ผู้เขียน หัวข้อ: ตรงนี้มันมีฝาปิดมั้ยคับ  (อ่าน 1909 ครั้ง)

Thanakrit TM

• แฟนพันธุ์แท้
  • BLACK BM
ตรงนี้มันมีฝาปิดมั้ยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 10:44:37 »
ตรงนี้มันมีฝาปิดมั้ยคับ สงสัยเห็นหลายๆคันก็ไม่มี
แต่ผมเห็นมันมีรูเสียบเล็กอยู่ด้วย เลยคิดว่าน่าจะมีอะคับ ???
ถ้ามีรบกวนขอตัวอย่างหรือแหล่งซื้อหน่อยนะคับ :-X

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
Re: ตรงนี้มันมีฝาปิดมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 11:15:40 »
ไม่มีครับ ผมสังเกตหลายคันแล้ว ละก็รูนี้มันใช้จับความห่างของวัตถุครับ พูดง่ายๆว่ารูนี้แหละที่ทำให้รู้ว่าเราห่างกำแพงหรือสิ่งกีดขวางแค่ไหนครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

• BLACK BM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 15:44:50 »
ขอบคุณครับ :-X

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 15:46:07 »
งง มันคือรูอะไรเหรอครับ แต่ดูเหมือนมันทำงานเหมือนเซนเซอร์เลย  ???

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 16:24:21 »
ไปทำไรมาครับ ท่อขวาบิ่น  >:D

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 22:32:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เอาก้านที่ถอดล้อ เสียบ กด หมุน ตรงรอยบุบ หายครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

JP_DiMarzio

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:25:08 »
มีครับ เป็นกันชนหลัง m3csl ( แต่บ้านเรามันงานไฟเบอร์ของกอป ) ของแท้เป็นฝาปิดรูที่ลากรถด้านท้ายครับ

คาดว่าจะหลุดหายไปครับ

แต่ยืนยันว่าต้องมีเพราะรถผมมีครับ  :))

• BLACK BM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 09:16:34 »

เอาก้านที่ถอดล้อ เสียบ กด หมุน ตรงรอยบุบ หายครับ

โอ๊ะ  ขอบคุณครับ ;)

• BLACK BM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 09:17:25 »
มีครับ เป็นกันชนหลัง m3csl ( แต่บ้านเรามันงานไฟเบอร์ของกอป ) ของแท้เป็นฝาปิดรูที่ลากรถด้านท้ายครับ

คาดว่าจะหลุดหายไปครับ

แต่ยืนยันว่าต้องมีเพราะรถผมมีครับ  :))

หาได้ที่ไหนหรอคับ   ::) ::) ::) ::)