ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ CD ท้ายรถกินแผ่น ไม่ทำงานแล้ว ซ่อมได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 1803 ครั้ง)

tae_e46

• คนคุ้นเคย

ตู้ CD ท้ายรถ กินแผ่น ไม่ทำงานแล้ว  :'(

ซ่อมได้รึเปล่าครับ ส่งซ่อมได้ที่ไหนครับ

:-X
ขอบคุณครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ซ่อมได้ครับถอดไปเลยครับ  อมร ประมาณสองถึงสามพัน เปลี่ยนหัวอ่าน

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ผมเคยไปซ่อมเปลี่ยนหัวอ่าน

อยู่มาซักพัก เป็นอีกแระ ไม่ดูดแผ่น

เลยลองรื้อเองถอดสายคอนเน็คเตอร์ข้างในเครื่องทุกอัน ทำความสะอาดแล้วเสียบใหม่ ไม่เป็นอีกเลย เป็นปีแระ

หรอจะลองรื้อมาลองทำความสะอาดขั้วสายคอนเน็คเตอร์ดูก่อนก็ได้นะเผื่อจะหาย

วิธีถอดก็รื้อพรมออกก่อนจะเจอน๊อต ถอดเครื่องออกมา เปิดฝาเครื่อง เอาเครื่องกลับไปเสียบสายแล้วใส่แผ่นเปิดเครื่องดูว่าเครื่องมันดูดแผ่นมั้ย  ถ้าไม่ดูดแผ่น ก็เอาเครื่องออกมา รื้อสายข้างใน ถอดทำความสะอาดแล้วเสียบคืน ลองใหม่  ถ้ายังไม่ได้ส่งร้านซ่อมครับ

tae_e46

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณครับ  :-X แต่ไม่ทันแล้ว รีบไปหน่อยเลยซื้อมือสองมาเมื่อเช้า อิอิ

แต่ยังไงจะลองทำตามดูครับ ถ้าหายคงเก็บไว้เป็นอะไหล่สำรอง

O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 23:56:01 โดย tae_e46 »