ผู้เขียน หัวข้อ: ** ไฟ DSC +ABS ติดค้าง หรือติดๆ ดับๆ ลองดูแนวทางแก้ไขนี้ **  (อ่าน 4197 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ลองเอาน้ำราดพื้นบริเวณล้อหน้า ติดเครื่อง หมุนพวงมาลัยสุด ซ้าย- ขวา หลายๆครั้ง ดูก่อนครับ อาจหาย
ผมเคยเป็นอาการนี้ และแก้หาย ตอนเอารถไปทำ แล้วพื้นเอียง เฉียงมาก ตอนถอยออกร้าน

------------------------

ที่มา จาก BMS

อาการนี้รถผมเคยเป็นครับ...ขับขึ้นทางต่างระดับที่มีความชันสูงมาก..แบบขับเฉียงขึ้นนะครับ..จากนั้นไฟก็โชว์ขึ้นมา 2 ดวงเช่นกันครับ..ทางศูนย์ที่สนิทๆกันบอกว่า...จอดรถล้อตรง..จากนั้นหักเลี้ยวพวงมาลัยไปทางซ้ายและขวา...อย่างเร็วนะครับ..ซ้ายขวาๆ นับรวมกันสัก 10 ครั้ง จากนั้นดับเครื่อง...แล้วสตาร์ทได้เลย..ไฟหายไปทันตาเห็นครับ..เกิดจากเซ็นเซอร์ที่คอพวงมาลัยครับ..จากนั้นรถผมไม่มีไฟขึ้นอีกเลย..วิ่งมา 215000 km. ยังไม่เคยเปลี่ยนเซ็นเซอร์ตามที่พวกท่านๆเปลี่ยนกันเลยครับ..

Share

keng (bmer) 9 มิถุนายน 2554

---------------------------

ใจเย็นนะครับลองตรวจสอบก่อน โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 12:37:21 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  :D  แล้วถ้าไฟ airbag ขึ้นอย่างเดียวทำไงครับ ?แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
อ้างจาก: "OaTt"
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  :D  แล้วถ้าไฟ airbag ขึ้นอย่างเดียวทำไงครับ ?แหะๆ

------------------------

เข้าศูนย์ ใช้เครื่องลบไงครับ น่าจะฟรีนะ  :lol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mahama

• ขาประจำ
ลองหมุนล้อหลายรอบครับยังเหมือนเดิมน่าจะเสียจริง ส่วนสมองมือสองนี้ใช้ได้ทุกรุ่นหรือป่าวครับมันอยู่ตรงใหนของเครื่อง M43