ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำมันพาวเวอร์ยี้ห้ออะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 1644 ครั้ง)

Somjate ngamsuwan

• คนคุ้นเคย
มันรั่วตรงเข็มขัดครับกะว่าจะตัดปลายแล้วสวมเข้าไปใหม่แต่ต้องเติมน้ำมันเพิ่มแน่ๆอยากถามพี่ๆว่าใช้น้ำมันพาวเวอร์ทั่วไปได้ใหมครับ

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ใช้น้ำมันพาวเวอร์ยี้ห้ออะไรได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:19:01 »
ผมใช้ตามปั๊มครับ เชลล์ คาลเท็กซ์ ได้ทั้งคู่ เพียงแต่ดูถ้ามันเริ่มขุ่นก็เอาสลิ้งค์ดูดออกแล้วเปลี่ยนของใหม่ใส่ แต่ถ้ายังใสอยู่ก็เติมอย่างเดียว :-*
เฉาก๊วย

Somjate ngamsuwan

• คนคุ้นเคย
Re: ใช้น้ำมันพาวเวอร์ยี้ห้ออะไรได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:24:48 »
ขอบคุณมากครับ ::)

Jacob59

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 17:01:04 »
ผมคาดว่าปั๊มพาวเวอร์ใกล้จะเสียแล้วคับ เพราะมันดังอื๊ดๆๆๆ จะเปลี่ยนปั๊มเลยหรือว่าลองเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ดูก่อนคับ ถ้าเปลี่ยนปั๊มราคาประมาณเท่าไหร่คับ มือสองราคาประมาณเท่าไหร่หาซื้อได้ที่ไหนคับ  ขอบคุนคับ

dantae01

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:05:05 »
ATF Dexron III ครับ  ได้ทุกยี้ห้อ ขอให้เทียบเท่า ครับ :-*