ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างห้องเกียร์ทั้งระบบ  (อ่าน 5342 ครั้ง)

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
Re: ล้างห้องเกียร์ทั้งระบบ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 19:53:02 »
หากเกียร์ไม่มีปัญหาอะไร เปลี่ยถ่ายธรรมดาก็พอครับ

หากจะต้องจ่ายค่าล้างระบบเกียร์ทั้งระบบที่25000 บาท

เป็นผมคงไม่ทำครับ แค่เปลี่ยนถ่ายทุกแสนโล ก็ใช้เกียร์ได้จรรถพังแล้วครับ

แต่ต้องของศูนย์นะครับ

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 14:39:39 »
นานาจิตตั้ง ครับ  ;)

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 14:45:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผม ถอดเกียร์ออกมา เปิดฝา คว่ำทอร์ก เปลี่ยนกรอง ใช้น้ำมันเกียร์ 9 ลิตรครับ
ปรึกษาครับ การถอดล้างเกียร์ตามนี้ ช่างเปลี่ยนชุดซ่อมให้ด้วยหรือเปล่าครับ และเสียค่าใช้จ่ายรวมแล้วประมาณเท่าไรครับ (รุ่น e46 นะ ครับ)   :-X ผมโดนไปหลายอัดอยู่เหมือนกัน  ???

oody bm330

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 19:47:45 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผม ถอดเกียร์ออกมา เปิดฝา คว่ำทอร์ก เปลี่ยนกรอง ใช้น้ำมันเกียร์ 9 ลิตรครับ
ปรึกษาครับ การถอดล้างเกียร์ตามนี้ ช่างเปลี่ยนชุดซ่อมให้ด้วยหรือเปล่าครับ และเสียค่าใช้จ่ายรวมแล้วประมาณเท่าไรครับ (รุ่น e46 นะ ครับ)   :-X ผมโดนไปหลายอัดอยู่เหมือนกัน  ???

รอฟัง Khun  Chaky อยู่ครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 19:56:57 »
อันนี้เป็นกระทู้ที่คุณ ชัคกี้ ลงไว้ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

oody bm330

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:41:01 »
อันนี้เป็นกระทู้ที่คุณ ชัคกี้ ลงไว้ครับ

Link เข้าไปดูแล้วครับ คุณเค้าโชคดีที่ไม่ต้องผ่าเกียร์เลยไม่โดนค่าชุดซ่อม ส่วนค่าแรงใกล้เคียงกันที่ประมาณ 4000 และต่างกันทีน้ำมันเกียร์ ของผมอู่ใส่ total ราคา 720 บาท ราคาสูงมาก เคราหน้าท่าต้องเปลี่ยนน้ำมันคงต้องเรียกหาแบบของคุณchakyครับ :-X

CoolZeedTH

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 22:52:10 »
จากที่เห็นราคาครับ น้ำมันเกียร์น่าจะเป็น zf ครับ เพราะรถพี่เขาน่าจะเป็น 330 ค่ากรองน่าจัเป็นกรองเทียบครับ แต่น้ำมัรเกียร์ใช้เยอะไปหน่ิยเท่านั้นครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 23:39:07 »
จากที่เห็นราคาครับ น้ำมันเกียร์น่าจะเป็น zf ครับ เพราะรถพี่เขาน่าจะเป็น 330 ค่ากรองน่าจัเป็นกรองเทียบครับ แต่น้ำมัรเกียร์ใช้เยอะไปหน่ิยเท่านั้นครับ

ลืมนึกไปครับว่าเกียร์ ZF น้ำมันเกียร์ราคาจะแรงกว่าเขา มัวนึกถึงแต่เกียร์ GM ที่ตัวเองใช้ ต้องขออภัยด้วยครับ  :-X

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

oody bm330

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:24:56 »

ลืมนึกไปครับว่าเกียร์ ZF น้ำมันเกียร์ราคาจะแรงกว่าเขา มัวนึกถึงแต่เกียร์ GM ที่ตัวเองใช้ ต้องขออภัยด้วยครับ  :-X
:-X