ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหารถ 323i หรือ iase รบกวนถาม 5 ข้อครับ  (อ่าน 2690 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
กำลังหารถ 323i หรือ iase รบกวนถาม 5 ข้อครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 13:48:40 »
1.อ่านพบว่า ใช้เครื่อง GT-1 ตรวจสอบรถก่อนซื่อ จะชัวร์สุด เครื่องนี้มันทำหน้าที่อะไรหรือครับ?

2.ถ้าจะรบกวนท่านผู้รู้ในคลับ ไปช่วยผมดูรถ จะได้หรือไม่ครับ? ::)

3.มีเต็นท์ไหนแนะนำหรือเปล่าครับ? ตอนนี้ผมดูที่เวบ Taladrod.com เห็นเขาว่าเป็นรถบ้าน และราคาถูกกว่าเวบ One2car.com ครับ

4.ปกติตามเต็นท์เขาจะให้ลองขับหรือเปล่าครับ? หรือแค่ start ให้ดู

5.วางแผนว่าจะใช้ e46 ไปอีก 10 ปี จะเวิร์คไหมครับ เช่น อะไหล่ยังหาได้หรือเปล่า?

ขอบคุณครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: กำลังหารถ 323i หรือ iase รบกวนถาม 5 ข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 14:06:45 »
1.อ่านพบว่า ใช้เครื่อง GT-1 ตรวจสอบรถก่อนซื่อ จะชัวร์สุด เครื่องนี้มันทำหน้าที่อะไรหรือครับ?

ตอบ ทำหน้าที่เช็คระบบไฟฟ้าของรถทั้งคันว่ายังใช้งานได้ดีอยู่หรือเปล่าว

2.ถ้าจะรบกวนท่านผู้รู้ในคลับ ไปช่วยผมดูรถ จะได้หรือไม่ครับ?

ตอบ ลองปรึกษาพี่ๆในคลับดูก่อนก็ได้ครับ มีผู้เชียวชานอยู่หลายท่านครับ

3.มีเต็นท์ไหนแนะนำหรือเปล่าครับ? ตอนนี้ผมดูที่เวบ Taladrod.com เห็นเขาว่าเป็นรถบ้าน และราคาถูกกว่าเวบ One2car.com ครับ

ตอบ เต็นท์ไหนก็เหมือนกันหมดแหละครับไม่มีที่ไหนเขาบอกว่ารถที่เขาจะขายไม่ดี มีแต่บอกว่าดีทั้งนั้น เราต้องดูเองครับ

4.ปกติตามเต็นท์เขาจะให้ลองขับหรือเปล่าครับ? หรือแค่ start ให้ดู

ตอบ เราต้องลองขับครับถ้าเขาไม่ให้ลองขับเราก็เลิกดูคันนั้นไปเลยครับ เพราะรถที่ไม่ได้ลองก็ไร้ประโยนช์ครับ

5.วางแผนว่าจะใช้ e46 ไปอีก 10 ปี จะเวิร์คไหมครับ เช่น อะไหล่ยังหาได้หรือเปล่า?

ขอบคุณครับ

ตอบ อะไหล่รุ่นนี้มีเยอะครับทั้งในและนอกศูนย์ครับ ลองถามพี่ๆในคลับดูครับผมก็ถามพี่ๆเขานี่แหละครับ

ขอให้สนุกกับ e46 นะครับ ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2012, 17:15:55 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

Re: กำลังหารถ 323i หรือ iase รบกวนถาม 5 ข้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 14:16:09 »
ถ้าเค้าไม่ให้ลองขับก็ไม่ต้องซื้อนะครับ แสดงว่าต้องมีอะไรผิดปกติแน่ๆ ถ้าผมว่างผมไปช่วยดูได้ครับแต่ก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรมากใาย เอาแน่ๆก็จ้างำ สุเมธ เว็บมาสเตอร์ในเว็บเอาเครื่อง gt-1 ไปเสียบด้วยเพราะแกมีสามารถเอาไปได้ครับ ผมแนะนำว่าเราควรจะไปดูและลองขับก่อนซักรอบ และถ้าคิดว่าคันนี้ดีที่สุด ร่อยจ้างพี่สุเมธ ไปอีกทีครับ พี่ทิ้งเบอร์พี่ไว้ใน pm ผมก็ได้ครับเดี๋ยวโทรไปคุยครับ

กุลชาติ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:03:35 »
ขอบคุณทุกท่านครับ ว่าจะลองไปดูๆ ก่อน หากได้เป้าหมายแล้วจะรบกวนอีกทีครับ

X-talize

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 22:48:17 »
ลองขับได้เท่านั้นครับถึงตัดสินใจได้ ให้ปิดแอร์ เปิดกระจก ฟังเสียงเครื่อง เสียงช่วงล่าง ระบขับเคลื่อน ภายในคอนโซล มีอะไรดังผิดปกติหรือเปล่า
ผมขับเส้นวิภาวดีน่ะครับเอาแบบมีฝาท่อเยอะๆ แล้วขับเหยียบคร่อมไปเลย แบบจะจะฟังเสียงให้เนียนๆ
ไฟหน้าปัทม์ปกติ เข้าอู่ยกดูใต้ท้องรถ ไม่มีอะไรไหลเยิ้ม สำหรับผมก็ให้ผ่านเเกินครึ่งนึงละครับ ที่เหลือก็ความสวยงามเรียบร้อย ภายในภายนอกต่างๆ
ผมให้ความสำคัญกับระบบขับเคลื่อน เครื่องยนต์ และช่วงล่างเป็นอันดับต้นๆๆครับ :-*
เฉาก๊วย

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:17:26 »
ตามนั้นเลยถ้าเต้นใหนไม่ให้ลองขับไม่ต้องไปเอาครับอย่าเสียดาย รถดีๆๆมีอีดมากค่อยๆๆหาอย่าใจร้อน บางทีเต้นใหญ่ก็ใช่ว่าจะมีรถดีเสมอไปนะครับ ดูเต้นเล็กๆๆ แบบรถบ้านก็อาจจะได้ดีครับ ถ้ารถที่แต่งแล้วก็ดูให้ละเอียดหน่อย  เครื่อง ช่วงล่าง  ระบบขับเคลื่อน เสียงต่างๆๆเวลารถวิ่ง ที่สำคัญราคากับสภาพรถต้องดูเหมาะสมกัน  ลองดูครับขอให้ได้รถถูกใจไวๆๆนะครคับ ;) :)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 21:27:39 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตอบ ทำหน้าที่เช็คระบบไฟฟ้าของรถทั้งคันว่ายังใช้งานได้ดีอยู่หรือเปล่าว

2.ถ้าจะรบกวนท่านผู้รู้ในคลับ ไปช่วยผมดูรถ จะได้หรือไม่ครับ?

ตอบ ลองปรึกษาพี่ๆในคลับดูก่อนก็ได้ครับ มีผู้เชียวชานอยู่หลายท่านครับ

ตอบ เต็นท์ไหนก็เหมือนกันหมดแหละครับไม่มีที่ไหนเขาบอกว่ารถที่เขาจะขายไม่ดี มีแต่บอกว่าดีทั้งนั้น เราต้องดูเองครับ

ตอบ เราต้องลองขับครับถ้าเขาไม่ให้ลองขับเราก็เลิกดูคันนั้นไปเลยครับ เพราะรถที่ไม่ได้ลองก็ไร้ประโยนช์ครับ

ขอบคุณครับ

ตอบ อะไหล่รุ่นนี้มีเยอะครับทั้งในและนอกศูนย์ครับ ลองถามพี่ๆในคลับดูครับผมก็ถามพี่ๆเขานี่แหละครับ

ขอให้สนุกกับ e46 นะครับ ;) ;) ;)

ตามพี่ๆเขาได้เลยครับ ขอให้เจอรถไวๆครับ
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน