ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเกียร์  (อ่าน 3807 ครั้ง)

crayonz

• ขาประจำ
Re: น้ำมันเกียร์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 19:00:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ชอบลองของแปลกกันทั้งนั้นเลยนะครับ  :-\

ท่าทางจะใช้ดี ZIC แต่ผมว่าเอายี่ห้อที่มันมีบริษัทในไทยดีกว่านะ

คุณ crayonz ว่ามันไม่ค่อยน่าใช้หรอครับ ขอถามค.เห็นหน่อยครับ  ???
ผมเองไม่กล้าเสี่ยงกับน้ำมันเกียร์ที่ไม่มีบริษัทในไทยครับ ไ่ม่มีวิศวกรรับรองในไทย

เกียร์มันแพง ถ้าลองแบบไม่รู้ แล้วพังขึ้นมาจริง ๆ หาคนรับผิดชอบไม่ได้

ใช้พวก Shell, ปตท Castrol Mobil ดีกว่าครับ

แค่ความเห็นผมน่ะครับ
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 20:19:30 »
ชอบลองของแปลกกันทั้งนั้นเลยนะครับ  :-\

ท่าทางจะใช้ดี ZIC แต่ผมว่าเอายี่ห้อที่มันมีบริษัทในไทยดีกว่านะ

คุณ crayonz ว่ามันไม่ค่อยน่าใช้หรอครับ ขอถามค.เห็นหน่อยครับ  ???
ผมเองไม่กล้าเสี่ยงกับน้ำมันเกียร์ที่ไม่มีบริษัทในไทยครับ ไ่ม่มีวิศวกรรับรองในไทย

เกียร์มันแพง ถ้าลองแบบไม่รู้ แล้วพังขึ้นมาจริง ๆ หาคนรับผิดชอบไม่ได้

ใช้พวก Shell, ปตท Castrol Mobil ดีกว่าครับ

แค่ความเห็นผมน่ะครับ

ZIC ก็ไม่แปลกเท่าไหร่นะพี่ เขาก็เป็น Formulator ให้ GM เหมือนกัน

CASTROL, ปตท. สิแปลกครับ เพราะพวกนี้เขาเป็น Reblender และ ปตท. ก็ไม่ได้การรับรองจาก GM ตรงๆ ด้วย

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 20:29:11 »
ไม่ว่ารถไหนผมไม่กล้าเสี่ยงกับปตท.ครับ
ปล. ปตท.อย่ารีบขึ้นค่าแก๊สนะ