ผู้เขียน หัวข้อ: รถจอดซ่อมต้องทำไงกะแบตเตอรี่  (อ่าน 1561 ครั้ง)

mohun

• แฟนพันธุ์แท้
รถจอดซ่อมต้องทำไงกะแบตเตอรี่
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:41:22 »
ตามหัวข้อเลยครับ. ต้องถอดขั้วมั้ย ถ้าถอดแล้วต้องกลับมาเซตใหม่หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

OaTt

Re: รถจอดซ่อมต้องทำไงกะแบตเตอรี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:14:57 »
จอดซ่อมนี่จอดนานแค่ไหนครับ ? เป็นเดือนรึเปล่า ?

คนขายเนื้อ

• บุคคลในตำนาน
  • มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
Re: รถจอดซ่อมต้องทำไงกะแบตเตอรี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:33:21 »
ตายกถอดขั่วไม่ต้องรีเซ็ทครับแค่ตั้งนาฬิกา ตาตกไม่ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:06:01 โดย bkkk6 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:41:01 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตายกถอดขั่วไม่ต้องเซีทครับแค่ตั้งนาฬิกา ตาตกไม่ทราบครับ
  เหมือนกัน ตั้งแต่นาฬิกาคัรบ  O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 17:45:50 »
ถ้าเป็นผมยกออกครับ :)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

pae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 18:13:58 »
ตายกถอดขั่วไม่ต้องรีเซ็ทครับแค่ตั้งนาฬิกา ตาตกไม่ทราบครับ

ตามนั้นคับ ถอดมาหลายทีแล้ว

mohun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 01:02:35 »
ขอบคุณครับ ไปถอดขั้วแบตออก ดีกว่าปล่อยไว้ใช่ไหมครับ. เพราะคิดว่าน่าจะนานนนน ประกันของคู่กรณียังไม่รู้จะตกลงเรื่องอะไหล่วันไหน เห็นอู่บอกว่าเขาคงไม่ให้เราตามบอกแน่ จะจับแต่ไต้หวันของเทียมให้ให้ราคาจิ้ดเดียว นอกนั้นเราต้องเพิ่มเอง  แย่ครับทั้งที่เราไม่ผิด ยิ่งประกันของ. วิ ด้วยยากกกมากกก ตอนนี้ก็ห่วงเรื่องแบตละครับ ของแท้ศูนย์ด้วยเสียดายครับ

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:46:45 »
ขอบคุณครับ ไปถอดขั้วแบตออก ดีกว่าปล่อยไว้ใช่ไหมครับ. เพราะคิดว่าน่าจะนานนนน ประกันของคู่กรณียังไม่รู้จะตกลงเรื่องอะไหล่วันไหน เห็นอู่บอกว่าเขาคงไม่ให้เราตามบอกแน่ จะจับแต่ไต้หวันของเทียมให้ให้ราคาจิ้ดเดียว นอกนั้นเราต้องเพิ่มเอง  แย่ครับทั้งที่เราไม่ผิด ยิ่งประกันของ. วิ ด้วยยากกกมากกก ตอนนี้ก็ห่วงเรื่องแบตละครับ ของแท้ศูนย์ด้วยเสียดายครับ
ถอดออกแล้ว อย่าลืมพันๆเทปสายไฟไว้(จะพันที่ขั่วแบ็ตหรือขั่วสายกะได้) น่ะครับ ปลอดภัยไว้ก่อน..
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ