ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแอร์แบค โชว์บางครั้ง  (อ่าน 2966 ครั้ง)

ท.ทหาร 330

• แฟนพันธุ์แท้
ไฟแอร์แบค โชว์บางครั้ง
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:43:37 »
โชว์บางครั้ง แล้วก้อหายไป อาการปกติมั้ยครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ไฟแอร์แบค โชว์บางครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:50:04 »
เซ็นเซอร์ใต้เบาะหน้าข้างคนขับ มันเสียแล้วครับเป็นทุกคัน ถ้าไม่รำคาญก็ขับไปเถอะ ของผมให้คนนั่งขยับตัวเอา ครับ O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:26:19 »
ไม่รำคาญดีกว่าคับ แล้วมันจะทำงานมั้ยคับ ถ้าถึงเวลา

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:22:22 »
อันนี้ตอบยากนะ ขนาดรถปรกติ ชนบางทียังไม่พองเลย(รถยุ่น)แต่ยังไงก็อย่าชนเลยครับ  O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:49:21 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เซ็นเซอร์ใต้เบาะหน้าข้างคนขับ มันเสียแล้วครับเป็นทุกคัน ถ้าไม่รำคาญก็ขับไปเถอะ ของผมให้คนนั่งขยับตัวเอา ครับ O0

อยากทราบตําแหน่งและหน้าตามันจังเลยครับ..พอดีผมก็เป็น ไฟมันขึ้นบางเวลา

???    ???    ???    ???

chogunkku

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:22:55 »
รถผมโชว์ทุกครั้งที่บิดกุญแจจะสตาร์ท พอสตาร์ทแล้วก็หายไปทุกครั้งอ่ะครับ สงสัยมันจะขึ้นโชว์เตือนเฉยๆมั้งครับพี่ เพราะมันไม่ได้โชว์ค้าง  :-X

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 14:36:31 »
ตอนสตาร์ทก็น่าจะเป็นอาการปกติน่ะคับ แต่ของผมคือ วิ่งๆ ไป แล้วโชว์ และไม่ถึงนาทีก็ดับ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้ง

treety

• เก่งกันจริงๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 15:00:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนสตาร์ทก็น่าจะเป็นอาการปกติน่ะคับ แต่ของผมคือ วิ่งๆ ไป แล้วโชว์ และไม่ถึงนาทีก็ดับ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกครั้ง

ผมเคยเป็นครับ อาการนี้  ให้ช่างแก้ไขให้เรียบร้อย ค่าเสียหาย 800 บาท เป็นปกติจนทุกวันนี้  :-*

kangplaz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 15:03:37 »
ของผม ตอนถอดฝาประตูออก ข้างคนขับและหลังคนขับ ถอดสายไฟ airbag ออก

พอประกอบเสร็จ   ไฟ airbag ขึ้นโช ไม่มีดับเลยครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 15:12:02 »
ถอดรื้อประตูเค้าไม่ถอดสาย airbag กันครับ เพราะถ้าถอดแล้วเสียบใหม่ ไฟมันจะโชว์

แต่ถึงจะโชว์ก้อแก้ได้ครับ เข้าศูนย์ไป รีเซ็ทก็หาย (เห็นเค้าว่ากัน) ของผมยังไม่เคยโชว์ เลยไม่เคยรีเซ็ทครับ

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:03:23 »

ผมเคยเป็นครับ อาการนี้  ให้ช่างแก้ไขให้เรียบร้อย ค่าเสียหาย 800 บาท เป็นปกติจนทุกวันนี้  :-*
ช่างร้านไหนครับผม

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:08:56 »
ดูเรื่องขั่วต่อสกปรก ขี้เกลือ ด้วยครับ  E39 ของน้องชาย ช่างถอดมาขัด ก็หาย ไฟดับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

treety

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:11:24 »

ช่างร้านไหนครับผม

ที่ทำงานผมอยู่แถวอ้อมน้อย ช่างอยู่แถวอ้อมใหญ่ครับ ชื่อช่างบุญเลิศ  ซ่อม บีเอ็ม เป็นหลัก คงจะไกลไปแน่ๆ O0 แต่ถ้าใกล้อู่ซ่อม บีเอ็มที่ไหน เข้าที่นั้นได้เลยครับ ทำได้เหมือนกันหมดครับ  :-*

treety

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:14:31 »
ถอดรื้อประตูเค้าไม่ถอดสาย airbag กันครับ เพราะถ้าถอดแล้วเสียบใหม่ ไฟมันจะโชว์

แต่ถึงจะโชว์ก้อแก้ได้ครับ เข้าศูนย์ไป รีเซ็ทก็หาย (เห็นเค้าว่ากัน) ของผมยังไม่เคยโชว์ เลยไม่เคยรีเซ็ทครับ

ขอแชร์ประสบการณ์ครับ  airbag ของ e46 สามารถถอดได้ ทั้งๆที่ไม่ต้องถอดขั้วแบต  แต่ที่สำคัญ อย่าเสียบกุญแจรถ เท่านั้น ก็สามารถ ถอดได้ครับ ผมลองถอด airbag พวงมาลัย กับ ประตูคู่หน้ามาแล้วครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 16:43:55 โดย treety »

ท.ทหาร 330

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 19:00:14 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 19:54:49 »
ของผมก็เป็นครับ ตัวนี้ ใต้เบาะ มันเป็น  (Airbag sensor belt tension) รูปร่างหน้าตาคล้ายๆ อย่างนี้นะครับ

น่าจะซ่อมได้ แต่ผมยังไม่ได้ไล่ดูนะครับ    :-*   หรือไม่ก็ซื้อมาเปลี่ยน  O0

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 22:18:39 »
ดูเรื่องขั่วต่อสกปรก ขี้เกลือ ด้วยครับ  E39 ของน้องชาย ช่างถอดมาขัด ก็หาย ไฟดับ  :-*
ลองตรวจสอบเบื้องต้นด้วยตัวเองก่อนครับ  ของผมก็เป็น :( ตรวจดูปรากฎว่าสายไฟขาดจับสายไฟต่อเข้าไป  แล้วก็ให้ช่างเคลียร์ไม่โชว์อีกเลยครับ :-X