ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกียร์แล้วแอร์ดับ  (อ่าน 2157 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เข้าเกียร์แล้วแอร์ดับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 21:27:47 »
วันนี้เจอปัญหาใหม่ครับ เข้าเกียร์แล้วแอร์ดับเอง งงตึ๊กเลย ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร หรือเพราะตอนไปติดซีดี 2Din มาแล้วย้ายแผงควบคุมแอร์มาด้านล่างมันทำให้สายหรืออะไรสักอย่างไปกระแทกกันเวลาโยกคันเกียร์

แต่พอเปิดก็ติดปกติไม่มีปัญหาอะไร เป็นแค่สองครั้งครับตอนนี้หายแล้ว แต่ก็ยังงงๆ อยู่ ท่านใดเคยเจอแบบนี้ช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ  >:D
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Harn

• ขาประจำ
Re: เข้าเกียร์แล้วแอร์ดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 21:35:49 »
ลองไล่ดูนะครับ แต่เจอเมื่อวาน น้ำมันไก้ลหมด มันไม่เย็น แต่เติมน้ำมันแล้วเย็นเหมือนเดิม

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 16:04:25 »
แอร์ผมมีปัญหาเหมือนกันครับ สตาร์ทแล้วพัดลมตัดบ้างครั้งครับ แต่คอมทำงานครับ บางครั้ง นานมากร้อนมาก O0
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 21:45:07 »
รบกวนสอบถามด้วยครับ เป็นเหมือนกันเลยครับ เดิมไม่เป็น พอเปลี่ยน 2 din มาเป็นเลย มันจะดับแล้วติดใหม่ทันที เหมือนเกียร์มันไปโดนสายอะไรหรือเปล่า? ???

แต่ให้ช่างที่ติดวิทยุให้ถอดเช็คให้ดู ปลั๊กต่างๆ ก็แน่นดี ทุกวันนี้ก็ยังเป็นๆ หายๆ อยู่ครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 21:56:03 »
ต้องมีอะไร เกี่ยวข้องผิดพลาดในการย้ายตำแหน่งแอร์ ( ชุดควบคุม ) แน่ เพราะเป็นเหมือนกัน 2 ท่าน  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 21:57:29 »
คิดว่าสายมาระยะสั้นกว่าเดิมแน่ เพราะย้ายลงมา ของเดิมก็ตึงๆ อยู่แล้ว  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chaky

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 23:49:10 »
ลอง ถอด 2 Din ออกมาก่อนสิครับ แล้วดูว่าอาการยังเป็นอยู่หรือเปล่า
ถ้าถอดออกแล้วยังเป็นแสดงว่า ต้องมีสายควบคุมสักเส้นขาดในแน่ๆเลยครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 06:51:42 »
ตอนนี้ผมรื้อออกมาแล้วจัดระเบียบสายใหม่ หายแล้วครับ แต่ถ้าเป็นอีกก็ค่อยว่ากัน  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:41:23 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนนี้ผมรื้อออกมาแล้วจัดระเบียบสายใหม่ หายแล้วครับ แต่ถ้าเป็นอีกก็ค่อยว่ากัน  :))

สายมันตึงใช่ไหมครับ พี่ยิ้ม  :-*

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:47:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สายมันตึงใช่ไหมครับ พี่ยิ้ม  :-*

ตึงเล็กน้อยครับ ก็จัดระเบียบใหม่ให้ดูคลายตัวที่สุด หลังทำอาการนี้ก็หายไปครับ แต่อาจจะเป็นที่ชุดคอนโทรลแอร์ถูกเสียบไว้เฉยๆ ด้วยครับ เพราะมันดิ้นได้ (ตอนไปติดวิทยุซีดี 2Din ไม่ได้ซื้อแผงหน้าปัดใส่ช่องคอนโทรลแอร์ เพราะที่ร้านบอกของหมด)

รอดูกันไปอีกครับ ว่าจะดับอีกไหม อิอิ

ปล.เห็นพี่ Krisada511 เปลี่ยนรูปใหม่นึกว่าใคร เหอะๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 08:52:11 โดย ยิ้มบางแสน »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:02:55 »

ตึงเล็กน้อยครับ ก็จัดระเบียบใหม่ให้ดูคลายตัวที่สุด หลังทำอาการนี้ก็หายไปครับ แต่อาจจะเป็นที่ชุดคอนโทรลแอร์ถูกเสียบไว้เฉยๆ ด้วยครับ เพราะมันดิ้นได้ (ตอนไปติดวิทยุซีดี 2Din ไม่ได้ซื้อแผงหน้าปัดใส่ช่องคอนโทรลแอร์ เพราะที่ร้านบอกของหมด)

รอดูกันไปอีกครับ ว่าจะดับอีกไหม อิอิ

ปล.เห็นพี่ Krisada511 เปลี่ยนรูปใหม่นึกว่าใคร เหอะๆๆๆ

555 เหมือนผมเลย ตอนแรกนึกว่าสมาชิกใหม่ เกือบจะบอกว่ายินดีต้อนรับแล้วเมื่อกี้ แต่พอดูที่ตอบกระทู้ 2,000 กว่า
 :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:06:20 »
555 เหมือนผมเลย ตอนแรกนึกว่าสมาชิกใหม่ เกือบจะบอกว่ายินดีต้อนรับแล้วเมื่อกี้ แต่พอดูที่ตอบกระทู้ 2,000 กว่า

ดูไว้นะคุณ Rut อีก 20 ปีข้างหน้า พวกเราก็จะมีหน้าตาและรูปร่างเหมือนพี่ Krisada511 นี่ล่ะ เป็นเสี่ยใหญ่ แหะๆๆๆๆ

Krisada511

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:55:09 »

ดูไว้นะคุณ Rut อีก 20 ปีข้างหน้า พวกเราก็จะมีหน้าตาและรูปร่างเหมือนพี่ Krisada511 นี่ล่ะ เป็นเสี่ยใหญ่ แหะๆๆๆๆ

20 ปีเชียวหรือ แหม  C:-)

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 20:50:30 »
พี่ยิ้มไปไหนมาครับ....หายไปนาน555 :))

chaky

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 17:59:21 »

ขอให้อาการ หายโดยถาวรนะครับ  ;) ;) ;)

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:34:59 »
พี่ยิ้มไปไหนมาครับ....หายไปนาน555 :))

ไปเที่ยวมาจ้า อิอิ