ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ DUNLOP DZ 101 กับ LM703 เลือกแบบไหนดีครับ (225/40/18)  (อ่าน 6890 ครั้ง)

kingkong

• ขาประจำ
  • ;)
    • www.dipprocar.com
แนะนำหน่อยครับ DUNLOP DZ 101 กับ LM703 เลือกแบบไหนดีครับ (225/40/18)

อยากทราบข้อดี ข้อเสียของทั้ง 2 รุ่นครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 00:07:51 โดย kingkong »
PP

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Dz101ดีกว่าแน่นอน 100% คับเพราะเป็นยาง made in japan แท้ๆแถมเป็นดอก sport พันธุ์แท้ด้วยคับส่วน lm 703 เป็นแค่ยางกึ่ง sport ไม่ใช่ยาง sport 100% และเป็นยางผลิตในไทยด้วยคับ แต่ถ้าเน้นนุ่มนวลมากกว่าการเกาะถนน ก็เล่น lm 703 ก็ได้คับราคาถูกกว่า dz101 อยู่หลักพัน/เส้นคับ ลองเลือกดู แต่ถ้าราคาของ dz101แล้วผมแนะนำ hankook v12  evo น่าจะดีกว่าครับเพราะราคาสูสีกันและลายดอกยางเหมือนกันเดะเลยคับเหมือนก๊อปกันมาคับ แต่ hankook v12 evo เกาะดีกว่าเสียงเงียบกว่า เยอะคับ แต่ข้อเสียคือแก้มไม่โค้งมนรับซุ้มล้อสวยงามเหมือน dz 101 คับลองไปดูของจริงก้อนคับ ขอให้ได้ยางถูกใจไวๆคับผม

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
เคยใช้ LM ครับ นุ่มนวลและเงียบดีครับ คุ้มค่าราคา ก็ประทับใจครับ
แต่งบถึงก็ตามคุณโยแนะนำเลยครับ  :-*

asune46

• บุคคลทั่วไป
lm ยางนิ่มดีครับแต่ดอกหมดไวมากเลย ต้องคอยสลับ
dzใช้ได้ครีบ แต่ยางสปอตเสียงจะดังหน่อย

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
DZ ขับมันครับ แต่เสียงเนี่ยเอาเรื่องเลยครับ
 C:-)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

LoveBoat

แล้วNitto ดีมั้ยครับ รุ่นที่เพิ่งออกใหม่

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แล้วNitto ดีมั้ยครับ รุ่นที่เพิ่งออกใหม่
ชื่อรุ่นอะไรคับ ถ้างบถึง nitto ผมแนะนำ hankook น่าจะดีกว่านะคับจากประสบการณ์ตรง

kombig

• บุคคลในตำนาน
DUNLOP DZ 101   นุ่มหนึบ แต่ เสียงดังโคตร

ble

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
DZ ไม่เคยใช้ครับ แต่ LM ใส่2คันแล้ว 225/45/18 ไม่ประทับใจเท่าไหร่  :(

ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาเป็น hankook v12 evo  ผมhappy กว่าLMนะครับ คหสต.นะครับ  >:D

allenwalker

• ขาประจำ
ใช้ DZ อยู่ครับ เห็นว่าเสียงดัง แล้วแข็ง ถ้าวิ่งไปเรื่อยๆ ซัก 1 ปีหรือ 10000 โลขึ้น

แต่ตอนนี้ก็ยังประทับใจอยู่นะ ดอกกับแก้มมันสวยจริงๆ

yo-e46

ใช่คับตัวนี้เด่นเรื่องแก้มยางสวยจริงๆคับ

akirabenz

สำหรับผม ขอเป็น ยาง ZR พอละครับ ผมใส่ได้หมดครับ อิอิ   เหยียบเกิน200เดียวเอาไม่อยู่ ;D

เเอบเชีย DZ 101 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2012, 22:45:52 โดย akirabenz »

tommaris

• คนคุ้นเคย
DZ 101 ต่อให้แข็งยังไงก็ยังนิ่มกว่ายางอินโดเยอะครับ
ผมใช้ตั้งแต่มันออกมาแรกๆนั่นแหล่ะ  ใครขับแบบสปอร์ต วิ่งเร็ว สาดโค้ง (หมุนกลางถนนก็เคย)
แนะนำเลยครับ  แต่ถ้าขับแบบปกติ เร็วบ้างช้าบ้าง โค้งก็ชิวๆ ทางโล่งค่อยวิ่งเร็วหน่อย
LM703 นุ่มและเงียบกว่า  ซึ่งก็ตามที่ผู้ผลิตออกแบบมาหล่ะครับ

DZ101 เนื้อยางไปทาง semi-soft. นะครับ เนื้อจะนิ่ม เกาะดี โดดออกสบายๆ
แต่ดอกหมดเร็วที่สุดใน 3 โลก  อีกอย่างคือขอบยางหนามาก กันล้อคูดได้ระดับนึง
นึกไม่ออกก็พิซซ่าหนานุ่มอะครับ   :))