหมาะสม ขอบคุณมากครับ
  เดี่ยวให้พี่อ้อนมาตอบให้แก ชำนาญครับ หรืโทรไปถามก็ได้ เบอร์โทรอยู่ในกระทู้ช่วยเหลือสมาชิกนะครับ O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: E46 ปรึกษาอยากติดแก๊ส AC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 11:26:41 »
ผมแนะนำไปแถวอู่เกษตร-นวมินทร์ครับ ของ ac เป็นอู่ของ ac เลยครับผมติดใน m54 หม้อต้มมาเป็นชุดมันเลยครับร้านชื่อ สหเฮงงานดีงานเนียน ราคาไม่ถูกไม่แพงครับ แต่รับประกันงานและบริการหลังการขายไม่มีผิดหวังเลยครับที่นี่

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 13:59:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมแนะนำไปแถวอู่เกษตร-นวมินทร์ครับ ของ ac เป็นอู่ของ ac เลยครับผมติดใน m54 หม้อต้มมาเป็นชุดมันเลยครับร้านชื่อ สหเฮงงานดีงานเนียน ราคาไม่ถูกไม่แพงครับ แต่รับประกันงานและบริการหลังการขายไม่มีผิดหวังเลยครับที่นี่
+1ครับ ผมใช้323iครับ ไปจูนล่าสุดเมื่อก่อนปีใหม่ครับ ทางร้านบอกว่าได้ซอฟแวร์มาใหม่ทำให้ปรับจูนได้ดียิ่งขึ้น ล่าสุดเท่าที่ขับมาออกตัวได้ดีครับ เร่งแซงไม่สะดุดครับ ราคาของ6สูบ 41,000บาทครับ ยังไม่เปลี่ยนแปลงครับ
 ;) ;) ;)

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 17:05:15 »
ติดชุดดีที่สุดแล้ว ไม่ต้องเพิ่มอะไรแล้วครับ เอาชุดที่มาในกล่องหัวฉีดนั่นแหละดีที่สุดแล้ว สำคัญที่วิธีและขั้นตอนการติดตั้ง

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 20:14:56 »
ติดชุดดีที่สุดแล้ว ไม่ต้องเพิ่มอะไรแล้วครับ เอาชุดที่มาในกล่องหัวฉีดนั่นแหละดีที่สุดแล้ว สำคัญที่วิธีและขั้นตอนการติดตั้ง

ติดที่ไหนดีครับปัญหาใหญ่เลย พอมีข้อมูลแนะนำมั้ยครับเห็นร้านติดเป็นร้อย กลัวจะดวงจู๋น่ะครับ

หรือเพื่อนๆ คนไหนมีประสบการณ์ดีๆ ที่ไหน PM ก็ได้นะครับ

jsonn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 13:31:51 »
ผมก้อหาข้อมูลอยู่ครับ โทรหาเฮียเฮง ร้านหสเฮง ข้อมูลดังนี้ ถังDONUT ประมาณ 50l หรือ capsule 58l+AC300 isa2 40,000 บาท เป็นหัวฉีด Rail ถ้าหัวฉีด HANA+5,000 ถ้า AC300 OBD II เพิ่มอีก 5000 มีใบวิศวะ กับตัดปั๊ม ติ๊กให้ ถ้าลูกค้าน้อยวันเดียวเสร็จ ถ้างานเยอะ เสร็จในสองวัน
ร้านปานเซอร์วิส จาก คุณ ดีมาซิโอ้ AC300 isa2 ?? donut48l/capsule 58 ประมาณ 36000 อาจบวกเพิ่มนิดหน่อย  หรือ ATIKer 36000 ไม่ตัดปั๊มติ๊ก ค่าใบวิศวะ+ 1000 ใช้เวลาติด 4 วัน
คร่าวๆประมาณนี้ครับเท่าที่คุยและจับใจความได้รายละเอียดลองคุยกับทางร้านอีกทีครับ
ไม่ได้ถามว่าทั้งสองร้านถอดไอดีมาเจาะข้างนอกรึป่าวครับ

kangplaz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 14:34:05 »
ธนกฤตออโต้เซอร์วิสแอนด์ ออโต้แก๊ส  สวนหลวง ร.9

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 15:07:59 »
ธนกฤตออโต้เซอร์วิสแอนด์ ออโต้แก๊ส  สวนหลวง ร.9
ผมว่าเค้าไม่ค่อยรับผิดชอบงานครับ เกิดกับผู้ใหญ่ในบริษัทผมนี่หละ ติดกับเค้าแต่จูน2-3ครั้ง ก็บอกว่าไม่รับจูนแล้ว

kosit_w

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:43:27 »
ร้านปานเซอร์วิส เท่าที่อ่านดู OK นะครับ แต่ผมสงสัย ทำไมใช้เวลาติดตั้ง 4 วัน  ที่จริง ถ้ารถสมบูรณ์ ติดตั้งวันเดียวเสร็จครับ (หมายถึงไม่มีคิวนะ หรือนัดคิวไว้)  ยิีงถังโดนัทยิ่งติดง่าย ไม่ต้องทำขาถัง เอาถังแก๊สวางได้เลย แล้วมาร์ค รู เจาะยึด

ผมว่านัดสองวันน่ะพอสมเหตุสมผล  ติดตั้งวันนึง เผื่อมีเหตุผิดปกติต้องแก้ไขอีกวันนึง

ส่วนใบวิศวะ  ถ้ายังไม่ไปจดทะเบียนแก๊สยังไม่ต้องเอามาครับ เพราะเอามาเสีย 1000 นึง   ไปขอข้างนอกก็ได้ ผมขอได้ 700 บาท ใครอยากรู้แหล่งที่ขอ PM มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 16:45:12 โดย kosit_w »

manbm

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 17:11:25 »
เคยคิดจะติดเหมือนกันแต่ใช้รถน้อยมากเพราะรถอยู่ไทยเลยไม่ติด ที่UAE ผมใช้ lexus is300 แถมน้ำมันฟรีจาก Ethihad ครับเศรษฐีน้ำมันที่นี่95 ลิตรละ 12-13 บามครับถูกมากๆรถแรงๆเพียบ eco car แถบหาไม่เจอเลยครับ เครื่อง 3000 นี่เห้นกันเกลื่อนเหมือนเครื่อง 1400-1500-1600 บ้านเราเลยครับต่ำกว่า 2000 ไม่ค่อยเจอเลย

spiritzas

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 02:11:41 »
เคยคิดจะติดเหมือนกันแต่ใช้รถน้อยมากเพราะรถอยู่ไทยเลยไม่ติด ที่UAE ผมใช้ lexus is300 แถมน้ำมันฟรีจาก Ethihad ครับเศรษฐีน้ำมันที่นี่95 ลิตรละ 12-13 บามครับถูกมากๆรถแรงๆเพียบ eco car แถบหาไม่เจอเลยครับ เครื่อง 3000 นี่เห้นกันเกลื่อนเหมือนเครื่อง 1400-1500-1600 บ้านเราเลยครับต่ำกว่า 2000 ไม่ค่อยเจอเลย
มีเงินใช้น้ำมันดีกว่าครับ ลดปัญหาจุกจิก สำคัญคือเวลาครับ
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

kangplaz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 13:12:01 »
ผมว่าเค้าไม่ค่อยรับผิดชอบงานครับ เกิดกับผู้ใหญ่ในบริษัทผมนี่หละ ติดกับเค้าแต่จูน2-3ครั้ง ก็บอกว่าไม่รับจูนแล้ว

ผมไปติดตอน กลาง ๆ ปี 55 แล้วก็ไม่เคยไป อีกเลย อย่าให้รถผมเกิดปัญหาเลย  O:-)

kangplaz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 13:13:34 »
ร้านปานเซอร์วิส เท่าที่อ่านดู OK นะครับ แต่ผมสงสัย ทำไมใช้เวลาติดตั้ง 4 วัน  ที่จริง ถ้ารถสมบูรณ์ ติดตั้งวันเดียวเสร็จครับ (หมายถึงไม่มีคิวนะ หรือนัดคิวไว้)  ยิีงถังโดนัทยิ่งติดง่าย ไม่ต้องทำขาถัง เอาถังแก๊สวางได้เลย แล้วมาร์ค รู เจาะยึด

ผมว่านัดสองวันน่ะพอสมเหตุสมผล  ติดตั้งวันนึง เผื่อมีเหตุผิดปกติต้องแก้ไขอีกวันนึง

ส่วนใบวิศวะ  ถ้ายังไม่ไปจดทะเบียนแก๊สยังไม่ต้องเอามาครับ เพราะเอามาเสีย 1000 นึง   ไปขอข้างนอกก็ได้ ผมขอได้ 700 บาท ใครอยากรู้แหล่งที่ขอ PM มาครับ

ผมเคยโทรถามครับ เขาบอกทำคนเดียวคิวเยอะ แต่เขาบอกไม่ได้ใบ วิศว ผมเลยไม่ได้ไป

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 14:44:53 »
เดี๋ยวถ้าผมได้ติดที่ไหนแล้วจะมาเล่าให้ฟังว่าราบลื่นดีหรือเปล่า

ตอนนี้ก็พยายามหาข้อมูล กับปรึกษาพี่ๆ ในนี้ให้ชัวร์ๆ

และคิดว่านำจะรถไปเช็คว่ามีอะไรต้องทำให้เรียบร้อยซะก่อนด้วยครับ

ท่านใดมีคำแนะนำสั่งสอน pm มาได้ตลอดเลยนะครับ

praphol

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 18:33:08 »
แนะนำติดหัวฉีด Hana เลยนะครับ  วิ่งดีกว่ากันเยอะเลยปลายไหลสุดๆ ครับใช้อยู่ครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 18:37:56 »
แนะนำติดหัวฉีด Hana เลยนะครับ  วิ่งดีกว่ากันเยอะเลยปลายไหลสุดๆ ครับใช้อยู่ครับ
เรียนสอบถามครับว่าหัวฉีดมันเกี่ยวกับความเร็วปลายหรอครับ ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

jsonn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:05:14 »
เรียนสอบถามครับว่าหัวฉีดมันเกี่ยวกับความเร็วปลายหรอครับ ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ผมก้อสงสัย ตอนคุยกับเฮียเฮง แกก้อบอกว่ามันดีกว่ากัน แต่ผมก้อไม่รู้ว่ามันดีกว่ายังไง แต่แน่ๆ+5000 บาท ใครมีที่ไหนที่ติดดีๆแล้วถอดไอดีมาเจาะ แนะนำด้วยครับ เคยไปติดคันเก่าแถวดอนเมืองเล่นกันสดๆเลย ถึงเป็นเป็นพลาสติกก้อเถอะ แต่ถ้าไปเบียดอยู่ระหว่างลูกสูบกับกระบอกสูบตลอดผมว่าก้อมีผลกับรถน่ะ

praphol

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 12:30:06 »
ผมได้รับคำแนะนำมาจากเจ้าของผู้นำเข้า AC ว่า หัวฉีด Hana ตัวนี้ดีการจ่ายแก๊สได้แม่นยำ และช่วยให้ประหยัดแก๊สเพิ่มขึ้นอีก10-15% และปลายจะไหลดีขึ้น แรกๆผมก็ลังเลว่ามันคุ้มกันไหนที่ต้องจ่ายเพิ่มอีก4000-5000บาทและแล้วก็ได้ขอสรุปให้ตัวเองว่าเขาขายและนำเข้า+ติดตั้งด้วยของ AC แต่ทำไมแนะนำหัวฉีดHana เลยลองครับจากการสังเกตพบว่าเป็นอย่างที่เขาแนะนำครับ คือรอบจะกวาดเร็วเหมือนนำมันไม่มีอาการอั้นเหมือนที่ใช้หัวฉีดValtek30 เสียงก็เงียบกว่า คุ้มครับกับการลงทุนในระยะยาวและการที่ต้องการประสิทธิภาพของการติดแก๊ส อีกอย่างไหนๆก็อยากแนะนำให้ติดที่ TheO คุณICe เจ้าของผู้นำเข้าเขารู้จัก N42 เป็นอย่างดี รับรองว่าจบ 1000% สำหับการถอดไอดีเจาะที่นี้เขาก็ทำให้ครับแต่ต้องคุยกันก่อน หวังว่าคงเป็นประโยชในการตัดสินใจนะครับ

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 13:44:40 »
ผมได้รับคำแนะนำมาจากเจ้าของผู้นำเข้า AC ว่า หัวฉีด Hana ตัวนี้ดีการจ่ายแก๊สได้แม่นยำ และช่วยให้ประหยัดแก๊สเพิ่มขึ้นอีก10-15% และปลายจะไหลดีขึ้น แรกๆผมก็ลังเลว่ามันคุ้มกันไหนที่ต้องจ่ายเพิ่มอีก4000-5000บาทและแล้วก็ได้ขอสรุปให้ตัวเองว่าเขาขายและนำเข้า+ติดตั้งด้วยของ AC แต่ทำไมแนะนำหัวฉีดHana เลยลองครับจากการสังเกตพบว่าเป็นอย่างที่เขาแนะนำครับ คือรอบจะกวาดเร็วเหมือนนำมันไม่มีอาการอั้นเหมือนที่ใช้หัวฉีดValtek30 เสียงก็เงียบกว่า คุ้มครับกับการลงทุนในระยะยาวและการที่ต้องการประสิทธิภาพของการติดแก๊ส อีกอย่างไหนๆก็อยากแนะนำให้ติดที่ TheO คุณICe เจ้าของผู้นำเข้าเขารู้จัก N42 เป็นอย่างดี รับรองว่าจบ 1000% สำหับการถอดไอดีเจาะที่นี้เขาก็ทำให้ครับแต่ต้องคุยกันก่อน หวังว่าคงเป็นประโยชในการตัดสินใจนะครับ

สุดยอดมากครับ ตอนนี้รถเรียบร้อยดีแล้วใช่มั้ยครับ

praphol

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 13:48:27 »
ครับเรียบร้อยครับกราฟแก๊สกับนำมันทับกันเลย

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 13:50:50 »
ครับเรียบร้อยครับกราฟแก๊สกับนำมันทับกันเลย
ถ้าติดแก๊สไปแล้ว เปลี่ยนแค่หัวฉีดอย่างเดียวได้มั้ยครับ ผมติดACอยู่ครับ

praphol

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 14:03:28 »
ได้ครับ เดิมทีผมก็ใช้หัวฉีดของValtekเป็นชุดที่มากับ Ac ครับ

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 10:09:37 »
STAG300Primium + หม้อต้ม KME GOLD + ถังโดนัส + รางหัวฉีด HANA หรือ KEIHIN

คิดว่าน่าจะเล่นชุดนี้ครับ อาจจะไปติดที่ Theo เพื่อความสบายใจว่าเป็นผู้นำเข้า

แต่ก็กำลังเช็คราคาอยู่ครับว่าต่างกับที่อื่นมากน้อยแค่ไหน

เพื่อนๆ พี่ๆ มีอะไรแนะนำมั้ยครับ

kosit_w

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 14:30:26 »
แนะนำว่าเช้คระบบเครื่องยนต์ให้สมบูรณ์ และใช้น้ำมันไปซักพักเพื่อแน่ใจว่าสมบูรณ์จริงๆ แล้วติดเลยครับ

แล้วขอเตือนเพื่อนสมาชิกที่ติดแก๊สถังโดนัทนะครับ  แนะนำให้เอายางอะไหล่ใส่ท้ายรถไว้ตลอดเวลานะครับมันช่วยเราได้ยามคับขันยางแตก

เจอประสบการณ์กับตัวเอง เมื่อคืนวันศุกร์ ประมาณเที่ยงคืน เอารถJazz ติดแก๊สไป คลอง 13 ลงหลุมเสียงดังปัง ฟี่ๆๆ  จอดลงไปดู ยางรั่ว ไม่มียางอะไหล่ (เพราะติดแก๊สถังโดนัทและรถคันนี้กะว่าไม่ได้วิ่งต่างจังหวัดเลยไม่เอายางอะไหล่ใส่ไว้)

มืดสนิท ไกลปืนเที่ยง ไม่มีปั๊ม ไม่มีแท๊กซี่ ก็ทนวิ่งบดยางไปออกถนนใหญ่ประมาณ 5 กิโล เจอแท็กซี่ เลยขอยืมยางอะไหล่เค้าวิ่งกลับบ้าน
เช้าเลยเอายางไปเปลี่ยน ร้านยางถอดออกมาเจอสภาพ ขณะที่ยากแตกคือลงหลุม แล้วยางเบียดกับแม็ก ทำให้บาดแก้มจนแตกรูประมาณ 2นิ้ว(ยางไซปกติไม่ได้โหลด) 
เพราะฉะนั้น ใครที่คิดว่าพกแค่น้ำยาอุดรูรั่วไว้ในรถ หมดสิทธฺ์ครับ เพราะบาดแก้มแหกไป 2 นิ้ว ต้องเปลียนยางอะไหล่อย่างเดียวครับ

แนะนำอีกนิดหายางอะไหล่แบบบาง ติดรถไว้ ไม่เกะกะ

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:51:35 »
วันนี้พาน้อง N42 มา Theo แล้วครับแต่ยังไม่เจอคุณ Ice นะครับรอลุ้นว่าจะเรียบร้อยแค่ไหน

ใครมีโปรแกรมจูนของ Stag300Primium รบกวนขอ link โหลดหน่อยนะครับ

ช่างบอกว่าต้องโดนเจาะตูดวางถังโดนัส รูเบ่อเริ่มเลย   O:-) เห็นแล้วต้องทำใจนิดนึง

แท่งนี้ครับต้องโดนตัดไม่่งั้นวางถังไม่ได้  :o

kosit_w

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 14:02:24 »
ใช่ตามนั้นต้องตัดออก ถ้าให้ดีเอาเก็บไว้ก็ดีเผื่อมีใครอยากได้ภายหลัง หายากนะตัวเนี๊ย

เรื่องรูเป็นเรื่องปรกติต้องรูใหญ่ เพื่อความปลอดภัย ไว้ระบายแก๊สถ้าแก๊สรั่ว

ส่วนเรื่องอื่น เอาตามช่างว่านะครับ อย่าดื้อ เดี๋ยวช่างหาว่ารู้มากให้เอาไปทำเอง แต่แอบๆดูไว้ให้เป็นไปตามมาตราฐาน
ที่ถามมาใน PM น่ะ มันนอกมาตรฐาน เดี๋ยวค่อยว่ากัน

อีกเรื่อง ติดถังโดนัทแล้วอย่าลืมหายางอะไหล่แบบบางติดรถไว้นะ เผื่อฉุกเฉินไม่มียางอะไหล่ใช้แล้วจบกัน (ใครไม่เคยเจอยางแตกตอนเที่ยงคืนกลางป่าไม่เข้าใจหรอกผมเจอมากับตัว)

ตัวอย่างของการไม่มียางอะไหล่

praphol

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:47:38 »
อย่าลืมให้คุณ ICE เอา OBD scaner จูนให้นะครับจะได้จบทีเดียวเลย

superbank

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 15:23:38 »
เมื่อเช้าโทรไปเช็คได้ความว่ารถเสร็จแล้วรอเติมแก๊สวิ่งจูน จนบ่ายๆ เห็นเงียบไปเลยโทรไปตามแต่ให้ฝากเบอร์ก็รอๆๆ

ตอนนี้โทรมาบอกว่ารถยังไม่นิ่งวันนี้คงไม่เสร็จให้เรารอเรียบร้อยแล้วจะโทรมาแจ้ง

ก็ต้องรอลุ้นต่อไปแอบเสียวนิดๆ ไม่รู้ตอนไปรับจะได้เจอคุณไอซ์หรือเปล่า

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ผลเป็นยังไงแล้วจะมารายงานอีกรอบครับ

kosit_w

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 09:36:44 »
เมื่อเช้าโทรไปเช็คได้ความว่ารถเสร็จแล้วรอเติมแก๊สวิ่งจูน จนบ่ายๆ เห็นเงียบไปเลยโทรไปตามแต่ให้ฝากเบอร์ก็รอๆๆ

ตอนนี้โทรมาบอกว่ารถยังไม่นิ่งวันนี้คงไม่เสร็จให้เรารอเรียบร้อยแล้วจะโทรมาแจ้ง

ก็ต้องรอลุ้นต่อไปแอบเสียวนิดๆ ไม่รู้ตอนไปรับจะได้เจอคุณไอซ์หรือเปล่า

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ผลเป็นยังไงแล้วจะมารายงานอีกรอบครับ

รถโอเคยัง ครับ