ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟโชว์3ดวงABSล้างเซนเซอร์แล้วไม่หายต้องเช็คจุดไหนต่อครับ  (อ่าน 1336 ครั้ง)

BM615

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไฟabsขึ้นครับผมลองทำตามวิธีที่ลงไว้ให้ล้างเซนเซอร์ทั้ง4 ล้อแล้วก็ไม่หาย อาการตอนขับเมื่อเริ่มstartเครื่องไฟจะโชว์ค้างอยู่พอขับไปความเร็วเกิน20 ไฟจะดับ แต่พอเมื่อเราเหยียบเบรคจะมีอาการผิดปกติ จะมีเสียงกึ๊กๆๆๆแถวหม้อลมเบรคและมันสั่นมาถึงที่แป้นเบรครู้สึกได้ แล้วไฟก็จะติดขึ้นมาอีก ตอนนี้ผมคิดว่ามันจะเป็นที่กล่องascเสีย มีวิธีเช็คได้มั้ยครับว่ากล่องเสีย ถ้าเสียจริงราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าเอามาเปลี่ยนเองโดยไม่เปลี่ยนตัวปั้มจะทำได้มั้ยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
คงต้องเอาคอมอ่านดูจะดีสุดครับ ปกติถ้าสายหรือกล่องเสีย เวลาอ่านโค้ดจะมีแจ้งเตือนไว้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

BM615

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอบคุณครับ