ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้ำมันเบนซินรั่ว  (อ่าน 1560 ครั้ง)

korn4321

• แฟนพันธุ์แท้
สอบถามน้ำมันเบนซินรั่ว
« เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 21:33:45 »
มีน้ำมันเบนซินรั่วแถวใต้คนนั่งไม่แน่ใจมีเพื่อนสมาชิกเคยเป็นบ้างไหมครับ. พอดีรถไม่ค่อยได้ขับ สงสัยว่าถ้าเปลี่ยนท่อนํ้ามันมันจะราคาแพงไหมครับ

treety

• เก่งกันจริงๆ
Re: สอบถามน้ำมันเบนซินรั่ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 22:26:04 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีน้ำมันเบนซินรั่วแถวใต้คนนั่งไม่แน่ใจมีเพื่อนสมาชิกเคยเป็นบ้างไหมครับ. พอดีรถไม่ค่อยได้ขับ สงสัยว่าถ้าเปลี่ยนท่อนํ้ามันมันจะราคาแพงไหมครับ
เติมน้ำมันอะไรครับ  ถ้าเติมพวกแก็สโซฮอล  สายน้ำมันก่อนและหล้งเข้ากรองน้ำมันเบนซินใต้ท้องรถฝั่งคนนั่ง จะแตกง่ายครับ เปลี่ยนก็สายน้ำมันทั่วไปใส่ได้ครับ ราคาเมตรไม่กี่บาท  ผมเคยโดยมาก่อน ครับ ตอนนี้เลยเติมแต่ 91  ;)

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 00:55:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เติมน้ำมันอะไรครับ  ถ้าเติมพวกแก็สโซฮอล  สายน้ำมันก่อนและหล้งเข้ากรองน้ำมันเบนซินใต้ท้องรถฝั่งคนนั่ง จะแตกง่ายครับ เปลี่ยนก็สายน้ำมันทั่วไปใส่ได้ครับ ราคาเมตรไม่กี่บาท  ผมเคยโดยมาก่อน ครับ ตอนนี้เลยเติมแต่ 91  ;)

ถ้าร้านแบ่งขายเส้นสั้นก็เอาแบบสั้นๆหละครับ เพราะใช้ท่อยางสองท่อน ประมานสองนิ้วเห็นจะได้
"ต้อง ครับ"

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 00:57:41 »
รีบแก้ไขครับ อันตราย  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

korn4321

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:29:17 »
สงสัยต้องให้ช่างมาตรวจดู ไม่กล้าขับไปอู่ นอกจากเส้นก่อนและหลังเข้ากรอง ยังมีเส้นอื่นอีกไหมครับจะได้เปลี่ยนทั้งหมด

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:54:33 »
e46 เรา๔ุกออกแบบมาให้ทน e10ได้นะครับ โซฮอลไม่น่าเกี่ยว หรือไปเติมเกินe10มา O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ