ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ไหนรับเปลี่ยนถ่านรีโมทบ้างครับ  (อ่าน 2170 ครั้ง)

doctor alex

• ขาประจำ
น่าจะแบตหมด เพราะรีเซตอะไรก็ไม่ได้แล้ว  ที่ไหนรับเปลียนบ้างครับ  หรือสมาชิกท่านใดรับทำ หรือรู้จักที่ทำ  วานบอกหน่อยครับ  ผมจะได้ส่งมาให้ หรือเอาขึ้นมาให้ที่กทม.  ผมอยู่พัทลุง
รบกวนด้วยนะครับ  แม่บ้านเขารู้สึกลำบากที่ต้องใส่กุญแจ เพราะโดยปรกติเคยกดสบายมือ  ( รถของเขาครับ )  หรือให้ผมโทรหาก็ได้ จะโทรทันทีที่ว่างหรือผ่าตัดเสร็จ 0815995127  ขอบพระคุณครับ

doctor alex

• ขาประจำ
Re: ที่ไหนรับเปลี่ยนถ่านรีโมทบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 13:14:13 »
youtube ผมดูแล้ว แต่คิดว่าให้คนที่่เขาชำนาญทำดีกว่า

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ที่ไหนรับเปลี่ยนถ่านรีโมทบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 13:30:02 »
ที่นครปฐมมีทีทำครับ รับทำกุณแจ BMW โดยตรงเลยครับ แต่ผมจำเบอร์ไม่ได้ เดียวถ้าผ่านจะเอาเบอร์มาลงให้นะครับ เพราะผมก็เคยเปลี่ยนกลอบกุณแจที่นี้นะครับ ราคาไม่แรงดีด้วยครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

rak2u

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 14:15:31 »
ร้านกุญแจบริเวณหน้าวัดไผ่ตัน สะพานควายครับ
แต่การ set กุญแจในบางกรณี ต้องเอากุญแจไปทดสอบกับรถด้วยนะครับ

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 16:07:32 »
ขอเบอร์ด้วยนะครับ ได้โปรด.....  ท่านที่เคยเปลี่ย่น  ต้องใช้รีชาร์จเอเบิลหรือเปล่าครับ  หรือเอาแบบ cr ที่ขายทั้วไปได้ แบบอัลคาไลน์ แต่มันจะชาร์จไม่ได้  แล้วถ้าไฟชาร์จไหลเข้า  มันจะร้อนไหม้ไหม  หรือแผ่นปรินซ์หรือวงจรภายในจะมีปัญหาหรือไม่  รบกวนด้วยครับ โดยเฉพาะท่านที่เปลี่ยนมาแล้ว.....ขอบพระคุณ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 16:12:12 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

มีดอกสำรองใช้ไปก่อนไหมครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 17:26:52 »
มีครับ  ตอนนี้ผมใช้เปิดธรรมดา  หมุนกุญแจไปซ้ายล็อค  ขวาอันล๊อค   ใช้แบบเสียบธรรมดาครับ  กุญแจมีดอกมาสเตอร์ดอกเดียว แต่ถ่านหมด แล้วมีพิมพ์กุญแจพลาสติกอีก 1 ดอก ขอบคุณคุณกฤษฎามากครับ ถ้าเวอร์คนี่่ ผมจะทำสำรองมาสเตอร์ไว้อีกสักอัน เผื่อฉุกเฉิน  เดี่ยวจะโทรไปตามลิงค์ครับ   ขอบพระคุณ