ผู้เขียน หัวข้อ: *** ผ่อนชำระรถ BMW ใหม่แบบ น้อง Balloon ***  (อ่าน 25433 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
*** ผ่อนชำระรถ BMW ใหม่แบบ น้อง Balloon ***
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:39:35 »
ผ่อนชำระรถ BMW ใหม่แบบ Balloon เป็นอย่างไร !

พอดีได้อ่านข้อความจากเพื่อนสมาชิก ที่ BMS และดูมีประโยชน์ ต่อหลากหลายท่านเลยขอ นำมาเผยแพร่ เรื่องมีประโยชน์อย่างนี้

ข้อความดังกล่าวด้านล่างนี้ มาจากคุณsereee 

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

กรณีซื้อรถ ซื้อรถ X1 รุ่นถูกสุด 1.999 ล้าน

ดาวน์ 25% 499,750 บาท
ผ่อน 60 งวด ๆ ละ 22,182 * 60 = 1,330,920 บาท
บอลลูนคือหลังจากผ่อน 60 งวดแล้วต้องจ่ายเป็นเงินก้อนอีก 599,700 บาท

รวมทั้งหมดเป็นเงิน 499,750+ 1,330,920 + 599,700 = 2,430,370 บาท
( สองล้านสี่แสนสามหมื่นสามร้อยเจ็ดสิบบาทครับ )

ประโยชของบอลลูนก็น่าจะเป็นว่าเราสามารถนำเงิน 599,700 ไปใช้ในการหมุนทำธุรกิจหรือลงทุนให้ได้ผลกำไรงอกเงยในระยะเวลา 5 ปีที่ผ่อนอะครับ และอีกประโยชหนึ่งอย่างคือเวลาที่คิดจะขายรถก่อนที่จะผ่อนหมดเราก็ประหยัดเงินดาวน์ + ผ่อนไปได้ตั้ง 599,700 อะครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
Re: *** ผ่อนชำระรถ BMW ใหม่แบบ น้อง Balloon ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:42:36 »
ล่าสุดผมซื้อ E46 มาด้วยเงินสด มันก็เหมือนเอาเงินไปกองไว้ และ ไม่ได้ประโยชน์ ในการนำไปลงทุน
วันนั้นตัดสินใจซื้อก็ซื้อเงินสด จะได้ปลอดดอกเบี้ย ไม่วุ่นวายในการผ่อนชำระแต่ละเดือน 

ขออนุญาติ ไม่เอาภาพ น้องบอลลูน มาลงนะครับ ( ฮ่า )
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

Re: *** ผ่อนชำระรถ BMW ใหม่แบบ น้อง Balloon ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:50:00 »
มีผ่อนแบบลูกโป่งไหมครับพี่ พอผ่อนไม่ไหวลูกโป่งแตกก็ตัวใครตัวมัน อิอิ (ล้อเล่นครับ)

การผ่อนแบบบอลลูนผมก็เคยศึกษามาเหมือนกัน แต่คงไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่หลังซื้อสดเอารถเข้าไฟแนนซ์กู้เงินมาลงทุนมากกว่า ฮ่าๆๆๆ

:))

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 13:07:11 โดย Krisada511 »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:00:48 »

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 13:07:24 »
มีผ่อนแบบลูกโป่งไหมครับพี่ พอผ่อนไม่ไหวลูกโป่งแตกก็ตัวใครตัวมัน อิอิ (ล้อเล่นครับ)

การผ่อนแบบบอลลูนผมก็เคยศึกษามาเหมือนกัน แต่คงไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่หลังซื้อสดเอารถเข้าไฟแนนซ์กู้เงินมาลงทุนมากกว่า ฮ่าๆๆๆ

:))

หลังซื้อสดเอารถเข้าไฟแนนซ์กู้เงินมาลงเครื่อง 330i  ก็ดีนะครับ พี่ยิ้ม  ( ฮ่า )  :))

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:18:29 »
วางดาวน์ ผ่อนไป60งวด แล้วจ่ายค่าบอลลูนหัวใจก่อนค่าบอลลูนรถ :-\ :-\ :-\

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 00:00:09 »
คือผมยังไม่ค่อยเข้าใจว่าน้องบอลลูนของผมมาเกี่ยวได้งัย ดีน๊ะที่พี่กฤษดาไม่เอารูปน้องเค้ามาลง555

chaky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:20:28 »
ก่อนหน้านี้ใช้รถญี่บุ่นครับ....  ไม่เคยเห็นผ่อนที่ไหนมีบอลลูน ตอนนั้นก็เพราะไม่รู้ว่าบอลลูนคืออะไร?? (เมื่อ 6 ปีก่อนครับ)

และเพราะไอ้เจ้า บอลลูน ลูกสุดท้ายนี่แหละครับ
ทำให้ผมแทบกระอักเลือด ซื้อต่อรถเพื่อนมาโดยไม่ทราบมาก่อนว่ามีบอลลูน
เพื่อนงุบงิบไม่บอก ไม่พูดถึงบอลลูนเลยครับ...ตอนไปทำสัญญาที่ BMW ไฟแนนซ์ก็ไม่มีพนักงานคนไหนแจ้งให้ทราบ
เจอก้อนสุดท้ายอีก เจ็ดแสนกว่าบาท.... ยังกระอักถึงทุกวันนี้เลยครับ....

ด้วยความที่ผมไว้ใจเพื่อนมากเกินไปหน่อย !!!!
ผลเลิกคบเพื่อนไปเลยครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 21:23:40 โดย chaky »

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 00:56:09 »
ถ้าหากมีเงินสดๆอยู่กับมือ ถ้าซื้อรถมือสอง ซื้อสดเถอะครับ ดอกเบี้ยแพงกว่าป้ายแดงมาก
แต่ถ้าซื้อป้ายแดงต้องเข้าไฟแนนซ์อย่างเดียวครับดอกเบี้ยถูกๆ เหลือเงินสดไว้ทำอย่างอื่น

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:00:50 »
ก่อนหน้านี้ใช้รถญี่บุ่นครับ....  ไม่เคยเห็นผ่อนที่ไหนมีบอลลูน ตอนนั้นก็เพราะไม่รู้ว่าบอลลูนคืออะไร?? (เมื่อ 6 ปีก่อนครับ)

และเพราะไอ้เจ้า บอลลูน ลูกสุดท้ายนี่แหละครับ
ทำให้ผมแทบกระอักเลือด ซื้อต่อรถเพื่อนมาโดยไม่ทราบมาก่อนว่ามีบอลลูน
เพื่อนงุบงิบไม่บอก ไม่พูดถึงบอลลูนเลยครับ...ตอนไปทำสัญญาที่ BMW ไฟแนนซ์ก็ไม่มีพนักงานคนไหนแจ้งให้ทราบ
เจอก้อนสุดท้ายอีก เจ็ดแสนกว่าบาท.... ยังกระอักถึงทุกวันนี้เลยครับ....

ด้วยความที่ผมไว้ใจเพื่อนมากเกินไปหน่อย !!!!

พี่ chaky มีเพือนดีจริง ๆ เพื่อนแบบนี้มันน่า ........
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chaky

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 20:04:50 »

พี่ chaky มีเพือนดีจริง ๆ เพื่อนแบบนี้มันน่า ........

555555 จริงครับ ยังไม่หายเคืองยันทุกวันนี้เลยครับ......  มันน่า.....  จริงๆครับ  ;D ;D

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 20:08:44 »
ถ้าหากมีเงินสดๆอยู่กับมือ ถ้าซื้อรถมือสอง ซื้อสดเถอะครับ ดอกเบี้ยแพงกว่าป้ายแดงมาก
แต่ถ้าซื้อป้ายแดงต้องเข้าไฟแนนซ์อย่างเดียวครับดอกเบี้ยถูกๆ เหลือเงินสดไว้ทำอย่างอื่น

จริงครับ ตอนซื้อดาว์นต่อจากเพื่อนก็ยังได้ดอกเบี้ยเหมือนที่เพื่อนได้ครับ
แต่ว่าตอนที่เหลือเจ้า บอลลูนลูกสุดท้ายนี่แหละครับ ไม่มีปัญญาจ่าย
760,000 บาท ซื้อ อัลติสได้เลย...แม่เจ้า
เอามาทำ รีไฟแนนซ์ โดนดอกเบี้ยไปตั้ง 5% แต่ไม่รู้จะทำยังไง
เล่มก็ยังไม่อยู่กะตัว ไปถามเเบงค์ไหน เค้าก็บอกว่าไม่มีนโยบายย้ายไฟแนนซ์
จากรถที่ยังผ่อนไม่หมด มาแบงค์ตัวเอง..... :'( :'( :'(
เลยต้องจำใจ เสียดอก รีไฟแนนซ์ไปอีก 5%......   เศร้าจิต.....
แต่ยังไงก็รักนะครับ เจ้า E46 คันนี้  ได้มาด้วย หยาดเหงื่ออออเเละแรงงาน ของผมจริงๆครับ.....  O0 O0 O0