ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าปัดมันโชว์ เหมือนระบบไฟข้างหลังมีปันหา ไฟเลี้ยวข้างซ้ายมันกะพริบเร็วขึ้นๅ  (อ่าน 1576 ครั้ง)

Thiwa_baiha

• มือใหม่หัดขับ
  • *
อยุ่ๆพอสตาตร์ตอนเช้า มันขึ้นไฟแบบนี้คับ เปนสัญลักษณ์ไฟ ที่ท้ายรถ ขึ้นค้างสองข้างเลย  แล้วพอเปิดไฟเลี้ยวข้างซ้ายมันกะพริบเร็วกว่าเดิม แต่ข้างขวาปกติ   อาการแบบนี้ เปนอาการอะไรคับ แก้ยังไงคับ  แล้วบางที ไฟ ACE  ABS  ขึ้นเตือน ถามเจ้าของเก่าเค้ายอกว่าไปเปลี่ยนผ้าเบรกใหม่แล้วเซนเซอร์มันขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง

prayuth vonkhum

• แฟนพันธุ์แท้
ดูหลอดไฟท้ายครับว่าติดไหม
ไฟเตือนหลอดไฟครับ

Thiwa_baiha

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ติดปกติคับ  แต่พอสักพัก ไฟทีโชก็หาย  หายไปสักพักกลับมาอีก

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ลองไล่สายไฟดูครับ อาจจะกราวน์ลงไม่ดี หรือ สายไฟที่เข้าสวิทซ์ไม่แน่นครับ ผมเคยเป็นคล้ายๆแบบนี้ลงท้ายสายไฟที่เข้าสวิทซ์เปิดปิดไม่แน่นครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

peppervine

• คนคุ้นเคย
ผมเคยเป็นครับบางทีติดบางทีก็ไม่ติด ลองถอดไฟมาเชคอาจจะมีบางหลอดขั้วข้างในมันขาดครับ บางทีพอสะเทือนมันก็เลยติด แล้วพอมันหลุดมันก็ดับไฟเลยโชวครับ อาจจะไม่ใช่สาเหตุเหมือนผมแต่ชองเชคดูครับง่ายๆก่อน^^

Jackjackkk

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ลองเข้าไปอ่านดูนะคับ ถ้ายังไม่ได้ทำก็ทำซะครับ ก่อนที่ปลั๊กจะละลาย

ปล.อย่าลืมเติมน้ำมันด้วยนะคับ ไฟเตือนแล้ว 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2016, 11:51:32 โดย Jackjackkk »