ผู้เขียน หัวข้อ: รถเอียงซ้าย ตั้งศูนย์แล้วไม่หาย  (อ่าน 1688 ครั้ง)

zenzen

• คนคุ้นเคย
รถเอียงซ้าย ตั้งศูนย์แล้วไม่หาย
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 11:40:33 »
ปรึกษาครับ รถผมปล่อยมือแล้วกินซ้าย เอาไปตั้งศูนย์( กล้วยน้ำไท ) แล้วช่างบอกว่าล้อหน้าขวากับหลังซ้าย หุบกว่าปกติ น่าจะเป็นที่คอม้าคด เลยตั้งให้ไม่ได้ อยากถามว่า
1.ผมดูด้วยตาปล่าวก็เห็นว่ามันเอียงเข้าในนิดๆจริง แตกต่างกับอีกข้าง ควรจะเปลี่ยนคอม้าเลยไหม
2.ถ้าเป็นที่คอม้าจริง ควรเปลี่ยนมือหนึ่งหรือมือสองครับ
3.ว่าจะไปหาร้านตั้งศูนย์อีกร้านเพื่อรีเช็คอีกทีก่อนไหม

เคยได้ยินว่ารถบีเอ็มปกติล้อหลังจะหุบนิดๆ แต่ล้อหน้าไม่เป็นหรือเปล่า
ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: รถเอียงซ้าย ตั้งศูนย์แล้วไม่หาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2019, 05:33:03 »
ลองถามอู่ประจำที่ซ่อมรถดูก่อน ช่า่งที่ทำประจำอยู่คงพอจะดูออกอยู่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

zenzen

• คนคุ้นเคย
Re: รถเอียงซ้าย ตั้งศูนย์แล้วไม่หาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2019, 11:17:51 »
ขอบคุณครับ

Jatupong

• สมาชิกสมัครใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2020, 21:10:07 »
ของผมเปลี่ยนปัฝีกนกเชีบงกงมาเอียงเอยสรุปช่างที่ตั้งศุนย์ปีกนกคดมั้นถอยมาข้างหลังนิดนึงรอเปลี่ยนใหม่ต่อไปครับ เซ็ง