ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดติดจานดาวเทียมในรถมั่งครับ  (อ่าน 1860 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
ท่านใดติดจานดาวเทียมในรถมั่งครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 21:56:35 »
ผมเคยคิดจะติดเมื่อหลายเดือนก่อน เพราะอยากทำรถให้เหมือนบ้าน เอาไว้บริการแฟนตอนเดินทางไกลๆ แต่ก็ต้องยกเลิกไปเพราะหลายๆ ท่านบอกว่าถ้าติดรถจะกลายเป็นหัวจุก อิอิ

มาตอนนี้ไปเจอจานแบบใหม่ บางกว่าเดิมเยอะมากๆ คิดว่าถ้าติดคงไม่น่าเกลียด แต่ก็ยังไม่มั่นใจในการติดตั้งของช่าง กลัวทำรถมีไฟโชว์ เลยอยากถามว่าท่านใดเคยติดแล้วมั่งครับ ติดแล้วมีผลเสียอะไรไหม

ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

toffyblues

• ขาประจำ
Re: ท่านใดติดจานดาวเทียมในรถมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 22:57:03 »
ใจเย็นๆ ครับ รอDigital TV ดีกว่าครับ ไม่น่าเกินกลางเดือนม.ค. น่าจะได้ใช้ ที่ผ่านมามีทดลองออกอากาศไปแล้ว วิ่งกัน 100 กว่า ภาพยังชัด นิ่ง  ติดตั้งง่าย ที่สำคัญไม่ต้องมีจานบินบนหลังคาครับ
 :-*

toffyblues

• ขาประจำ
Re: ท่านใดติดจานดาวเทียมในรถมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 23:02:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัวอย่างครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 23:11:23 »
Digital TV ก็ดูข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะครอบคลุมทั่วประเทศเมื่อไหร่ แล้วตอนนี้ชลบุรีครอบคลุมหรือยังหว่า อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 09:43:41 »
จานดาวเทียมติดรถกำลังจะเป็นเทคโนโลยีที่กำลังจะล้าสมัยในปัจจุบัน
ส่วนดิจิตอลทีวีที่จะเข้ามาแทนที่จะมาแทนที่นั้นก็ยังเป็นสิ่งที่ใหม่อยู่ยังต้อง
คงรอ sw และ hw ให้สมบูรณ์ และราคาที่ลงตัวก็ต้องใช้เวลาอย่างน้อยอีก
6 เดือน ผมแนะนำให้ใช้ ipad โหลด ftv มาดูไปก่อนไม่ต้องไปยุ่งกับระบบไฟ
ของรถสามารถต่อระบบเสียงผ่าน aux กับ cd business ได้สำหรับรถที่มีช่องต่
ในรุ่นที่รองรับ และถ้าคุณยิ้มหรือคนรู้จักเป็นสมาชิกทรูวิชั่นแบบโกลด์แพคเก
ก็สามารถโหลด app. htv ของทรู มาดูฟรีได้ แถมดูทรูสปอร์ท 1.2.3. และช่อง
hd บางช่องได้ด้วย สัญญาณ 3g ครอบคลุมโดยเฉพาะชลบุรีเหลือๆ เวลาอยู่นอกรถ
ก็เอา ipad มาเข้าเวปแซวตารุทได้ตลอด 24 ชม. ที่แนะนำเช่นนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ^-^ ^-^ ^-^ C:-) C:-)
สำหรับผู้มีอาชีพเกี่ยวข้องและเคยใช้ เลยเสียดายแทนสำหรับผู้คิดจะติดจานดาวเทียม
รถยนต์ หากเผลอไปจอดบางที่ก็โดนยกจานเอาไปขายได้ เพราะเป็นแค่แม่เหล็ก
ที่ติดกับหลังคารถเท่านั้น....

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 11:20:29 »
ตายิ้มจะเอาหม้อสุกี้ไว้บนหลังคารถเหรอครับ :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 15:54:47 »
พี่อั่นอธิบายหน่อยครับ ว่าเป็นสมาชิกโกลด์แล้วจะดูทีวีในรถอย่างไร ผมยังไม่เคยทราบครับ 

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 20:25:38 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พี่อั่นอธิบายหน่อยครับ ว่าเป็นสมาชิกโกลด์แล้วจะดูทีวีในรถอย่างไร ผมยังไม่เคยทราบครับ

คืออย่างนี้ครับคุณหมอรูปหล่อ. ผมแนะนำให้ป๋ายิ้มซื้อ ipad หรือ iphone 3g มาใช้ app ดูทีวีแทนที่จะใช้กระทะดาวเทียมติดรถ เพราะปัญหามันมีมากซึ่งผมจะไม่อธิบายเดี๋ยวจะตอบไม่ตรงคำถาม การใช้อุปกรณ์ดังกล่าวหากใช้ซิมของทรู(ค่ายอื่นไม่แน่ใจ)สามารถดาวน์โหลด app ฟรีทีวีมาดูได้(ซิมทุกระบบ) หากเป็นสมาชิกทรูวิชั่นระดับโกลด์หรือระดับไหนไม่ต่ำกว่าปีก็สามารถดาวน์โหลด app HTV มาดูรายการของทรูวิชั่นได้ เช่น Cartoon network,Tsp.1,2,3,Tsp.HD. เป็นต้น โดยใช้หมายเลขสมาชิก Install เข้าไปในครั้งแรกเท่านั้น ซึ่งผมก็ใช้ M/N ของภรรยาคนสุดท้องลงทะเบียน..555
ซึ่งการใช้ ipad/iphone นั้นมันมี Utility(อรรถประโยชน์)ที่หลากหลายกว่าครับ..!!!

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 21:23:39 »
ขอรายละเอียดการโหลดแอฟด้วยครับ พอดีเพิิ่งซื้อ I pad mini มาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 22:00:19 »
ขอรายละเอียดการโหลดแอฟด้วยครับ พอดีเพิิ่งซื้อ I pad mini มาครับ

ก่อนลงโปรแกรมเองต้องสมัครใช้เพื่ิอรับ  username/password ก่อน โดยกด App Store แล้วปฏิบัติ
ตามขั้นตอนตามที่เครื่องแนะนำ....

เข้า   AppStore  กด Search พิมพ์  tv  thailand  แล้วเลือกสำหรับ ฟรีทีวี ทั่วไปมีให้เลือกมาก
ถ้าต้องกการของทรูวิชั่นจะได้ครบหมด พิมพ์ htv  แล้วเลือกฟรี - ติดตั้ง  - ใส่  username/password  ที่สมัครไว้ รอ หลังติดตั้งเสร็จ เข้า  icon HTV ลงทะเบียนตามขั้นตอนโดยใช้เอกสารในใบเสร็จอ้างอิงก็ได้ครับ
หากลงทะเบียนทรูวิชั่นไม่ได้ โทร 02-725-2525 ติดต่อ จนท.เพื่อช่วยเหลือก็ได้ครับคุณต้อม.,ไม่ยาก

;)

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 22:16:08 »
3G มันลิมิตให้ใช้ดาต้าทรานเฟอร์แค่ 5G เองอะครับ ถ้าดูพวกมัลติมีเดียผมว่าแค่หนัง หรือบอล 1-2 คู่ก็หมดแล้วอะครับ ซึ่งถ้าดูทีวีบนเน็ตผมว่าคงดูได้ไม่นาน อาจจะต้องรอ 3G แท้ๆ อีกสักพักคงได้ใช้

ผิดถูกประการใดขอภัยด้วยนะครับ แหะๆ

O0

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 23:32:12 »
3G มันลิมิตให้ใช้ดาต้าทรานเฟอร์แค่ 5G เองอะครับ ถ้าดูพวกมัลติมีเดียผมว่าแค่หนัง หรือบอล 1-2 คู่ก็หมดแล้วอะครับ ซึ่งถ้าดูทีวีบนเน็ตผมว่าคงดูได้ไม่นาน อาจจะต้องรอ 3G แท้ๆ อีกสักพักคงได้ใช้

ผิดถูกประการใดขอภัยด้วยนะครับ แหะๆ

O0

ผมคิดว่าการใช้เวลาในการดูทีวีในรถมันน่าจะเพียงพอกับการใช้งานนะครับ ผมเคยดูสูงสุด 3 ชม.
เลยไม่ทราบว่า data limited ได้เท่าไรน่ะครับ,,
 >:D

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 23:47:59 »

ก่อนลงโปรแกรมเองต้องสมัครใช้เพื่ิอรับ  username/password ก่อน โดยกด App Store แล้วปฏิบัติ
ตามขั้นตอนตามที่เครื่องแนะนำ....

เข้า   AppStore  กด Search พิมพ์  tv  thailand  แล้วเลือกสำหรับ ฟรีทีวี ทั่วไปมีให้เลือกมาก
ถ้าต้องกการของทรูวิชั่นจะได้ครบหมด พิมพ์ htv  แล้วเลือกฟรี - ติดตั้ง  - ใส่  username/password  ที่สมัครไว้ รอ หลังติดตั้งเสร็จ เข้า  icon HTV ลงทะเบียนตามขั้นตอนโดยใช้เอกสารในใบเสร็จอ้างอิงก็ได้ครับ
หากลงทะเบียนทรูวิชั่นไม่ได้ โทร 02-725-2525 ติดต่อ จนท.เพื่อช่วยเหลือก็ได้ครับคุณต้อม.,ไม่ยาก

;)

ขอบคุณมากครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN