ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องกระจก Hagus หน่อยครับ  (อ่าน 1867 ครั้ง)

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
ขอถามเรื่องกระจก Hagus หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 20:49:07 »
พอดีผมเพิ่งไปติดกระจกมองข้าง Hagus แท้ตรงรุ่นมาครับ
แต่แอบสงสัยนิดหนึ่ง ตามนี้ครับ ไม่ทราบมีท่านใดใช้อยู่หรือมีข้อมูล รบกวนช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ

1. ดูยังไงว่าเป็นของ RHD หรือ LHD ครับ ของผมปรับมุมมองได้พอดีตามปกติครับ
    แต่ยังแอบสงสัยว่าของผมจะเป็น LHD นี่สิ ???
2. มันมี memmory มั้ยครับ ของผมมันเหมือนจะมี แต่พอกดปุ่ม mem กระจกมันปรับตัวแบบเอ๋อๆ ครับ
    แต่การปรับมุมมองด้วยไฟฟ้าทำงานได้ปกติครับ :-\
3. พอเวลาเข้าเกียร์ถอย กระจกฝั่งซ้ายมันปรับระดับกระจกให้ต่ำลงอัตโนมัติได้มั้ย
    ของผมมันปรับมองฟ้าซะงั้นอ่ะครับ O0

ข้อ 2 และ 3 ถ้าตัวกระจกมันรองรับระบบนี้จะได้เอาไปให้ช่างเค้าแก้ไขให้ครับ
ขอบคุณครับ :-X

ปล. ก่อนหน้านี้กระจกเดิมปรับ พับไฟฟ้า memory และถอยหลังกระจกกดต่ำได้อย่างปกติหมดครับ

Ryan_E46

Re: ขอถามเรื่องกระจก Hagus หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:34:30 »
เงียบ สงสัยไม่ช๊อต ^-^
(มุกนี้ เก่ายังหว่า  O0)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
Re: ขอถามเรื่องกระจก Hagus หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 02:52:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน :-X

ว่าแต่รถเงาจังครับ คุณนพ ;)

Ryan_E46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:36:01 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน :-X

กระจ่างเลย ขอบคุณมากครับคุณเรย์
สรุปว่าไม่มี memory ชัวร์ๆ และกระจกมองต่ำตอนถอยก็คงไม่มี
ส่วนเป็นของ RHD หรือ LHD ตามเอกสารที่คุณเรย์ส่งมา คงต้องดูที่ part number
แต่ผมจำไม่ได้แล้วนี่สิ ติดตั้งไปแล้วด้วย เดียวถ้าได้ถอดเมื่อไหร่จะลองสังเกตุดูอีกทีครับ
แต่ก็ไม่เป็นไรมากเพราะมุมมองก็ปรับได้พอดีตามปกติทั้ง 2 ฝั่งครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับคุณเรย์ ยังไงแวะมาให้ความรู้กันอีกนะครับ :-X

ปล. ผลจากการขัดสีน่ะครับ ประทับใจสุดๆ :D
แต่ก็ยังไม่เงาเท่ารถคุณเรย์หรอกครับ  ;) ผมก็ยังไม่ได้ไปซื้อ wax ที่คุณเรย์แนะนำเลยเนี่ย
อยากจะเงาอย่างนี้ไปนานๆ ครับ  O:-)

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 00:27:58 »

กระจ่างเลย ขอบคุณมากครับคุณเรย์
สรุปว่าไม่มี memory ชัวร์ๆ และกระจกมองต่ำตอนถอยก็คงไม่มี
ส่วนเป็นของ RHD หรือ LHD ตามเอกสารที่คุณเรย์ส่งมา คงต้องดูที่ part number
แต่ผมจำไม่ได้แล้วนี่สิ ติดตั้งไปแล้วด้วย เดียวถ้าได้ถอดเมื่อไหร่จะลองสังเกตุดูอีกทีครับ
แต่ก็ไม่เป็นไรมากเพราะมุมมองก็ปรับได้พอดีตามปกติทั้ง 2 ฝั่งครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับคุณเรย์ ยังไงแวะมาให้ความรู้กันอีกนะครับ :-X

ปล. ผลจากการขัดสีน่ะครับ ประทับใจสุดๆ :D
แต่ก็ยังไม่เงาเท่ารถคุณเรย์หรอกครับ  ;) ผมก็ยังไม่ได้ไปซื้อ wax ที่คุณเรย์แนะนำเลยเนี่ย
อยากจะเงาอย่างนี้ไปนานๆ ครับ  O:-)

ครับ คุณนพ

ลองดูครับ ;)

chogunkku

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 19:38:37 »
อย่างหล่อเลยนะครับพี่ นพ กระจกใหม่ อิอิ  >:D ...

Ryan_E46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 22:24:16 »
อย่างหล่อเลยนะครับพี่ นพ กระจกใหม่ อิอิ  >:D ...
ขอบคุณครับโชกุน
แล้วรถโชกุนถึงไหนแล้ว รีบตามมาหล่อด้วยกันนะครับ ;)